[Hướng dẫn] Sử dụng thẻ NFC

TDNC
28/3/2012 1:56Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá ta............................................
Vậy là mỗi lần muốn mở cái gì, nếu chỉ có 1 cái thẻ NFC là cũng chỉ mở được 1 lệnh. Tức nhiên là nhiều lệnh thì phải nhiều thẻ đi kèm, ta sẽ xiên cả xâu NFC ( nhiều lệnh ) vào chùm chìa khoá hoặc đút túi. Mỗi lần mở ra để phải tìm tên từng tag đã ghi chữ rồi dí sát vào nó. Mang nhiều quá dí ko cẩn thận lại nhầm.
Bất tiện ngay trong cách sử dụng !
Còn nếu đem đi khoe gái thì cũng khó, vì tụi con gái bây giờ chúng nó nghĩ điện thoại đa năng tới mức chỉ cần cầm lắc lắc hoặc thổi vào là có thể tự bật nhạc và gọi điện rồi.
Mr Tam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại tốn tiền rồi. Mua thêm cái đt có NFC để vọc thôi
NFC công nghệ rất hay và BlackBerry cũng có hố hố
Xem video trên youtube , chỉ cần chạm là chuyển được nhạc sang hay phát nhạc không dây qua NFC , 80% là thích công nghệ NFC

giờ xem cái hướng dẫn này thì 90% không thiết thực hiện tại . đến siri đơn giản bọn nước ngoài nói tiếng anh như gió còn không thích dùng nói chung toàn phát minh cái linh ta linh tinh để thử nghiệm và giết thời gian chả có ích gì cho cuộc sống cả .

Mình thích dùng cái thẻ để khóa mất khẩu . rồi mờ mật khẩu bẳng thẻ tag ấy không biết nó có không nhể
tương lai cái thẻ đấy có thể làm thay thế thẻ ATM không nhể .:mad:
@tuxedo198x Bạn chưa biết hết những gì mà NFC có thể làm rồi,NFC có thể làm được rất nhiều việc.
Trong trường hợp bạn hỏi có thể thay thế ATM hay không thì theo mình thì hoàn toàn có thể.Để làm được như vậy thì cột ATM sẽ gắn thiết bị đọc thông tin tài khoản của bạn trên NFC gắn trên điện thoại của bạn.Bạn cần làm gì(VD rút bao nhiêu tiền,hay vấn tin) thì chỉ cần thao tác trên điện thoại thôi
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có 2 câu hỏi:
- Thẻ NFC bán ở Khacten bao nhiêu tiền 1 chiếc?
- Dung lượng lưu trữ tối đa của thẻ là bao nhiêu ?
Ai biết xin trả lời giụp Cảm ơn
cam on rat nhieu
Mất thời gian :|.
Mọi thao tác cứ tự làm trên điện thoại có phải hơn ko, đem theo 1 xâu thẻ NFC cồng kềnh :|
quykykyky
ĐẠI BÀNG
12 năm
- 160k/1
- Cái này mình không biết nhưng mình nghĩ dung lượng của nó nhỏ lắm (nhiều lắm là nửa MB thôi)
tacz
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này em thấy tiện phết, làm một con treo vào trong xe, cứ lên xe dí dt vào là tự động bật Sygic và GPS lên...hay đấy
recca297
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu NFC có khả năng nhận biết ngược lại như cảm biến thì hay, dí điện thoại vào thì bật xe, mở cửa, mở TV...
dắnh dấu để kím về sau./ bài viết hay
duylinh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có đt sử dụng nfc chưa đc cảm nhận 😔
Like mạnh nội dung này.Chắc mai phải vọc vạch em ăn đờ roi thôi 😃
dr.TrongTo
ĐẠI BÀNG
12 năm
haizz, 1280 của mình k có NFC, huhu
Ái chà như vậy tính ra thì dán miếng NFC đầy nhà ra à? Mới thì vui thôi nhưng thấy bất tiện khi ra đường. Với lại ở nước mình chưa thông dụng.
Mình cũng hoc dh cn nè . Bạn học ngành gì giao lưu chơi 😁. Lâu lau đọc thẻ may mắn thấy tên mình đó :D
Tony Đàm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này hay ha. Chắc phải mua một hai miếng về để trong nhà với trong xe 😃 cũng khá là tiện lợi.
Máy mình không có NFC. Bó tay.
iQnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
NFC có nhiều ưu việc nhưng rất tiếc mình không có thiết bị hổ trợ nên không trải nghiệm được.:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019