Hướng dẫn tham gia Apple Beta Software Program

13/3/2015 4:11Phản hồi: 38
Hướng dẫn tham gia Apple Beta Software Program

Apple Beta Software Program cho phép người tham gia sử dụng trước các bản Beta của Mac OS X, nếu các bạn muốn tham gia thử nghiệm thì làm theo các bước kích hoạt đơn giản sau.[prebreak][/prebreak]

Bước 1: đăng ký tham gia thử nghiệm

sign in-2.jpg

• Đăng nhập bằng Apple ID của bạn
sign in 2-3.jpg
  • Chọn Enroll your Mac to receive beta update
sign in 3-4.jpg

• Download Feedback Assistant
sign in 4-5.jpg

Bước 2
  • Cài đặt Feedback Assistant vừa download ở trên

• Đăng nhập bằng Apple ID

Bước 3
  • Check update nhận bản beta và cài đặt

Kết quả:
lên được 10.10.3 có phần mềm Photo rất ngon 😁

ket qua-10.jpg
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên làm gì để rồi đến lúc có official lại phải xuống 😁
lúc có official 10.10.3 thì lại có beta 10.10.4 😁
chỉ dành cho lập trình viên test tương thích phần mềm, IT công ty test phân mềm chứ người dùng bt đang kí làm gì.
@hieupy89 dành cho người thích vọc nữa bạn. người dùng bt thích mới mới dùng cũng ok mà.
hay quá, tiếc là ko có dùng Mac đề mà tham gia.
Vãi, lúc nào có official lại mất công cài lại.
huypronb08
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay thật 😁 rất hữu ích cho ai thích khám phá :D
Nhưng em thấy bảo có IOS beta mà chờ mãi chưa có nhỉ các bác?
@Luong Tuan Dung tình hình là đợi mãi mà nó không download bạn ơi 😔(. bạn có bị đợi kiểu này không
younghod
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phongtran110597 Nếu ko tự động bắt link bạn có thể click vào nút ne pas attendre nhé
@younghod đươc rồi. thanks bạn nhiều, mình xài fire fox không bắt link được ,chuyển qua " cờ rôm" thần thánh thì bắt được link :d
Lên 10.10.3 be ta này có mất rac.k mấy phần mềm trả phí không nhỉ. lên có app nào ko tương thích ko???
Đang tính lên mà lăn tăn quá
goodyman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này mai mốt có bản final update lên bình thường mà ta. Ai thik vọc cứ lên,mình lên thấy hay mà.

Sent from my 1280
Có bản chính thức thì sao bạn? Có cần cài lại hay up lên chính thức luôn bạn??
Ơ thế còn vụ ios 8.3 beta thì sao ạ.???

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn app hay văng, văng hoài mà không thấy báo update fix lỗi 😆
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Bản 8.2 đang chạy rất ổn định, pin ngon rồi. K chuột bạch
@iptran68 8.3 ngon hơn. ko lỗi lầm gì hết
younghod
ĐẠI BÀNG
9 năm
@EmGiaKhang Cùng quan điểm vs bạn ,hình như là pin trâu hơn thì phải
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
@EmGiaKhang Ngon hơn à bác. Có phải add udid để shirt+update bằng qua itune k bác. Hay cứ thế update k cần adid
@iptran68 Làm theo HD cũng dc, nhưng em thì down về ròi shift restore, mà nghe nói bây giờ ko cần ADD UDID nữa đâu, vì máy em đã add lâu rồi nên cũng ko biết
@EmGiaKhang Chỉ cần tải về shift update thôi. Mình đang xài nè. Hiện tại thấy rất ổn 😁 :D

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn app hay văng, văng hoài mà không thấy báo update fix lỗi :D :D
o0only_l0v3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã lên 10.10.3 beta. Đang trãi nghiệm cái Photo
Cái này lỗi nhiều lắm, test cho vui thôi, dành cho ai thích.
Mình thử 1 lần bị ko nhận bàn phím khi dùng từ điển thế nên bỏ luôn về lại bản cũ cho khỏe.
Cho mình, mình install 10.10 mà không cần backup dữ liệu được ko, do hồi trước mình download 10.9 về xong mình nhấn cài đặt OS như cài đặt những app bt, nó chạy ớn rồi xong hiển thị chấp nhận điều khoản rồi nhập Apple ID các kiểu vẫn xài bt mà, đâu bị mất dữ liệu nào đâu. Và cho mình hỏi bản này là bản gì mà sao down xuống nhẹ tởn, có 144kb vậy, nhớ lúc trước 4-5Gb gì đó mà? Mình đang xài 10.9, liệu có install cái này được ko? Thanks!
younghod
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lê Viết Nhật nên backup trước khi lên nhé bạn ,cẩn thận vẫn tốt hơn, còn về cái khoản file nhẹ 144kb là vì bản beta nên apple nó bắt bạn tải cái file xác thực về trước thì bạn mới có thể tải bạn OSX beta
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
Em không ham ^^
younghod
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko cần add UDID nhé bạn vì apple đã public ios beta r nhé, vì là bản beta nên bạn vẫn phải shift + update
honshupro
ĐẠI BÀNG
9 năm
tham gia Apple Beta Software Program hay đăng ký làm "White Mouse" cho Apple ??? 😃😃😃😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019