Hướng Dẫn Sửa iPhone 4 Bị Yếu Wifi

vuong2020pro
16/4/2011 8:17Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cydia bác trong heaven iphone
ợ, thế thì chịu rồi:eek:
Cái đó chỉ hiện lên mấy cái wifi mà đt bác bắt được nhưng cường độ hơi yếu nên máy không hiện and thì nó hiện cường độ yếu hơn tí nhưng chắc nó cũng bắt ngang nhau cả thôi
Còn bác trên vẫn vậy là do của bác wifi yếu thôi
Bác phudu2104 mở máy ra xen mại cái con ốc trên cùng ngay con ốc dài còn miến sắt dính vô miến đen không không có thì chạy ra tiệm mua hoặc khiếm cái gì thế cũng được
vẫn còn miếg sắt bạc, sao chỉnh rồi vần yếu nhỉ
123456ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi đọc lại mấy cm của các bạn chưa làm được theo chủ topic thì mình có thêm ý kiến này để các bạn hiểu rõ thêm
1. các bạn nhìn thấy những con ốc được đánh dấu như trong pic cuối của chủ topic chứ, các bạn nếu thấy thiếu con ốc nào thì phải tìm và lắp vào những chỗ bị thiếu đấy
2. nếu không thấy con ốc nào bị thiếu thì các bạn vặn cho mấy con ốc này chặt lại là xong vì thỉnh thoảng chúng ta làm rơi thì mấy con ốc này nó bị lỏng
3. các bạn nhìn thấy cục đồng nhỏ gần thành máy chứ, các bạn đẩy cẩn thận cục đồng đấy vào sát thành máy iphone
4. đối với những bạn có dụng cụ để mở máy mà lo máy hỏng thì ko phải lo đâu, iphone nó trâu bò lắm, các bạn muốn hỏng nó chả hỏng cho ấy chứ, nếu các bạn chưa tin tưởng vào tay nghề của mình thì có thể đem ra ngoài quán và bảo thợ ở đấy làm theo cách mình bảo là xong
vẫn k đc, =)) chẳg lẽ phải thay chip wifi, dí sát route mới đc 3 vạch , tầm 5 mét lại k bat đc sóg =((
Minh co con 3gs cung wifi yeu wa.cha biet phai lam sao
ai ở vinh, nghệ an biết cách khắc phục k, giúp em với 😔(
reservado
ĐẠI BÀNG
12 năm
thay sóng wifi và vệ sinh chỗ tiếp xúc là đc mà
@reservado thay sóng wifi là sao ạ
reservado
ĐẠI BÀNG
12 năm
là thay miếng chắn trên đầu đó bạn, thường khi tháo ra mất miếng nhôm làm yếu wifi 😁
@reservado miếng nhôm vẫn còn @@
chào cả nhà. máy em 4s không thể tìm ra mạng wifi thì sửa thế nào? đẫ tìm mọi cách sửa lội băng phần mềm nhưng không được. thanks all
Có bác nào từng làm trong SG ko giúp em với, em vụng lắm, mở ra 1 hơi là bộ đồ lòng em nó tan nát hết ! tình hình là vô About thì wifi báo not available, mở bluetooth cũng ko lên, ko biết là hư ănten hay chết chip rồi, bác nào cao thủ ra tay giúp em với !
@pdthienhoang của bạn hư phần cứng rồi
Cái này chỉ sữa wifi yếu thôi dính tới bluetooth không bật được chắc là do cái khác
đã mở thử , thấy ốc giữ angtena vs main board chắc mà sao wifi vẫn yếu nhỉ, ai còn cách nào khác ko????/
wifi mà yếu thì nản lắm.
Ai ở đà nẵng giúp em vs, em cũng bị tình trạng tương tự....có j lh em sdt : 0906588348
mình làm được rồi 😃, cái chấm vàng đó, lấy 1 sợi dây đồng, nhỏ nhỏ thôi. giữ ở đó, rồi phần dây còn lại cuộn dầy dầy rồi bạn dí sát vào thành máy là được
bryan190483
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con IP4s của mình có thể bật ON/OFF, nhận dạng được Wifi Address trong settings luôn, nhưng không thể search được mạng Wifi nào cả?
Các bác chỉ giúp để khắc phục lỗi này nhé.
may em dang bi nhu bac chu nhung khong co tovit de mo ra nen chua biet co dc ko.thanks truoc,em nghi chac la ok thoi
Tình hình là cái iP4 của mình bắt wifi yếu, có nhờ ông anh mở ra xem dùm thì thấy nó bị gãy chỗ cố định con ốc wifi.

Miếng đệm cũ bị gãy như bên dưới:

Có bạn nào biết miếng đệm này bán ở đâu trong Sài Gòn k? Chỉ giúp mình với 😔

Many tks ^^!
@NaughtyVipBoy hồi đó mình mua bên đuờng hùng vuơng cho giao lê hồng phong p10 đó
từ ngã tư lê hồng phong với hùng vuơng chạy theo đường 1 chiều đó là thấy mấy tiệm điện thoại bên tay trái vô hỏi hết sẽ có giao động từ 70 đến 100k hay sâo ấy địa chỉ mình quên rồi
@Voldemortka Tks bạn nhìu lắm lắm ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019