Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Sync E63 / E71 với google và Ovi (contacts, canleda...)

only_down
22/6/2010 5:4Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

komodovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác mình vừa làm xong, nhưng cái đoạn này:
- Tên người dùng: tên truy cập của bạn @ google.com
phải là: tên truy cập của bạn @gmail.com nhé
hoặc có thể như bạn trên nói là ko cần cái đuôi @gmail.com.
Min

Mình đã làm giống hệt cách bạn hướng dẫn, nhưng khi synchronise thì máy toán báo Server not responding?
May quá tìm được bài của bác 😁
bạn ơi, sao mình sync chỉ được 50 contact nhỉ
mình có tổng 600 contacts mà h chỉ sync dc có 50 contacts, có ai bị như mình ko
ah, dc rồi, hóa ra là phải sync liên tục, mỗi lần dc 50 contact
hichic
Cám ơn bác chủ thớt, và đặc biệt cám ơn bác trandangninh198
sao mình syn no cu báo không thể mở cơ sở dữ liệu là sao các bác
khkdgs
ĐẠI BÀNG
11 năm
không làm được vì tòan báo lỗi.
nvuphi
TÍCH CỰC
11 năm
Còn một cách nữa khá hay. Các bạn vào trang http://phonecopy.com tạo lấy một tài khoản, chọn điện thoại của bạn, sẽ có hướng dẫn cụ thể để cài đặt sao lưu. Mình đã làm thành công trên Nokia E5, trang này hỗ trợ sao lưu cả danh bạ, tin nhắn, lịch, ghi chú cho hầu hết các hãng, dòng máy.
@nvuphi mình cũng làm như trang này mà lúc đồng bộ trên điện thoại cứ báo lội hệ thống măc dù mình thiết lập y như hướng dẫn trên trang web đó,bây giờ mệt quá,chắc bó tay thui
nvuphi
TÍCH CỰC
11 năm
@khactien990 Bạn nên đặt chế độ đồng bộ 2 chiều nhé. Trước mình cũng bị dính lỗi này, đến khi chuyển thành chế độ đồng bộ 2 chiều là được
Ngoài ra bạn có thể tạo một tài khoản trên youlu.com. Cài phần mềm Youlu Adress book cũng có chức năng đồng bộ danh bạ, lịch và tin nhắn lên trang youlu.com này
@nvuphi mình cũng đã chuyển thành chế độ đồng bộ 2 chiều mà vẫn báo lỗi ,
mình vào trang youlu.com để tạo 1 tài khoản thì lúc chon viêt nam và nhập số dt toàn báo lỗi nên không làm sao mà đăng ký được bạn ơi
nvuphi
TÍCH CỰC
11 năm
@khactien990 Bạn cài Youlu trên điện thoại chưa, tạo tài khoản bằng phần mềm trên điện thoại.
Trên web, khi đăng nhập, sau khi chọn Việt Nam, nhập số điện thoại thì phải bỏ số 0 ở đầu.
cách này bjo ko dùng dc rồi
hay tuyệt, điện thoại mất, nhớ ra, hôm trước có nhỡ tay đồng bộ danh ba với tài khoản Google, máy e63 hỏng không liên lạc được với máy tính, vẫn có 3g và Wifi, đọc xong vọc liền, đã đồng bộ xong, thanks
upkey1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đồng bộ từ google về điện thoại thì sao?
Trong đó có phần syns mess. có đồng bộ luôn tin nhắn được không?
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh dấu, cảm ơn bác chủ.
mình đã vào trang của bạn là www.phonecopy.com đồng bộ từ e63 lên nhưng không biết chuyển sAng android thế nào bạn nhỉ. thanks bạn trước nhé
nvuphi
TÍCH CỰC
11 năm
@pokydo Tải về ứng dụng https://www.phonecopy.com/android/index-en.html cài lên máy Android, sau đó vào phần mềm đã cài, đăng nhập để nó đồng bộ về máy
Sao toàn sai địa chỉ máy chủ thôi thớt ơi!
Không biết còn ai ở đây ko nhỉ?
@trankhiem46 Bạn dùng Nokia PC Suite đi nhé, Sync cho dễ và tiện nhé, mọi cái làm rất dễ dàng thông qua Outlook trong bộ Office mà không cần máy chủ gì hết.
khanhvlxd
TÍCH CỰC
9 năm
@trankhiem46 Mình cũng thế, mẹ ms cho con e63 mà sync danh bạ kiểu này toàn bị lỗi sai địa chỉ máy chủ, có bác nào biết địa chỉ máy chủ chuẩn cho em xin vs nak
khanhvlxd
TÍCH CỰC
9 năm
@minhcuongpro1234 Ko có cáp @@
Các bạn dùng outlook cho nó tiện giờ mà còn áp dụng cách trên làm gì nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019