Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng phần mềm Titanium Backup

hcuongkct
25/7/2012 8:6Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

0ngchuc0d0n
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hỏi là khi copy vào mục Titanium backup trong thẻ nhớ rồi qua bên Titanium để restore missing thì không thấy mục đó để cài là bị gì vậy pro
Chủ thớt copy đâu quăng bom rồi nặn mất rồi....
Mình thử đã được theo hướng dẫn này
nếu các bạn muốn giữ ứng dụng hay game thì khi sao lưu 1 bản các bạn copy vào PC để lưu giữ khi up xong rom copy TitaniumBackup vào lại máy rồi restore lại là như ban đầu ah
drthoai107
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sử dụng autosync của google hay hơn
Bạn ơi cho mình hỏi , full wipe thì chính xác là wipe những gì thế
Các bác có thể hướng dẫn cách restore lại app đã cài sau khi factory reset nó báo sai ID. Cảm ơn mọi người
Đã làm đúng những gì bác chủ theard chỉ dẫn , nhưng mà có cái nó lưu đc data , có cái thì mất phải chơi lại từ đầu , chẳng hiểu kiểu gì .
danongvui
ĐẠI BÀNG
10 năm
xin chào mọi người.mình lại dính vô chuyện nầy mong mọi người chỉ dẩn: mỗi lần up rom hoặc reset lại máy thì mất tất cả dữ liệu.ok. (máy mình đã root) mình đã dùng titanium backup để backup va restore..đặc biệt mình rất cần app s memo.mình đã backup s memo.dùng app =Explorer để copy app đó vô thẻ nhớ máy,cẩn thân hơn nữa copy vô thẻ nhớ ngoài nữa.co thêm bản zip nữa để dự phòng...sau khi wipe để reset.(.tất nhiên app titaniumbackup cũng mất luôn.phải cài lại.) vô lại TB để restore ...ôi thôi chẳng thấy gì để restore cả..hình như mình đã làm sai chổ nào thì phải..lục đục suốt mấy ngày nay để lấy lại bản s memo ma không được.
mong các anh em chỉ vẻ cho...xin cảm ơn rât nhiều
Nếu reset máy tro về trạng thái xuất xưởng thì titanium Backup cũng mất theo luôn thì làm sao mà restore đây các bác .. Và mình thấy cái nữa là khi Backup tất cả thì mình thấy file Titanium Backup và các data game đã Backup nằm trong bộ nhớ máy... Vậy khi restore chẳng khác nào file titanium Backup và các file data cũng mất đi luôn sao?.....
Nếu reset máy tro về trạng thái xuất xưởng thì titanium Backup cũng mất theo luôn thì làm sao mà restore đây các bác .. Và mình thấy cái nữa là khi Backup tất cả thì mình thấy file Titanium Backup và các data game đã Backup nằm trong bộ nhớ máy... Vậy khi restore chẳng khác nào file titanium Backup và các file data cũng mất đi luôn sao?.....
các cao thủ cho mình hỏi. mình cài cái titan backup , đã backup lại hệ thống cùng các app,xong lỡ tay xóa app sms của máy. mình khôi phục lại đc rồi nhưng cứ khởi động lại máy thì nó mất. mình restore lại system thì máy khởi động lại xong treo logo. mình đã up lại room gốc bằng lg tool nhưng vẫn bị treo logo. giờ mình phải làm sao? mình dùng đt lg e450
Bác chủ thớt cho em hỏi em cài bản của bác ok rồi nhưng sao khi backup app thì dữ liệu nó lịa lưu ở thẻ nhớ trong má không lưu ở thẻ nhớ ngoài? Các bác chỉ dùm e với..e xài zen 4 a450, đã root. Screenshot_2014-08-13-15-30-49.jpg
cho hỏi: có cách nào backup data với app làm 1 file apk ko, mình dùng Titanium bản thường
thanhphattx
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình xài Super SU thay cho Lucky Patcher được hk mọi người.....Lucky Patcher với Super SU có khác nhau hk?
Mọi ng ơi. S e sử dụng k đc.
0968774376. Zl e, m.n vào chỉ e vs.
Chủ thớt cho hỏi tí, mình backup nhưng nó lưu thư mục backup ở bộ nhớ máy mà ko lưu ở thẻ nhớ. Nếu thế khôi phục cài đặt gốc hay up room là mất luôn cái thư mục bạckup đúng ko? Ai có cách gì để khi backup nó lưu ỏ thẻ nhớ ko?
conchuot
TÍCH CỰC
3 năm
@Kim Cang X Bạn copy file Backup ra thẻ nhớ hoặc PC cất đi, chứ để trên bộ nhớ trong của máy thì khi flash ROM nó sẽ wipe hết. Xong việc Flash ROM rồi thì cài lại Titanium Backup rồi copy file lưu backup đó vào vị trí cũ để restore lại.
Tamhuynh.htv
ĐẠI BÀNG
6 năm
HCUONGKCT ƠI!
mình trước đã có backup all rồi. fláh rom xong cài lại titan này mà sao restorẻ ko đuoc, mấy chữ RUN nó mờ mờ. bên phải thì toàn là 0, 0, 0,0. phải làm sao. máy mình đã root.tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019