Hướng dẫn sử dụng Amazon Kindle 3 dành cho người mới

vuhai6
4/12/2010 3:11Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up lên 3.1 ngon lành, nhưng chỉ hiện trang phần bên ngoài "phím Home", khi vào đọc 1 cuốn sách thì vẫn chỉ hiển thị % thoai, kể hiện đc page thì tuyệt.

Bác nào mua kindle thì ủng hộ Bách Phương nhé http://www.bachphuong.vn/product/view/746/Amazon-Kindle-3-la-thiet-bi-doc-sach-dien-tu-hang-dau-the-gioi-man-hinh-6-wi-fi-cong-nghe-hien-thi-E-ink-.html

Cảm ơn chủ topic nhiều.
Navytiger
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kindle chỗ bạn có reg được không? giá fix hiện nay là như thế nào cho loại wifi only và wifi+3G?

Chờ tin bạn
1310562@gmail.com
BẠN GHÉ SHOP MÌNH THỬ XEM SAO NHÉ http://www.tinhte.vn/may-doc-sach-463/giam-gia-mua-he-ha-nhiet-nang-nong-kindle-3g-chi-voi-3tr150k-758252/
@Pax Thiên: Anh sang mục Rao vặt mà rao.😔
Để tra 1 từ tiếng anh ngay trên bài đọc , làm thế nào các pác nhỉ :-ss
bác bấm phím mũi tên cho con nháy di chuyển đến từ đó là nó tự động hiện ra thôi
bác chủ topic ơi cho em hỏi chút cái bản nâng cấp của kindle khi cop vào máy thì phải cop vào thư mục nào ạ?hay chỗ nào cũng được?E cop vào máy r nhưng mà k ấn vào đc cái chữ update
cop vào thư mục gốc, để một lúc là nó tự update chứ cũng không cần update
hoặc bật wifi là nó tự download và update luôn, khỏi cần làm gì cả
nhà e k có wifi với cả vừa mua nên là chưa đi cafe để test thử.Nhưng mà thấy trong phần setting của e nó vẫn ghi là 3.0.2 mà đã thấy update đâu mong mọi người chỉ giáo thêm.
khôgn có wifi thì cop vào thư mục gốc như đã nói ở trên, chỉ giáo cái gì nữa đây hả trời
nếu nó vẫn không hiện lên Update thì: hoặc là cop không đúng vị trí, hoặc là download FW không đúng phiên bản, hoặc là download bị lỗi nên file FW bị hỏng. Check and try again.
Sao Kindle của mình duyệt web thì bình thường nhưng cứ vào Inbox Gmail là bị out ( quay trở ra trang log in ), mình nghĩ do mạng ko ổn định nhưng mình test thử nhiều mạng wifi rồi mà vẫn bị. Mọi người giúp mình với.
Thử check email bằng trang m.gmail.com xem, sẽ phù hợp với Kindle hơn
Đã check bằng m.gmail.com, chạy mượt mà. Cám ơn bác btlinh 😃
không thấy hương dẫn phần gửi tài liệu vào máy qua email nhỉ 😔
mới mua con kindle, thấy cũng thích lắm mà mỗi lần bỏ sách vào thì phải cắm cáp vào hơi phiền :(, và cũng muốn thử mục chuyển rtf hoặc doc sang prc thông qua amazon thử xem thế nào 😃
@conan : Cái này có hướng dẫn rồi mà bác. Em nhắc lại nhé. Khi đăng ký với Amazon bác sẽ có 1 địa chỉ kiểu thế này: abc@kindle .com. Bác đăng nhập vào địa chỉ mail đăng ký với Amazon, VD: địa chỉ mail đăng ký của em với Amazon là cuchuoi@gmail.com , attach sách cần gửi và gửi đến abc@kindle .com. Sau đó bật Wifi của Kindle lên và Sync là OK.

PS: Nếu có nhu cầu nhờ Amazon convert thì bác để tiêu đề là Convert, còn không thì thôi.
tanfsiv
ĐẠI BÀNG
13 năm
Duoc het luot ma chang thay pro nao de cap 3G gi ca. Minh da mo may va lap Vinaphone SIM card, 3G signal then prompt up. Unfortunately, it can't connect Internet. Please help
Dùng chú này thấy tuyệt vời thật! tiếc là ở Việt Nam chưa thấy phổ biến!
Bác nào hướng dẫn lại cái đổi Title của sách đi ạ. Em dùng mấy cách trên đều không đc ạ :|
các bác giúp giùm cái nha

kindle của mình trên góc trái có hình tròn nó cứ chạy hoài giống như kiểu đang load một cái gì đó vậy nó cứ chạy suốt ,làm máy chậm lắm ,mình đọc trệuyn tranh nó cứ load ko hết trang cứ bị bóng mờ này nọ tùm lum hết ,,cái vụ này ko biết mong các bác giúp giùm nha
Có thể là bác chép nhiều ebook vào quá, nó đang duyệt hết để lên chỉ mục. Bác cứ để 1 thời gian xem nào. Nó chạy nền và làm hao pin, chậm máy.
em chép có 30 30 mấy cuốn à ,,sách chỉ tầm 7 8 cái ,,còn bao nhiêu em chép trệuyn tranh theo cách xem đuôi jpg,trong thư mục picture đó bác ,bác có biết lí do ko ,làm đọc truyện bực ghê,với lại mình đả cho nó chạy nguyên đêm qua tới giờ mà cứ vậy hoài
Bác thử để đó 1 , 2 ngày xem còn bị không. Nếu không thì thử reset, format máy về mặc định thử xem thế nào.
pnd4189
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kindle đọc truyện tranh có ổn ko các bác
Nói chung là cũng tạm ổn.
Mình dùng Kindle 3, lúc mua ở Việt Nam không biết là phải yêu cầu người bán register cho, bây h cũng không nhớ địa chỉ của người bán nữa. Có cách nào register được không, mình cũng không có acc trên Amazon?
Bây h phải làm sao để register được Kindle?
Cảm ơn bạn!
Bạn có tài khoản nhập vào tạo một cái Free là được mà. Nếu dùng thẻ thì loằng ngoằng hơn một chút.
Bạn làm thử nếu ko được thì mang qua số 6 hàng bài mình làm cho.
@dinhtoan_yp Mình mua 1 em Kindle 3 ở 6 Hàng Bài nhưng ko register được nè 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019