Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng iCloud trên iOS 5

Duy Luân
12/10/2011 22:59Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xài XP, không thử đc
Cứu cứu. Mình tạo tài khoản Icloud miễn phí nhưng nhập nhầm mất địa chỉ mail. Giờ không kích hoạt được. Tạo lại tài khoản thì nó ko cho tạo thêm nữa. Ai có thể giúp mình gỡ tình huống này ko? cảm ơn nhiều
Rất hay, rất hữu ít. thanks chủ thớt.
bài viết rất chi tiết .đánh dấu để mai mốt có mà doc.cám ơn bạn

---------- Post added at 12:07 PM ---------- Previous post was at 12:06 PM ----------

sao xài Win XP không thử được vậy bạn?vậy là phải xài Win 7 hả bạn?
đúng rồi bạn, cái findmyphone nó yêu cầu win 7
langtu183
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài winXP sp3 vẫn dùng lên Iloud Find my IP bình thường nha bạn . Chỉ có cái Iloud control panel là ko cài được thôi
ai cho mình hỏi mình muốn chuyển 1 vài tấm hình từ camera roll vào stream photo album thì làm thế nào nhỉ ? vì những tấm hình này đc chụp trc khi lên 5.0.1 nên stream ko tự chuyển được . Ai biết chỉ giùm hen thanks nhiu !
vurock
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai biết cách khắc phục lỗi không backup được bằng icloud không vậy?Thử backup sáng giờ mà chưa được.
bác nào hộ em cái. em mới võ vẽ nghịch cái os 5 này. khi đồng bộ icloud thì em bị mất hết danh bạ. em tìm ra nguyên nhân là trước em đăng ký 1 acc khác, giờ chuyển sang acc này thì mất hết danh bạ lun. vậy làm sao để lấy được danh bạ từ cái acc cũ sang cái acc mới này hả các bác.
em rốt quá.
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu
Play Boy
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay wá, để tham khảo chơi 😁
ICluod lưu được danh bạ nhưng ko biết có lưu tin nhắn lại được khi nâng cấp máy lên IOS 5.01 ko các bác?
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
cuối cùn thì vấn đề xóa hình trên icloud vẫn chưa được giải quyết hả
sai cai nay oke lam ban ak mat may o dau cung tim duoc hoan ho apple ........................
Chào các bạn,
Khi mới dùng icloud, việc đồng bộ, sao lưu danh bạ từ icloud rất tiện, cụ thể là mọi sửa đổi trên icloud thì trên điện thoại cung thay đổi và ngược lại. Một điểm át hay ở icloud là: có chế đố import và export danh bạ điện thoại, Ta có thể import 1 file Vcard.vcf từ máy tính lên icloud. và export all contacts từ icloud thành 1 file Vcard.vcf lưu về ở đĩa cứng của máy tính.
Nhưng không hiểu 1 tuần naycác chức năng khác thì hoạt động bình thường trừ chức năng export danh bạ từ icloud thành 1 file Vcard.vcf về máy tính không được nữa. Sau khi mình chọn all( đánh dấu tất cả thì Ok, khi chọn "export to..." thì máy không hoạt động gì và cũng không báo lỡi gì cả.
Có cao nhân nào biết lỗi này xin chỉ giáo.
Xin Cám ơn.
Các bác cho mình hỏi cái, mình có 10 cái game. Khi xài icl thì nó up 10 cái lên nhưng khi mình xóa 1 game thì thằng icl củng xóa. Vậy làm cách nào để giữ icl không xoá theo ip mình? Để khi cần game đó thì bk lai thôi
infinity98
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thik dùng dropbox hơn, mỗi tội free có 2gb 😔
buồn quá...

em sài win xp từ trc đến nay... và pc yếu vậy nên ko dám đú win7

ko bít baoh mới có iCloud Control Panel for Windows Xp nhỉ ....?
Khi nào bác bán con OS5 để lên Win 7 là ngon ấy mà. E dùng Win 7 nhưng 3.1.3. Chắc ngồi hóng hớt.....😔(

ko bít baoh mới có iCloud Control Panel for Windows Xp nhỉ ....?[/QUOTE]
nhienbynb
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình ghi tài khoản itunes vào mà nó không chịu hiện lên bắt mình phải check email mà chờ hoài k thấy nó gửi mail đến kích hoạt 😔 ai bít chỉ mình với...p/s: gửi vào hộp thư cho mình nha...thanksk mọi người..đang cần xài cái find my iphone 😃
rất hưu ích và mình đã thực hiện 😃
máy mình kết nối icluod bằng 3g không được. ai có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo dùm.Cám ơn nhiều!
kết nối với icloud bằng 3g không được hả bạn Duy Luân?
Bạn cài thêm 3G Unrestrictor hay My3G nữa rùi add vào danh sách thêm Settings (iCloud Backup) là có thể dùng iCloud Backup qua 3G vô tư.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019