Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng Google Drive

Duy Luân
26/4/2012 0:45Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc rằng ứng dụng tren android chưa có đặt mật khẩu khi chạy ứng dụng, có vẻ google hơi vội vã khi launch Drive.
cái nì có kéo thả như dropbox ko các bác
dsan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@marcx có bác ạ, mà mình thấy hay là có chế độ thumbnail nữa
dsan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng thấy bảo mật kém, muốn đặt mật khẩu cho file mà ko đc.
Đã yêu cầu gửi thư nhưng chưa nhận đc phản hồi !!!
Vẫn chờ đợi 😁
Google Drive chạy trên PC ngốn nhiều ram hơn so với Dropbox và không mở được file trực tiếp trên máy.
canhmap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã được dùng rồi, nhìn chung tốc độ nhanh nhất trong tất cả những dịch vụ lưu trữ mình từng dùng qua. Còn tính bảo mật mà các bạn phản ánh là không đặt được mật khẩu ý. Các bạn có thể thay thế nó bằng cách đặt quyền truy cập riêng tư, chắc chắn sẽ chẳng ai có thể tìm ra file mà các bạn up lên
dsan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@canhmap nhưng khi syns với máy tính, thì nó tự tải về 1 thư mục trong máy tính, thì file này vẫn bị mở như thường, vậy khi đó lại phải tạo 1 thư mục riêng để nhưng file cần bảo mật vào và không syns thư mục này với máy tính
canhmap
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dsan Trong phần Preferences bạn có thể thùy chỉnh cho những thư mục tự động đồng bộ trong Sync options, để nó không tải về xem offlien bạn bỏ dấu tích vào ô Syncgoogle docs file ( cái này hình như chỉ có tác dụng với file văn phản thôi )
Cũng hay. Nhiều cloud quá chừng :p
Hôm qua vừa nhận được email của Google thông báo về Drive và đã cài 1 loạt web app cho Chrome rồi dùng thử, rất hay. Mình đã thử biên tập video trực tiếp trên web với WeVideo, có rất nhiều tính năng thích hợp cho việc chỉnh sửa, biên tập video cơ bản.

Bạn có thể cài thêm app ở đây: https://chrome.google.com/webstore/category/collection/drive_apps

Sau khi cài xong nó sẽ thêm vào Chrome + có trong menu Create / Tạo mới tài liệu của bạn trên Google Drive. Thời gian tới chắc chắn sẽ có thêm nhiều app hay ho nữa phục vụ cho người dùng.
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
trời ơi hãng nào cũng có, xài ai bây giờ 😔
Tài khoản của mình vẫn chưa sử dụng đc. ko biết phải đơi đến bjo để thử đây
Sao mình thấy upload chậm thế.
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe bảo cái hay của nó là chức năng tìm kiếm: nó có thể phát hiện từ khóa dạng text trong hình ảnh scan
luật bản quyền giờ đang căng nên up file cẩn thận nha các bạn. có thể nó del đó. thằng nào cũng vậy thôi
huan.duong
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bác nhiều, rất cụ thể và hữu ích
Thông tin hữu ích quá! Thanks chủ thớt
dual1
CAO CẤP
12 năm
Mình đã cài trên Mac rồi nhưng nhìn chung vẫn phải xài dropbox thôi vì tính năng của Google Drive còn thiếu quá, như tính năng share trực tiếp file từ máy tính bác chủ top có lưu ý đó. Trên dropbox thì click trên thanh bar máy tính là có share file with...mà google drive ko thấy đâu.
He, đang bắt đầu đưa lên mây
tdm8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
được mỗi 5GB, xài thử rồi thấy tương tự Google docs; vẫn thích Skydrive của MS hơn , được 25GB lận 😃
@tdm8x Skydrive vừa giảm xuống còn 7gb thôi mà ???
thangtd03
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn chưa được activate nữa, đánh dấu để khi được activate sẽ thử 😔
tomyduc
TÍCH CỰC
12 năm
sao cài pm vào pc rồi nhưng chọn folder đường dẫn sync thì cứ báo lỗi là sao nhỉ
đăng nhập trên đt thì ok đăng nhập trên PC cứ lỗi như trên 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019