Hướng dẫn sử dụng Google Drive

Duy Luân
26/4/2012 0:45Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ocean's
ĐẠI BÀNG
12 năm
like... lúc nào phải xúc con nexus để tận hưởng dịch vụ...
Mình Sync một folder 80MB mất khoảng 13 phút. Vậy là có nhanh không nhỉ?
ledinhthi90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@CrazyBom Mình sync 50mb bằng Skydrive 2 ngày nay chưa được 10mb
ltb1974
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ledinhthi90 Mình sync 13MB của SkyDrive chỉ hết có vài phút thôi bạn ạ. Có thể còn phụ thuộc vào đường truyền và cấu hình của bạn cũng nên. Mình dùng đường truyền FPT 6Mbps.
daqauto
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải mở office file bằng web, tốc độ super chậm
vmhapr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đồng bộ từ computer không có vấn đề gì, nhưng khi đồng bộ trên cái dt Android thì nó cứ nằm tại thư mục chính, không chịu chạy vô thư mục đã chỉ định 😔
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như cái app trên desktop không cho mình đổi Folder để Sync thì phải? Kiếm hoài không thấy chỗ thay đổi, không lẽ remove rồi cài lại?
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avnlevent
1. Phải Disconnect account, sau đó sign in lại, trong phần setup chọn advance mới đổi được Folder cần sync.
2. Chỉ được chọn Empty Folder (folder trống, không có gì trong đó) thì nó mới chịu Next, hoàn tất phần set up.
3. từ 2 -> Muốn Sync với Folder cua Dropbox thì phải setup Google Drive Folder trước, sau đó trỏ folder sync Dropbox vào đó -> lúc nào cũng có 2 bản copy trên mây.
huuhoang117
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốc độ upload nhanh tương đối nhanh
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang dùng thử, thấy cũng đc. Ưng nhất cái đoạn cho nhiều người cùng chỉnh sửa 1 file. Làm việc nhóm rất cần cái này.
ltb1974
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thích SkyDrive của Microsoft hơn, dung lượng lớn hơn (25G free), hỗ trợ Windows đầy đủ, có thể chỉnh sửa file Office trực tuyến với Office365 của MS không khác gì Office trên PC.
chắc phải bỏ dropbox thui , sài thử hơi bị đã.
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
Mail mình chưa dc hỗ trợ hix
dual1
CAO CẤP
12 năm
Chết thật, Google phải làm sao đi chớ. Mình có cả đống file word tạo trực tiếp từ web google dócs mà bây giờ mở trên máy tính không được, mỗi lần mở nó lại launch vô web. Vậy thì phiền phức quá sức. Google có vội vàng quá chăng??
hehe mình sáng sớm check mail nhận đc thư mơid dùng rồi. sướng 😁
Sao nó không cho đổi folder mặc định để đồng bộ nhỉ
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuyendcc bạn xem lại post của mình nhé.

1. Phải Disconnect account, sau đó sign in lại, trong phần setup chọn advance mới đổi được Folder cần sync.
2. Chỉ được chọn Empty Folder (folder trống, không có gì trong đó) thì nó mới chịu Next, hoàn tất phần set up.
3. từ 2 -> Muốn Sync với Folder cua Dropbox thì phải setup Google Drive Folder trước, sau đó trỏ folder sync Dropbox vào đó -> lúc nào cũng có 2 bản copy trên mây.
@avnlevent Tất nhiên là mình biết điều đó rồi, tiếng anh phổ thông mà ai chẳng dịch đc, nhưng mình muốn chuyển folder cần sysn sang ổ E, D... chẳng hạn, nhưng không đc, nó báo là ko đc mặc dù folder đó vừa mới tạo ra và chống rỗng
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuyendcc
Mình vẫn chuyển qua ổ đĩa D được bạn à:
@avnlevent làm thế nào để chuyển drive sang ổ D vậy bác? Chỉ em với! thanks!
darkera13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quái mình cài thử trên Mac như chủ thớt mà sao cái thư mục Google Drive các file đã sync ko có dấu tích như chủ thớt nhỉ
bài viết hay và rất bổ ích
babyprodh
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơh :eek: sao nó chạy chậm wa' zậy
Đã có thể sử dụng Google Driver
onhuthuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn chưa làm đc việc là đồng nhất 2 folder đồng bộ của Dropbox và GDrive! Ai làm đc thì hướng dẫn với :rolleyes:
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@onhuthuy Xem lại post của mình

onhuthuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avnlevent Uhm thì mình làm giống vậy đó. Ban đầu thì mình cho folder của Dropbox chứa folder của GDrive thì ổn lắm. Chỉ có điều là GD nó đồng bộ hết những gì trên mây của mình về máy, thế thì không ổn lắm.
Sau đó mình Disconnect để chọn những folder mình muốn sync thôi nhưng hiện thời chưa đc.
À, mình làm ngược lại là cho folder của GD chứa Dropbox thì nó báo lỗi ( nó báo là foldr của GD là foldr hệ thống)!
avnlevent
ĐẠI BÀNG
12 năm
@onhuthuy

Bạn phải cho Google nó sync trước, tạo folder trong cai folder cua google, sau đó mới chọn được folder nào muốn sync trong phần Preference.
@avnlevent sau khi disconnect account... từ google drive, đăng nhập lại không sync lại được trên thư mục trước đó nữa. Mà nó tự tạo lại thư mục khác. Chỉ đến thư mục củ nó báo là "thư mục không phải là thư mục trống". (Trước đây mình để thư mục trên ổ D). Có cách nào không bạn?
Ko ổn tí nào. Nếu up 1 file office từ folder của máy tính thì ko sửa trong Docs đc mà bắt buộc phải format thành 1 file nữa cho phù hợp với docs. Cái này thì thua Skydrive rồi !
Cám ơn bác Luân, bác là 1' đấy!,,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019