Hướng dẫn sử dụng Cyder - quản lý Cydia trên PC!

PrideOf8x
14/3/2009 17:34Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

langtu09
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhiều wa..chihcihc..thank bác ...
bác ơi em cài rồi nhưng ko thấy hiện lên icon ở ngoài.em ko hiểu respring iphone làm thế nào
em làm hoài mà chẳng được, không biết có phải em chưa có đủ các yêu cầu trong IP hày không?
đến bước copy sources to cydia thì được nhưng vào cydia để cài thì chịu thua, không biết làm cách gì để cài cả?
có ai biết chỉ giùm em với, cảm on rất nhiều?
chà cài apps từ cydia thẳng từ PC hả bác ... thật là hay quá đi á ...
tnx pác 1 cái vì đã share chương trình hữu ích này cho AE
mình làm đến bước 3 là đứng bóng ^^ mình xài IP 2G FW 3.0. Vì chưa cài OpenSSH nên mình ko xài WinSCP đc nên phải xài IPBrowser nhưng ki vào Media theo link /private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall thì ko thấy file Cydia
Ai có cao kiến giúp mình
thanks ....................................................
mình cũng vậy đến bước thứ 3 là chịu hẳn , bạn có thể nói rõ đoạn cuối không , mình copy và nó đã có trong file "archives" rồi nhưng không biết làm gì tiếp theo nữa , giúp mình nhé , thanks bạn trước :X
PrideOf8x
ĐẠI BÀNG
15 năm
vào /private/var/root/Media/ rồi tự tạo thêm thư mục Cydia/AutoInstall bác à 😁
cái link này thì kiếm ở đâu ra vậy , mình chưa rành về Ipod Touch lắm mong giúp đỡ
DÙng iPhone PC Suite v.3.7.1 cho lành, có hỗ trợ tải ứng dụng từ Cydia, deb, ipa. Có chức năng tìm kiếm rất hay, cài xong thì nên xóa cái Panda Daemon đi cho đỡ hao pin
Se7enkute
TÍCH CỰC
14 năm
2. Copy file deb vừa tải vào thư mục AutoInstall của Cydia (tự chép vào /private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall nếu có lỗi), ReBoot và ReSpring lại iPhone!
@ tải dô xong ròi ko biết nó ở đâu luôn :|
Se7enkute
TÍCH CỰC
14 năm
ai dô trả Lời dùm em 😔 please!
http://www.tinhte.com/threads/176103-Hướng-dẫn-sử-dụng-Cyder-quản-lý-Cydia-trên-PC!/page4
Nhà hok có wifi nên em dùng cái cyder này, em làm theo các bước giống hết cách hướng dẩn, cuối cùng em dùng Ifunbox copy file deb đã down dô trong private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall ròi hết ròi, nhưng giờ ko biết làm gì tiếp theo ....?
LuBang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng vậy cài xong reboot+ Répring lại iphone cũng k thấy icon đâu cả, đang xài FW3.1.2 3G
Thôi mình thấy rồi, phải ReSring lại 2 lần mới thấy, ha....ha
sao e ko mở đc file Cyder.exe này là sao nhỉ? mở ra nó cứ báo thiếu file *.dll mong các bác giúp e với. thank all....
các bác ơi cho em hỏi khi bật Cyder lên bị lỗi
"Cyder.exe - Entry Point No Found
The procedure entry point asl_add_log_file could not be located in the dynamic link libary ASL.dll"
bác nào giúp em với
anhyeu1207
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng ifunbox cop vao ntn vậy pro
anhyeu1207
ĐẠI BÀNG
12 năm
1. Copy file deb vừa tải vào Cydia cache (tự chép vào /private/var/cache/apt/archives/ nếu có lỗi) rồi mở Cydia lên và cài app như bình thường nhưng lúc này Cydia sẽ không cần phải down lại gói cài nữa (nhớ tắt EGDE)!

2. Copy file deb vừa tải vào thư mục AutoInstall của Cydia (tự chép vào/private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall nếu có lỗi), ReBoot và ReSpring lại iPhone!

private ở chỗ nào vậy bác ? chả hiểu j cả
tuanvt04
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhyeu1207 Bạn cài i_funbox lên sẽ thấy được đường dẫn trên khi cắm iphone vào PC nhé
kuala
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi, mình tải game trên cydia và install vào máy xong thì có cần xoá cái source không? và vào đâu xoá vậy bạn? Cám ơn bạn
kuala
ĐẠI BÀNG
12 năm
Câu hỏi rơi vào im lặng!!!😔
cho e hỏi về cydia tí là làm sao e có thể tắt cái số 2 hiện trên cydia,nếu như e không mún update?thanks....
kanwonbi
TÍCH CỰC
11 năm
sao ấn sync rồi vào resping vào lại cydia vẫn ko thấy đâu ta
will_0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kanwonbi mình bị giống bạn này.. sao giờ mng ơi 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế