Hướng dẫn tắt phần mền chạy ngầm trên sony arc s

kethuongthuyet
17/11/2011 11:16Phản hồi: 13
mình mới sử dụng android và sony arc s
mong các bác hướng dẫn. xin chân thành cảm ơn........
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng task killer or Battery Saver nhé bạn
Bạn có Kill sạch song 1 lúc sau nó vẫn hiện lên các App chạy ngầm thôi bạn à 😃 Android là vậy đấy, lúc nào cũng có App thường trực tự chạy :p
Hay là dùng Titanium Freeze nó lại nhỉ bác =))
em đang dùng thử gemini app manager cũng thấy tình trạng được 1 lúc nó lại chạy ngầm.... có đúng vậy ko?
giả sử em đang chạy 1 chương trình nào đó rồi ấn vào nút home thì chương trình đó vẫn chạy ngầm .... làm cách nào biết được máy đang chạy ngầm những gì các bác? và cách thoát hoàn toàn ứng dụng đó như thế nào....?
em thấy các chương trình đều không có nút thoát khỏi chương trình, toàn phải ấn nút back thui---> như vậy chương trình đó đã tắt hẳn chưa .... không giống như iphone nhấy đúp nút home rồi tắt-->done
câu hỏi của em hơi "ngu" mong các bác khai sáng cho em.
Máy em là sony arc s(lt18i) up lên 2.3.7 thì lại thấy số hiệu đời máy là lt15i là sao....?

Cảm ơn các bác giúp đỡ để em trở thành andriod-fan:dance:
guíp em với
giúp em với các bác............!
Bác ở trên nói đúng rồi đấy,với android thì khì bấm home là ứng dụng sẽ tự tắt,tuy nhiên khi kiểm tra thì thấy nó vẫn hiện ở phần "đang chạy" nhưng không có nghĩa là nó "đang chạy",android đã giữ lại 1 số process của app đó để khi người dùng sử dụng app cho lần tiếp theo không phải chờ quá lâu,nó có chiếm 1 phần bộ nhớ Ram nhưng bác đừng quá lo lắng vì android sẽ kick nó ra khỏi bộ nhớ Ram ngay khi đã quá lâu bác không sử dụng nó hay để nhường ram cho 1 app nào đó. Bác đã dùng đến ArcS rồi thì sao phải ngợi chuyện ứng dụng chạy ngầm nữa,muỗi chích chân voi thôi mà 😁
Đã chọn Android thì bỏ thói quen tắt hết ứng dụng đi. mình chỉ tắt game nặng thôi mà pin vẫn vậy. app chỉ nhấn home là ra thôi.

Pnho Ompi Tuarasop Arc Ruaboch Knhum
ak47pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
chính xác đó bạn, mình cũng đang xái arc s rất ổn
cảm ơn tất cả các bác.
nhưng em vẫn chưa hiểu mấy em rõ ràng là arc s (lt18i) nhưng cắm vào máy tính hay xem trong phần about phone lại là lt15i( sony arc)
máy em android version là 2.3.7
kernel version là 2.6.32.9-perf đã là phiên bản tốt nhất chưa?
em nghe nói có android 4.0 cho sony arc s dg' ko? khi nào có nhỉ các bác?
làm phiền đại gia đình:eek:
kernel thì là kernel gốc rồi,còn kiểm tra thì chạy cái này *#*#7378423#*#* >> Service info >> Model info >> LT15i là Arc, LT18i là Arc S.
Chú ý nếu máy của bạn là hàng xt HQ,thì vỏ có thể ghi ArcS nhưng cấu hình chỉ là Arc thôi,vì HQ có phiên bản Sakura cho Arc với màu trắng và hồng nên khá dễ nhầm nhé,muốn kiểm tra thật sự thì chỉ có kiếm soft đo CPU 1.0Ghz là Arc, 1.4 là ArcS 😁
Mình cũng mới dùng nên chỉ biết vậy thui,múa rìu qua mắt thợ anh em đừng ném gạch
:bounce:
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Không thể tắt được tất cả, có ứng dụng tắt rồi...lại chạy. Thường thì khi tắt một ứng dụng mở menu có exit, khi ứng dụng không có thì tắt bằng nút back hoặc home
làm gì có phiên bản 2.3.7 cho arc s, 2.3.7 chỉ dành riêng cho các dòng sony sau này thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019