[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi với: có cách nào cóp app có sẵn trên ipad vào itunes trên PC ko ạ
tkhiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=338630]bmw_125i[/MENTION]
Nếu iPad bạn là iPad 3G, vâng, bạn có thể lắp SIM 3G vào để lên mạng.
Ban tạo tài khoảng iTunes, đã link với Credit Card chưa? Nếu link rồi, khi ở trong iTunes Store, click chọn tab Apps, rồi chọn nút iPad (để thể hiện apps cho iPad mà thôi), sau đó tìm vòng vòng, thích apps nào thì click vào, coi miêu tả, rồi click vào nút BUY, điền thông tin cá nhân của tài khoảng (mật khẩu, email) vào, rồi tiếp tục xác nhận để mua thôi. Khi đã hoàn tất quá trình mua, Apps sẽ đc tải về iTunes, và đc sync vào iPad tự động.

[MENTION=214615]Babetta123[/MENTION]
Đọc được tát cả những file bạn vừa miêu tả, một cách dễ dàng 😁

[MENTION=560395]a10298[/MENTION]
Không dễ đâu bạn à. Mình nghĩ có thể nói là khong làm đc.
Mình có nghe nhiều nguời đã bàn, và đã thư làm, nnhưng phức tạp wá nen cũng ko nhớ làm ntnào. Nhưng tóm lại, 1 cách hợp pháp, thì là không.

😃
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Chán Ipad

Mấy ngày qua tìm hiểu đc kha khá về iOs (trước em nghiền Symbian) trên Ipad:
Qua đây em xin các bác tư vấn một vài vấn đề, em đã jb Ipad (bản 3.2.2), đã có Cydia và Installous nhưng kô biết dùng 2 cái đó.
Thứ nhất:
-Do kô có mutiltask nên em thấy rất bức xúc, chát YH hay làm bất cứ việc zi cũng "Home" ra ngoài rồi chả có cửa sổ để vào lại các ứng dụng đó, nản quá.
Tiện đây bác nào có phần mềm mutiltask nào giới thiệu hoặc share em luôn thì yêu quá 😁
Thứ 2:
-Em khá bức xúc vì kô có tiếng việt, và kô gõ đc tiếng viêt, lượn qua lượn lại các topic thì có vẻ như Ipad "kô thể" gõ TV trực tiếp đc ( trên YH hay nhập văn bản)
Thứ 3:
Em mới sài iOs, còn chưa biết nhiều về các ứng dụng tiện ích cho Ipad, hay những game nổi tiếng, mong các bác tư vấn
Nếu có thể em rất mong nhận đc nguồn tải file ipa từ mọi người :D

Chân thành cám ơn các bác đã đọc và giải đáp cho em.
Hi vọng sẽ đc hỏi và nhận đc sự giải đáp của mọi người, để giúp em... thoát khỏi tình trạng chán Ipad này!
Đợi mấy ngày nữa có iOS 4.2 cho iPad thì cái 1 và 2 được giải quyết. Cái thứ 3 trong tinhte đã có rất nhiều bài nói 😃 chịu khó coi là cũng lọc ra được một đống app hay games hot :D
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Cám ơn bác, nhưng chán quá, em mới đi jb ngoài quá (mất 150k) hix giờ nếu có bản mới có nên update kô?
Chẳng là do nghịc mấy phần mềm hướng dẫn jb trên mạng, em làm theo nên treo Cap luôn, làm đủ mọi cách chả thoát ra đc.
=> đành đem ra quán lấy lý do bảo nó jb cho ( thấy họ cắm cáp làm vài thao tác là thoát khỏi trạng thái Cáp luôn, hix)
tkhiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn đừng upgrade gì hết cho đến khi iOS 4.2 đc chính thức ra mắt và có tool Jailbreak chính thức!
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Hix thấy còn quá nhiều điều mình chưa biết về iOs!
Bác giải đáp cho em cụ thể về cách sài Backgrouder đc kô?

=> Em cài vào, vô Setting cài đặt nhưng kô hiểu cơ chế lắm, làm sao để lúc nào press cũng ẩn Apps mà kô thoát hẳn? bởi em làm sao cũng chỉ đc 1 lần ẩn, lần thứ 2 thao tác sẽ dis khỏi Apps đó bác ạh
1 Newbie nữa xin chân thành cảm ơn chia sẻ của Bác :dance:
Tôi là người mới dùng Ipad nhưng đã kịp thấy khoái lắm rồi. Có mấy chuyện muốn hỏi các bác:
- Có phần mềm nào gửi và nhận tin nhắn (sms) trên Ipad hay không, tất nhiên là dành cho máy chưa Jailbreak. Tôi dùng máy còn nguyên xi chưa jailbreak. À quên, tôi đã up lên Ios mới.
- Khi Jailbreak thì những phần mềm mình đã mua đàng hoàng có bị mất hay không? Sau khi Jailbreak có thể kết nối máy với Itunes và mua phần mềm của App stores của Apple được không?
- Có cách nào chuyển được toàn bộ contact trong hòm thư Gmail vào Ipad hay không?
Cảm ơn các bạn đã trả lời. Đây toàn là những điều cần thiết với tôi, hy vọng sớm được các bạn giải đáp.
😁 lâu rùi không dùng ipad nữa, tạm thời trả lời bác thế này:
1./ cái này phải jb rùi bác ơi, ko có lựa chọn nào khác.
2./ app đã mua không bị mất, vẫn có thể đồng bộ và mua bình thường.
3./ em nhớ 1 cách thủ công đó là bác vào trong gmail và xuất cái danh bạ ra file vcard. Có file vcard thì có thể cho vào ipad đơn giản.
Trời ơi, bác đã thương thì thương cho trót. Làm thế nào để xuất được cái vcard đó và sau khi có file đó thì làm thế nào để cho vào Ipad. Chắc chắn là Jail break xong vẫn kết nối với Itunes bình thường và không ảnh hưởng gì tới những app đã mua hả bác?
Trời ơi, bác đã thương thì thương cho trót. Làm thế nào để xuất được cái vcard đó và sau khi có file đó thì làm thế nào để cho vào Ipad. Chắc chắn là Jail break xong vẫn kết nối với Itunes bình thường và không ảnh hưởng gì tới những app đã mua hả bác?
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Mọi người ơi, đã có thể cài một số phần mềm hệ thống trêb Cydia cho 4.2.1 chưa?
Em sợ treo cap lắm :eek:J
Chắc chắn là Jail break xong vẫn kết nối với Itunes bình thường và không ảnh hưởng gì tới những app đã mua hả bác? <- mình có giống con nít hay đi nói xạo không :|

Để xuất vcard thì đăng nhập vào Gmail -> danh bạ -> export ...

Sau đó cho cái file vcard đó vào address book (với mac) hay outlook (win) rùi đồng bộ với iphone
Trời, tôi không biết mới hỏi chứ sao lại nói là nói xạo?
Còn tôi lại chỉ dùng Thunderbird thì làm sao mà đồng bộ với Ipad được? Nếu bác biết chỉ dùm
Ôi trời, dù sao cũng sync được cái contact rồi. Hóa ra cứ đọc help của Itunes là được. Dù sao cũng cảm ơn bác vuhai7641 (chắc bác sinh 76?)
IPad ứng dụng cho cuộc sống.
Em mới dùng iPad.
Có cái này cho em hỏi, sau khi chọn manually sync song & video thì em sync photo (trên máy khác) thì nó có xoá hết các app trên iPad không nhỉ ?
Cho mình hỏi là máy mình đem cho đi cho người ta chép app. Giờ mình có download app mới nhưng không đưa vào ipad được. Vào tab apps của ipad bấm sync thì nó báo sẽ xóa hết app cũ giờ phải làm sao để sync app mới mà ko bị xóa app cũ đây
Cần giúp đỡ về sync phim và nhạc

Em cũng mới sắp một em iPad 3G, cũng muốn hỏi là:
Sau khi chọn manually sync song & video thì em sync photo (trên máy khác) thì nó có xoá hết các app trên iPad không ạ?

Thanks các bác!
atti_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho mình hỏi iPad của mình FW 4..2.1 đã JB, hiện mình muốn dùng IFILE để copy file .ipa trong thư mục chính cua Ifiles (đã dùng ifiles copy file .ipa vào iPad) vào Installous để cài đặt nhưng trong Ifile ko thể tìm đc Installous (chỉ có thư mục gốc là Home trong ifiles thôi, tạo thêm folder đc), bản Ifile trứoc thì tìm đc giong như phần giới thiệu trong trang 1 của bác vuhai6.
Vậy bây giờ mình muốn copy file .ipa này vào installous thì làm thế nào hoặc mình muốn cài đặt các file ipa này (ko dùng itunes) thì làm cách nào đc.
Cám ơn các bác.
http://www.jailbreakme.com/faq.html trang này jb trực tiếp dùng có OK không? Nếu làm như vậy có bị mất data không vậy? ?
nam.gl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất cảm ơn người viết bài...cảm ơn
bài viết rất hay..có thể ứng dụng với ipad2 được o vậy ?
iPad 1 hay 2 thì về phần mềm và cách dùng là giống nhau cả mà thôi 😃
beanhue
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi, với Ipad 1, mình dùng phần mềm quản lý file vd như readdledocs tạo các folder để chứa các file chuyên dụng. Liệu có thể đựoc khi dùng các phần mềm khác như Doc to Go hay PDF reader để đọc các tài liệu trong các thư mục của Readdledocs đựoc không nhỉ...chứ phần duyệt file của các chương trình quản lý file hay nghèo nàn lắm...khó tua đi đến các trang cần đọc....

---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:51 PM ----------

À và trên Ipad có quay ảnh theo chiều màn hình đựoc không? sao cái Ipad của em không quay đựoc nhỉ>
Chọn manually rồi kéo thả vào icon của iPad có được đâu bác? Em dùng ipad 1 wifi chưa JB. Nhạc thì còn sync được chứ video thì chịu chết. Không biết thằng iTunes nhận định dạng video gì nữa, kén chọn quá.
Em đang có 1 con iPad. Thứ 1 là nó kén chọn chuẩn video để đưa vào iTunes trước khi sync. Thứ 2 là cái phần sync books của thằng iPad không thấy đâu cả? Em đang dùng iTunes bản 10
Bạn cần add ít nhất 1 file pdf hoặc epub vào library của Itunes thì chức năng sync book mới hiện ra. chức năng sync book của Itunes không giống như chức năng sync photo vì chức năng sync book sẽ sync những file bạn đã add vào library còn chức năng sync photo sẽ sync những folder photo mà bạn chọn trong PC
Bác cho em hỏi thêm là. Chức năng sync video của thằng iTunes nó cho chọn file video để add vào iTunes nhưng có 1 số file video mà em add không thấy được. Ví dụ như: .mkv, .mpg, .dat, .avi. Em muốn add mấy cái video vào con iPad mà chưa làm được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019