[Hướng dẫn] Sử dụng thẻ NFC

TDNC
28/3/2012 1:56Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nkphuongxp
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ SIM tích hợp NFC :X
lnmkhoa
TÍCH CỰC
12 năm
Thích nhỉ. Công nghệ ngày càng phát triển
AJINGON
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất hay rất có tương lai. Đáng để mình vọc và sáng tạo ra các ứng dụng NFC
hiện nay những smartphones có tích hợp NFC rất nhiều, vậy cho mình hỏi những smartphone nào có tích hợp, bạn nào có thể liệt kê đầy đủ giúp mình được không
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bigbangqn1994 List phone hỗ trợ NFC đây bác.
http://www.nfcworld.com/nfc-phones-list/
Quẹt một cái nhận vài con virus cũng vui nhỉ, hihihih....
Wingszzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới ra mua cái để test về nhà ko xài được 😔
Wingszzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái tag e mua sau khi up rom lại vẫn không nhận được bác TDNC ơi😔
tdm8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
on/off wifi mà nó đổi pass thì phải ghi lại cái NFC luôn @-)
mỗi cái thẻ NFC 1 công dụng ah?? vậy phải dán trên cái thẻ nào công dụng gì giống cầm 1 chùm chía khoâ mà không biết khoá nào của cửa nào 😁
Theo hướng dẫn của bạn b0ngma01(http://www.tinhte.vn/threads/1150069/),tôi ghé trạm xăng mua cái thẻ xăng dầu Flexicard 40 ngàn về làm cái tag,sài cũng ngon lắm!
những công dụng này chẳng bao giờ xài tới
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua miếng da Nfc của khắc tên về làm giống như trên hướng dẫn mà sao chạm vô thẻ vẫn hiện lên cái link nokia store , bạn nào biết cách xoá cái link nokia store đi để cài cái khác vào chỉ giùm mình .thanks
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoang DG Đó là do trc đó đã có người dùng window phone chạm vào thẻ đó. Nó lưu lại cache hay history j đó.
Nếu dùng Android thì có thể dùng NFC Tag Launcher ( chọn Erase Tag) để xóa.
Hoặc NFC Viet Nam.
https://play.google.com/store/apps/details?id=vn.ttm.nfcviet
Muốn reset lại cái thẻ smagtag như mặc định phải làm thế nào Bác.giờ cứ chạm vào toàn báo nhãn mới La kiểu gì
@anchoi_khongso_muaroi_t Em cũng như bác. không biết bây giờ muốn nó trở về trạng thái ban đầu thì phải làm thế nào nhỉ? mong các bác vào giúp. tks All!
phongdao3
TÍCH CỰC
12 năm
thanks..bài viết công phu
Sao dùng cái bật phần mềm thứ 3 nó toàn báo là bộ nhớ thẻ đầy nhỉ, cả cái danh bạ nữa... chả hiểu cái này được bao nhiêu mà đến ghi tên, danh bạ, email thì không thể add vào được... nản với NFC quá
blackwolfak
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy NFC có nhiều chức năng đó. nhưng mình ko thực sự thấy đc sự hữu ích của nó đối với người dùng cá nhân khi bỏ ra số tiền đó để mua và dùng thẻ NFC.
nghiên cứu thêm để vọc :p
nghiên cứu thêm để vọc :p
vinh1976
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bó tay chưa có máy có thẻ NFC nên chẳng hiểu gì cả nhưng dẫu sao cũng phải có lời cảm ơn người viết bài. Thank
bác cho em hỏi có cách nào khôi phục lại dữ liệu mặc định trong thẻ không vậy? và muồn ghi lại thỳ làm thế nào
Xài cái NFC này trên Note 2 hơi bất tiện vì muốn bật / tắt lại phải vào Setting. Bật liên tục không biết có tốn pin + ảnh hưởng tới sức khỏe không??? Nói chung là chưa thấy hữu dụng lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019