Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng iCloud trên iOS 5

Duy Luân
12/10/2011 22:59Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thêm contact vào danh bạ mà thấy thằng app icloud trên win nó chả sync gì nhỉ?
iDratini
TÍCH CỰC
12 năm
Rất chi tiết....
Bạn nào chỉ giúp mình cách sử dụng icloud trên MAC OSX không? Mình muốn đưa dữ liệu như là file word, excel lên icloud thì làm như nào?
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt. Sau này các nhà sản xuất cùng tích hợp iCloud thì dữ liệu tự động sao lưu trên cloud khỏi lo mất mát dữ liệu hay copy backup gì cả!
sao k đăng nhập = Apple ID vào iCloud ....

bác cho em hỏi e k thể đăng nhập đc = Apple ID. nó hiện ra dòng chữ :
This Apple ID is vaild but not an iCloud account.
Thực sự ko thấy ấn tượng với icloud với các chức năng như trên, đặc biệt là việc lưu trữ tài liệu, kém linh hoạt và hiệu quả hơn khi dùng dropbox kết hợp với quickoffice

Sent from my iPad using Tinh tế
sao k đăng nhập = Apple ID vào iCloud ....
bác cho em hỏi e k thể đăng nhập đc = Apple ID. nó hiện ra dòng chữ :
This Apple ID is vaild but not an iCloud account.

Thế thì phải đăng ký 1 cái tài khoản icloud khác đi. Vì theo thông báo như trên thì "Đây là Apple ID nhưng không phải là tài khoản iCloud"
MBG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chắc bác làm với Wins phải ko? Chắc là do bác không có thiết bị nào dùng iOS hay Mac OS. Hình như Bác phải có iPhone hoặc iPad hoặc iTouch hoặc Máy Mac (Macbook, iMac, Macpro) thì mới setup một tài khoản iCloud dưới dạng xxx@me.com (xxx là gì thì tùy bác). Điều này tương tự như ai đã xài MobileMe thì phải...
ko nói thì mình cũng biết bạn là fan cuồng android mà , có cần phô trương lộ liễu cái sự n... của mình ra ko

Sent from my IPad2 using Tinhte.vn
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài này hay quá. Có bác nào biết xem lại ảnh trên iCloud trên máy tính Windows 7 không? Hình như iPhoto chỉ chạy trên MAC hay sao ấy nhỉ.

---------- Post added at 01:40 PM ---------- Previous post was at 01:38 PM ----------

Bạn xóa ảnh trên PC thế nào vậy, dạy mình với :-s
Bài viết rất hay. Cảm ơn bác. 😁
mình dùng Win 7, đăng nhập cũng không thấy bánh răng cưa nào cả, cũng không thấy chỗ nào để upload file PDF,... lên. Hay là nó chỉ hỗ trợ cho Mac thôi....
iPad mình sử dụng Find my iPhone bình thường còn iPhone thì luôn bị cái No Location Available chả hiểu sao nữa
Máy Mac của mình đã chia làm 3 phân vùng khác nhau và hậu quả iCloud không nhận chức năng Find my Mac! Chán thía!
:hot: Bác nào biết cách xoá ảnh trong Photo Stream không :hot: giúp em với:
Chẳng là mới nâng lên OS5 sướng quá :dance: nên chụp luôn mấy ảnh "tự sướng" sau đó tìm cách xoá ảnh trên iPhone chẳng được, 💣 tức quá restore dữ liệu về thời điểm trước khi cài OS5 nên chẳng còn ảnh "tự sướng" này.
Nhưng khi bật con Apple TV lên thì .................. :stomp: trên con TV LCD nó hiện toàn bộ ảnh "tự sướng" này

Bác nào giúp em với😢 xoá ảnh trong Photo Stream.
Cảm ơn trước nhé!
nghia6392
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao h mới có 2 thiết bị để dùng iCloud đây 8->
goodyman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai chỉ dùm mình cách lấy những dữ liệu mà mình đã up lên icloud ko vậy....?
đang test thử hihi...thanks
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Em thêm contact vào outlook mà cái app icloud trên win nó chả tự động sync với icloud trên web gì cả, có bác nào thử cái này chưa ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019