Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Tải toàn bộ hình trên Instagram về máy tính

TDNC
17/4/2012 6:44Phản hồi: 40
[Hướng dẫn] Tải toàn bộ hình trên Instagram về máy tính
Hôm trước mình có viết bài "5 phần mềm miễn phí thay thế Instagram" dành cho những ai không muốn xài nó nữa. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách để tải toàn bộ hình ảnh mà bạn đã chụp và tải lên Instagram, để khi có muốn xóa tài khoản đi thì bạn vẫn giữ được những bức ảnh quý giá của mình.

1. Instaport
Đây là cách nhanh nhất để tải về toàn bộ hình Instagram của bạn, chỉ qua có 2 bước. Đầu tiên bạn vào trang: http://instaport.me. Bấm nút "Sign in with Instagram" để đăng nhập vào tài khoản Instagram của bạn. Sau khi đăng nhập xong thì nó sẽ hiển thị hình và tên tài khoản. Ở mục "Choose export service" bên dưới, bạn chọn "Download .zip file" để tải về file nén chứa toàn bộ hình Instagram (mục Facebook, Flickr, RSS chưa sử dụng được).

Bạn có thể bấm vào dòng chữ "Advanced Options" bên dưới để chỉnh một số thiết lập như tải toàn bộ ảnh hay chỉ tải một số hình nhất định theo thời gian... Xong bấm nút Start Export để trang web bắt đầu xuất hình của bạn từ Instagram. Sau khi xuất xong, cũng tại trang web này sẽ xuất hiện dòng chữ "The Export is complete...", bạn nhấn vào dòng chữ màu xanh lá "download your photos" để tải về file .zip có chứa hình Instagram.

2. Copygram
Copygram không những cho phép bạn tải toàn bộ hình về mà nó còn có một giao diện xem hình rất giống Instagram trên AndroidiOS. Cách làm:
  1. Vào đây: http://copygr.am.
  2. Nhìn xuống dưới, bên trái, sẽ thấy khung cho bạn đăng ký tài khoản, đây là tài khoản riêng của Copygram chứ không phải của Instagram.
  3. Sau khi đăng ký xong, nó sẽ mở tiếp trang web để bạn đăng nhập vào tài khoản Instagram.
  4. Đăng nhập xong, giao diện xem hình Instagram sẽ hiện ra.
  5. Để tải toàn bộ hình về, bạn vào đây: http://copygr.am/site/backupphotos.
  6. Điền tiếp địa chỉ email muốn nhận hình và chọn số lượng hình ảnh muốn tải về, chọn "All photos" nếu muốn tải toàn bộ.
  7. Xong bấm nút "Backup Now!" và chờ trang web gửi hình vào email của bạn. Trong email sẽ có một đường dẫn, bấm vào đường dẫn đó để tải hình về.
3. InstaDesk
InstaDesk là một phần mềm Instagram (client) chạy trên máy tính Mac, giá 4,99$. Ngoài chức năng tải toàn bộ hình Instagram về, nó còn rất nhiều chức năng khác như xem Slideshow hình, cung cấp nhiều chế độ xem ảnh, chọn theo dõi ảnh từ một số người bạn nhất định, chức năng thông báo Notifications, tạo Album... Tải về tại trên Mac App Store hoặc xem thêm tại trang chủ: instadesk-app.com.

Đây có lẽ là cách hay nhất để tải toàn bộ ảnh trên Instagram của bạn, nó không nhanh gọn như cách đầu tiên (Instaport) nhưng hay ở chỗ nó hoạt động tương tự như Dropbox. Nó cũng có một phần mềm để cài trên máy tính (Win, Mac), mỗi khi bạn chụp một tấm hình trên Instagram thì nó sẽ tự động tải tấm hình đó xuống máy tính của bạn (cực kỳ giống Dropbox). Ngoài Instagram, nó còn hỗ trợ cả các dịch vụ khác như Flickr, Facebook, Picasa, Box.net, YouTube...

Hướng dẫn:
  1. Vào https://socialfolders.me. Bấm nút "Download" màu cam để tải phần mềm của nó về.
  2. Sau khi tải về và cài đặt, cửa sổ của chương trình sẽ hiện ra để bạn đăng ký một tài khoản mới. Bạn điền các thông tin họ tên, email và mật khẩu để đăng ký.
  3. Xong vào lại trang web trên, nhấn vào chữ "Log In" để đăng nhập.
  4. Đăng nhập xong, màn hình quản lý sẽ hiện ra. Bạn phải thêm các dịch vụ ảnh vào đây để tải ảnh về. Bạn bấm vào dòng chữ "Add a new service" ở bên trái màn hình.
  5. Danh sách các dịch vụ mạng sẹ hiện ra, ở đây muốn tải hình của Instagram thì bạn kéo màn hình xuống cho đến khi thấy dòng Instagram, bấm vào nút "Connect to Instagram" ở cuối dòng đó.
  6. Tiến hành đăng nhập vào tài khoản Instagram của bạn rồi sau đó chọn "Download all my photos" để tải toàn bộ hình về máy tính.
  7. Xong, bạn mở My Computer của máy tính lên, nhìn sang cây thư mục bên trái sẽ thấy có thêm một thư mục con tên là "SocialFolders" (đường dẫn là C:\Users\[tên máy tính]\Documents\SocialFolders). Bấm vào thư mục này bạn sẽ thấy bên trong có thư mục nhỏ tên là Instagram (nếu có chọn thêm các dịch vụ ảnh khác ở bước 4 như Facebook, Picasa... thì trong đây cũng sẽ hiển thị tên của từng dịch vụ tương ứng, mỗi dịch vụ là một thư mục), trong đó là toàn bộ hình mà bạn đã tải lên Instagram.

Theo Mashable
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt, sẽ ko lưu hình trên ổ cứng nữa hâhhaa
Instagram nhanh chóng là xu hướng
kennyminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải check ngay mới được ^^
Khi chụp hình bằng Instagram trên Android nó đã có 1 thư mục ảnh mang tên Instagram trong galery rùi mà ...
luandtvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngoài hiệu ứng xử lý ảnh ra thì vẫn chưa thấy cái ảnh hình vuông có gì hay cả!
Bạn nào biết nhiều khai sáng cho mình cái nhỉ.
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
@luandtvt mình cũng ít dùng cái này, chỉ thấy tiện cho mấy người thích khoe ảnh với nhau cho nhanh😁
Mình dùng PM này sao khi đăng nhập vào chỉ thấy toàn hình của mình mà không có hình của các thành viên khác nhỉ?
Đánh dấu
lehungnew
ĐẠI BÀNG
12 năm
QUÁ HAY, BỮA GIỜ DÙNG MÀ CỨ PHẢI CẮM CABLE VÀO ĐỂ LẤY VỀ MÁY, GIỜ THÌ KHOẺ ÙI, LIKE MẠNH
olalautc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình thấy nó bt vậy nhỉ @@. hay chưa biết hết. Ai chỉ chi tiết cụ thể với !
phải bác tài hông mà sao nhìn đẹp trai gớm
quá chuẩn...........................................
hungtn197
TÍCH CỰC
12 năm
cái này thì chắc sẽ có công dụng nhiều đối với những ai sử dụng một tài khoản Insta. trên nhiều thiết bị iOS, thường thì sau khi chỉnh sửa bằng Insta đương nhiên ảnh gốc và ảnh mới sẽ được lưu trữ toàn bộ trong Photo
một khám phá khá thú vị 😃
Thủ thuật này hay quá
cũng hay, cám ơn bác chủ...để share cho các bạn
Thank for share.
Những cái nhỏ nhỏ đâu phải ai cũng biết
rainy007
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào biết sao nó lại giới hạn khung hình trong cái hình vuông không nhỉ/.đả thông tư tưởng em cái
@rainy007 Đó là đặc trưng chính của ứng dụng này, 1 sự khác biệt so với những tấm ảnh 4:3 thông thường. Giống kiểu bánh chưng chắc chắn phải là hình vuông mà không thể là hình tròn hay hình chữ nhật.
rainy007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungnguyen7682 thanks bác đã đả thông tư tưởng
091288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thú thật e thấy camera 360 hoặc Vignette for Android chụp sứơng hơn nhiều 😁
Đúng là 9 người 10 ý hehe
@091288 Instagram khác camera 360 ở chỗ nó có thể thay đổi hiệu ứng cho bất kỳ ảnh nào mà bạn đưa vào, còn camera 360 thì bắt buộc phải chụp = ứng dụng của nó bạn mới thay đổi đc hiệu ứng cho ảnh.
eo, e thấy nó cũg có j hay lắm đâu nhỉ. Số bộ lọc của nó cũg ít. E dùg picsay pro thấy hay lắm mà. Cái này hay là do nó làm thàh mạg xã hội chia sẻ ảnh ngay trên di động và nó liên kết đc vs fb và tt. Đúg ko nhỉ :-S
Đang tiết kiệm tiền mua 1 e Android giá rẻ dùng đây ! Hixx !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019