Hướng Dẫn Sửa iPhone 4 Bị Yếu Wifi

vuong2020pro
16/4/2011 8:17Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào ở HN ko? E xin mời một bữa cafe giao lưu ạ 😆
Máy e cũng đang bị giống vậy mà ko biết làm
Sao?
Đó là do sóng thôi, 3g ở hn e down có ~120kb , về quê down vọt lên 400kb ngay,
@a5vodoi [SIZE=7]Cafeso chuyên unlock,sửa chữa,cài đặt,tư vấn IPhone cùng các sản phẩm khác của Apple.Là nơi chia sẻ niềm đam mê trao đổi giữa những tín đồ của công nghệ số tại Thái Nguyên.[/SIZE]
123456ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi làm theo hướng dẫn thì wifi đã căng đét, trước đấy thì đã nghĩ là chip wifi bị hỏng nên mới bắt sóng wifi kém như thế, may mà không đi thay không thì mất khối tiền, sau khi làm xong thì cài thêm cái wifiboster nữa, sóng wifi toàn là 3 vạch, thỉnh thoảng mới 2 vạch, thank chủ topic
longchuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@123456ls bạn ơi hướng dẫn mình với
@longchuot Bạn mua bộ vít mở ip4 mở ra xiết lại ốc giống như hình là oke mà bạn !
ngocdungvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bro cho hỏi là con iphone 3G của mình từ hồi mới mua về đã bị yếu wifi rùi, không biết sửa cách này có được ko? cám ơn các bro
niu wifi bi bat sog yeu kim tra Angten thi lam sao nua ban?
tomclancy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giữ lại tham khảo
Ôi các bác cứ thế này mấy tiệm đóng cửa hết hi hi. Hồi xưa tự sửa nút home ở nhà mất có 3 giọt cồn, còn thằng bạn ra tiệm mất 250k ^^. Ghi nhận đóng góp của chủ topic. Hi vọng ae hỏng wifi đều do lỗi nhỏ này
mình hôm nay bị vấn đề y xì (bung máy và làm rớt chốt nối ốc vít dài với chân đồng)! nhưng đang nghe a e xem cách nào hay
1 là dây đồng (nhưng sợ nhiễm điện lung tung)
2 là nối chân đồng đó với thành inox máy!
Cái nào ok các cậu
ai trả lời giúp mình với!
Có wifi lại rồi. Nhưng youtube k load được và safari cũng chi load được google và tìm kiếm được. Nhưng vô web như 24h hay vnexpress thi hoàn toàn pó tay!
Thanks
Cafeso chuyên unlock,sửa chữa,cài đặt,tư vấn IPhone cùng các sản phẩm khác của Apple.Là nơi chia sẻ niềm đam mê trao đổi giữa những tín đồ của công nghệ số tại 135 cmt8 dt 0966.93.5555 Thái Nguyên.
Cafeso chuyên unlock,sửa chữa,cài đặt,tư vấn IPhone cùng các sản phẩm khác của Apple.Là nơi chia sẻ niềm đam mê trao đổi giữa những tín đồ của công nghệ số tại Thái Nguyên.
sao e làm theo mời mấy bác ma vẫn chưa đc, nãn quá. Bác nào co hình chi tiết hơn thì giúp em với. E lấy dây đồng nối các thứ luôn và vẫn íu sóng
tiện thì chạy qua mình làm cho Bình triệu hoặc Nguyễn Văn Trỗi
Phong 0949979904 nhớ có mỏ hàng và chì nha! vít tháo luôn
ngocdungvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
3G có làm được ko các bro?
hê yeah, con 4G của mình cũng đang trong tình trạng này đây , Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với .. Giao lưu cafe lun ^^
sao e làm như chủ thớt rồi mà sóng vẫn yếu nhỉ, có ai giúp k ạ
máy mình sóng thì cũng ko yếu. có yếu chỉ yếu hơn mấy máy chạy android thôi. nhưng có 1 vấn đề thế này. máy báo wifi đang 2 cột mình scan lại thì lại ko thấy. làm đi làm lại mấy lần đều như thế. từ 2 cột thành 0. như thế có phải là wifi ko ổn định ko?
Bạn cài wifi booster vào là hết ngay bắt ngang and luôn
cài rồi, sóng yếu xìu 😔(
wifiboot cài trong cydia hay là phần mềm bt. vì máy mình chưa jb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019