Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng iCloud trên iOS 5

Duy Luân
12/10/2011 22:59Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jailbreak 5. cách nào vậy nhỉ ai chỉ giùm với.
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Tôi hỏi thật bạn có bị ấm đầu không vậy, topic người ta nói về icloud thì bác nhảy vào hỏi JB!?
He he! quên, ai trả lời tôi mới ấm đầu đấy ạ. Test thử cái chữ ký với avatar thôi!
a oi a co the chi em tao ID Apple duoc ko!em moi tham gia nen khong biet cach tao!giup em nha a....................................!1
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có thể lấy vài ý trong bài viết của bạn để làm bài cộng tác với 1 tờ báo dc ko? mình đang mún viết 1 bài như thế nhưng mình nghĩ sẽ hay hơn nếu bạn cho mình dùng vài ý trong bài viết của bạn , ko phải sao chép nhé, chỉ lấy ý thui , bạn đồng ý mình mới dùng
Có ai có người nhà bên Canada sắp về hok, gửi giùm mình con 4s đi, mình hậu tạ cho :hot:
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Ối xời ơi, avatar xinh thế kia thì hô một câu cả chục anh vác 4s đến ấy chứ cần gì phải chuyển từ canada về cho nó nhọc 😁
hehe ko những iphone4s mà bik đâu còn có giỏ '' eo vì , gu xì '' nữa thì sao =))
2 bên contact .... 😔
Oh, mình cài iCloud trên laptop win7 xong xuôi, khi log vê iCloud bằng Apple ID thì nó báo:

Cannot Sign Up
This Apple ID is valid but is not iCloud account

Vậy phải làm sao vậy các bác?
Giúp mình với!
tachima9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
icloud trên iphone mọi thứ đã on hết find my iphone cũng on. minh vào mục location cũng on find my iphone luôn.
vào icloud.com sing in bằng cái acc dung trong icloud trên iphone luôn. vào mục contac hay gì gì cũng có hết. vào find my phone thì thấy để offline 😔 refesh 1 hồi thì nó dò rồi báo no location :(
ai chỉ cach e với
mình cũng bị tương tự bạn này có pro nào vào chỉ giúp bon mình với... thank
đến hôm nay vẫn chưa lưu danh bạ từ google sang icloud được ai biết chỉ dùm ... thanks !
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Sao không được hả bác, bác phải dùng chính cái i divide của bác làm trung gian là chuyển được có gì đâu. Đầu tiên bác đồng bộ từ google về idivide rồi tiếp theo đồng bộ từ idivide sang icloud là xong.
Mình đã lưu toàn bộ danh bạ vào ipad rồi ...
backup lại icloud luôn rồi , vào danh bạ mới thì nó lưu trên icloud còn mấy cái cũ vẫn lưu on PC
nixonco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuyển từ google sang idevice rồi backup sang icloud thì được nhưng không overwrite (chép đè) lên danh bạ nếu đã có trên icloud, nó chỉ là merge (chép thêm). Vậy có cách nào để xóa toàn bộ contact trên icloud không các pro?
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc macbook của bác là máy dựng quá 😁
loc8meng2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có đại hiệp nào bị vấn đề khi setup find my mac trên Macbook pro seri 2011 như của em ko........ xin chỉ giáo cái em cài xong nó báo là có software or hardware RAID ko cho phép, đại hiệp nào biết giúp em phát 😔(
viet19137
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng ko sử dụng được find my phone == vào trang icloud dò toàn off trong khi rõ ràng máy ở cạnh mình bật cả wifi + định vị =.=)
wifi full , bật định vị , dùng mấy ứng dụng yêu cầu định vị thì vẫn tìm đc ( find my friend chẳng hạn @@ )
anhk12b
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em muốn hỏi cách xóa ảnh trên photo stream với ạ, trên ip hay ipad đều ko thể xóa được, còn xóa trên pc thì trên ip cà ipad vẫn còn ạ. Em cám ơn cả nhà.

đơn giản thôi mà bạn, bạn vào setting-photo-photostream để off là nó tự động xóa hết ảnh ở photostream đi ngay. cả trên ipad cũng làm như thế nhé
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Người ta hỏi cách xoá từng cái chứ xoá hết như bác thì nói làm gì. Mà làm như bác thì nó vẫn lưu trên icloud, nó chỉ bỏ cái photo stream trong ip thôi, lúc nào on là nó lại hiện đủ ra như cũ.
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Được mà bác, bác mở icloud trên pc, chọn contact đầu tiên, kéo thanh trượt xuống dưới cùng, giữ nút shift và chọn tiếp contact cuối cùng và ấn nút delete -> yes -> xong 😃
sao mình không làm như bạn được vậy ?
chỉ chép lên icloud mấy danh bạ mới thôi, còn mấy cái trên ipad thì vẫn ko lưu đc lên icloud ....?
nixonco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi cũng đang bị như vậy đây, vào máy tính xóa hết danh bạ cũ trong iCloud sau đó vào iDevice backup danh bạ hiện có vào iCloud nhưng không được không rõ tại sao, bác chủ thớt giải thích kỹ hộ câu: "nếu bạn đang sử dụng Google để đồng bộ danh bạ thì KHÔNG chọn vào mục Contacts. Apple chỉ cho phép sử dụng hoặc iCloud, hoặc Google Sync, không thể dùng hai dịch vụ này cùng lúc" nghĩa là làm sao? Nếu đã sign out khỏi google contact sync rồi thì sao? Cám ơn
Tại sao khi mình đăng nhập icloud thì nó báo là địa chỉ mail của mình chưa được xác minh. Giờ phải làm sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019