Hướng Dẫn Sửa iPhone 4 Bị Yếu Wifi

vuong2020pro
16/4/2011 8:17Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ptk8588
TÍCH CỰC
9 năm
Xác nhận thành công với cách này nhé 😁
Chưa tới 5 phút là xong. Chắc quá trình xài máy bị va đập nên lỏng ốc dẫn tới wifi kém 😃
ptk8588 oi ban co facebook ko,
ptk8588
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyễn trường 2929 Có gì cần hỏi bạn cứ inbox mình vẫn trả lời mà, fb mình bỏ xó lâu lắm rồi ko vào 😁
@ptk8588 Ip 3gs ,3g lam duoc khong ban,và làm có giong vậy không ak
ptk8588
TÍCH CỰC
9 năm
@Vuabongtoi 3Gs/3G cấu tạo nó khác bạn ạ. Anten thu bắt sóng của nó ko lắp đặt xung quanh viền kim loại như 4/4s. Nên cách làm có thể sẽ khác. 3G/3Gs bung máy từ màn hình bung xuống chứ ko đơn giản là đẩy nắp lưng như 4/4s.
@ptk8588 Cảm ơn bạn nhìu nhé
cho em hỏi hai con ốc bên phải 2 con mà không có khoanh đỏ , là ốc giữ cái gì ?? Hic khi thay màn hình về em cũng bị yếu wifi lên coi em cũng tháo ra làm như anh vương2020pro hướng dẫn nhưng nhìn kỹ lại thì em không có ốc chỗ đó và cũng không có linh kiện nào chỗ đó @@ hic lúc nhận máy , em có kiểm tra nghe , gọi , loa , rung , wifi lúc đó chắc do đứng gần chỗ phát sóng về nhà test mới bít , hôm nay tháo ra thi hic .....
p/s em đã tìm được hình ảnh cục đó cho em biết cục đó làm gì ??
appleKil
TÍCH CỰC
9 năm
Không đc, m có con nhưng làm ko đc, chủ topic đâu tư vấn giùm với
iphone gì mà ngồi bên cạnh củ wìfi mà vẫn mất mạng ghét. nhất là những hôm nào nắng ngồi bên cạch mà nóng k muốn nghịch ai biết cách sửa dậy mí có hậu tạ😃😃😃
@sakerkoy
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sakerkoy sửa gì nữa mua cái khác đi. iphone rẻ bèo ah
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn nào bị wifi yếu làm theo cách của mình, đảm bảo được ngay:
Nguyên nhân: điểm tiếp xúc tại ví trí ốc trên cùng của miếng đệm bằng kim loại với chân đồng bên dưới vị trí ốc đó (tháo miếng đệm ra sẽ thấy điểm chấm nhỏ màu đồng) ko tiếp xúc được với nhau do mất miếng sắt màu trắng được gắn tại ví trí ốc đó ( chỉ còn nhựa tiếp xúc với chân đồng = vô tác dụng).
Khắc phục:
1. có thể mua miếng đệm khác thay thế là xong. Dịa chỉ mua mình ko biết.
2. Ko làm theo cách 1 thì làm theo cách này. Dảm bảo thành công 100%: lấy 1 sợi dây điện loại nhỏ nhất. Tách ra lấy 1 sợi dây đồng dùng dao cạo qua sợi dây đồng đó cho tiếp xúc đạt hoàn hảo nhất. Sau đó cuộn tròn thật nhỏ để nhét vào cái lỗ trên miếng đệm ( lật miếng đệm lên sẽ thấy có 2 lỗ nhỏ bên dưới, nhét dây đồng vừa cuộn vào bên có chân đồng cần tiếp xúc nhé) đầu còn lại của dây đồng các bạn khéo léo quấn vào con ốc vít đó. Sau đó lắp lại miếng đệm , xoáy con ốc vít đó đầu tiên luôn cho dễ nhé. Bốn con ốc đó mất 1 con cũng ko sao cả. Mình làm và kết quả quá ngoài mong đợi.
3. Nếu bạn nào còn miếng đệm bằng sắt thì xem no tiếp xúc có tốt với chân đồng chấm nhỏ đó ko. Tháo ra vệ sinh chỗ đó nếu ko dc thi toi phần cứng. Khỏi phải hỏi
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kaka_nd14 mình làm theo cách 2 của bạn và đã thành công, cảm ơn bạn!
Mn ơi k có ốc ở góc cục pin kia thì lim bắt được wifi à
@Thiên hoàng ystq
iphone 4s không có sóng wife. Thay 300k tại Himobile 252 định công 0993388666
Quá chuẩn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019