[Hướng Dẫn] Sử Dụng Tay Cầm DualShock 3/SixAxis trên PC ,Laptop

sangvahoang
25/4/2011 19:1Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi người ơi cho mình hỏi ! Mình được ông anh cho cái tay cầm PS3 vì trước ông ý mở quán PS3 h đóng cửa nên cho mình 1 tay ! Mình đã ra hàng mua dây cắm để sạc ! Nhưng khổ nỗi giờ mình muốn chơi không dây thì còn phải mua những cái gì nữa hả mọi người, thấy có người bảo mua card Bluetooth cho Pc, người thì bảo mua cái card wifi gì gì đó cho tay cầm, chẳng biết như nào mà lần. hizzz ! Mình biết là muốn chơi không dây thì phải chơi qua chương trình Motionjoy rồi, nhưng mình cài Motion xong chơi được có dây rồi, vào phần BluetoothPair để chơi không dây thì phần Bluetooth adapter chỉ có mỗi 1 dòng là " Wait for Bluetooth Adabter to be continue" ! Có phải lỗi này là do PC của mình chưa có card wifi or Bluetooth đúng không ? Với cả mọi người hướng dẫn mình đặt nút khi chơi vs nhé, hizz , mò mãi không biết đặt nút trong chương trình này ntnao cả 😔 ! Mọi người làm ơn chỉ giùm mình với nhé :( . Mình mới mò mẫm cái này nên gà lắm :( Thanks mọi người nhiều !
@dominhtien1989 Đúng rồi >PC thì bạn fai mua thêm uSB bluetoooth. lựa dòng nào chuyên dụng mà thằng nay nó hôr trợ ấy. ko về lại mệt. thêm bớt như clip trên mệt lắm
@Chithanh1213 Thế hiện có loại nào ngon ngon tí không hả b ? Mà b có biết chỉnh nút trong cái ctrinh MotionJoy đó ko ? Mình mù tịtt chẳng biết chỉnh nút ntnao cả ! Hizzz ! Có gì b chụp ảnh cái phần chỉnh nút đó cho m rồi m làm theo đc ko ! Thanks b nhiều
@dominhtien1989 Bạn đã cài kết nối đc tay chưa?
Bạn dùng nó để chơi game gì? tay của bạn là tay gì
@Chithanh1213 Mình kết nối được rồi b ạ ! Nhưng chỉ chơi được có dây thôi còn không dây thì chưa chơi được vì mình chưa có Card Bluetooth ! Hizz ! Với cả mình cũng không chơi được vì chẳng biết chỉnh nút ntnao cả 😔 ! Bạn chỉ giúp mình với !

P/s : Chẳng để ý hãng gì luôn , chỉ biết là tay cầm đi theo đầu PS3 vì được ông anh cho ! Nếu quan trọng hãng gì thì để tối mình đi làm về mình coi xem nó là hãng gì :(
Up lên cho mọi người giúp đỡ 😔
http://www.motioninjoy.com/wiki/en/help/btcompatibility
Quá phũ cho mấy em Macbook, Ko đc hổ trợ Bluetooth Pair
Các bác xem dùm e bị lỗi gì ạ, e ấn pair now rồi rút dây ra thì tay nó nháy đèn 1 lúc rồi tắt luôn
@pt9dat Bác ket nói bằng dây dc chua
@Chithanh1213 Mình kết nối bằng dây chơi bình thường mà, đến khi rút dây để kết nối bluetooth thì tay nó nháy đèn 1 lúc rồi tắt luôn.
cong nhan mua cai can ko ma kho nhu gi. chay win 8 lam co gi cung ko duọc. ai ranh xem phu dum minh voi qua teamvier ay
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Có ai chơi dc game trên tay cầm DualShock 4 trên PC chưa? Mình cho win nhận tay cầm rồi, nhưng chả có game nào nhận nó cả.
mrtuan2006
ĐẠI BÀNG
10 năm
laptop không có chức năng bluetooth thì co kết nối được ko các bác. mua về mắc công lại phải xài dây.
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@mrtuan2006 Thì mua thêm card blutooth, hoặc usb bluetooth
mrtuan2006
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình tận dụng usb của chuột bluetooth được ko các bác. nếu mua card bluetooth chẳng thà thay mới lun cái card wifi 2 băng tần kèm chức năng bluetooth thấy ok hơn
Sao mình cài không đk à Vào DS3 Tool nó ra
Navigation to the webpage was canceled

What you can try:

Refresh the page.
Mình pair với bluetooth thì nó báo thành công r nhưng đèn ở tay cầm cứ nháy và chẳng bấm được nút nào cả.
Tìm trên mạng chán chê cũng k có câu trả lời.
Có cao nhân nào khắc phục được không.
Đã có cách sử dụng không cần internet rồi , các bác cài thêm Better DS 3 nhen, cai đặt 1 lần rồi chiến thôi
@tuanmap1 có ds3 offline mà 😁
ko thấy link download
link download chết rồi nhé
bekim
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai có cái file driver cho mình xin lại đi cái web nó hưa mất rồi ko vô tải được
hay hay hay
Ad oi minh dung a390 lenovo co dung duoc tay cam loai nay khong . Cam on ad
huuhoang9793
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoaikhong00 Mình đã thử như bạn nói nhưng không được. Có phải địa chỉ bluetooth của lap mình là như trong hinhf đúng không bạn. Còn d3 pair tooth sao mình tìm trên mạng không có bạn nhỉ. Vụ này có vẻ khó rồi 😔 bl.png
@huuhoang9793 http://www.dancingpixelstudios.com/sixaxiscontroller/tool.html bạn dow ở đây mình nhớ nhầm tên. SixaxisPairToolSetup-0.2.5
huuhoang9793
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoaikhong00 Mình đã dùng cái này kết nối với điện thoại ok rồi nhưng với laptop vẫn không được 😔 . Bạn cho mình hỏi là laptop của bạn trước đó nó có báo như của mình không. Mình chỉ sợ là do bluetooth của lap mình không tương thích.
@huuhoang9793 cũng y rứa đó phần mềm không được cấp quyền sử dụng card bluetooth. nên cuối cùng phải nhập tay dùng điện thoại để pair nhưng phím nhận vẫn ko đầy đủ
kopite
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cài và chạy ok rồi, nhưng gần đây khi sử dụng combo link feint, tay cầm PS3 (giả lập) hay bị tự nhảy quá, làm chậm nhịp, gấy ức chế kinh khủng, ai đã từng gặp và có cách khắc phục chưa, chỉ mình với, thánks
@kopite Có khi nào tay ps3 của bác bị chạm chập gì trước ko? Ko có kích nút thì sao nó tự nhảy đc?
Buddy112
ĐẠI BÀNG
9 năm

Bác có biết cách cài trên windows 8 không?
@Buddy112 win 8 cài bình thường nhé bạn, thử rồi.
cho hỏi sao tôi test tất cả các phím đều ok hết , khi lắc tay cầm hay test rung là máy bị drump , win 7 32 bit

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019