Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn Thay Đổi Logo Mạng Mobifone,Beeline,VNMobile Cho Fw 4.3.3

motlep
19/5/2011 5:44Phản hồi: 20
Hướng Dẫn Thay Đổi Logo Mạng Mobifone,Beeline,VNMobile Cho Fw 4.3.3
Chào Các Bạn !

Như các bạn đã biết kể từ khi Apple chỉ support cho 2 nhà mạng VinaPhoneViettel (mấy nhà mạng lại đã cho ra rìa) đã gây khá khó khăn cho chúng ta khi muốn thay đổi đc logo nhà mạng.
Sau đây mình sẽ hướng dẫn cho các bạn cách thay logo cho các nhà mạng : Mobifone, Beeline, VNMobile. Còn VinaPhoneViettel thì quá dễ rùi ko còn j để nói !

Các bước thực hiện :

1. Download bộ logo mạng về, giải nén và copy vào đg dẫn sau : System/Library/Carrier Bundles/iPhone

2. Vào Cydia, add sources sau : http://cydia.d23.com.uy và cài đặt CommCenter Patch 4.3.3 (hoặc download file deb về, copy vào hệ thống và dùng iFile để install)

3. Reboot lại máy và cảm nhận thành quả

Ưu Điểm : thay đổi logo mạng đc cho các fw : 4.3.3, 4.3.2, 4.3.1, 4.3, 4.2.1

Chúc các bạn thành công !
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks motlep nha ,để chị đổi thử liền, có theme gì cho iPhone 4 em post lên cho pakon đi, lâu quá rùi không thấy em xuất hiện :bounce::bounce:
kylinfire90
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi mình làm mà ko được, sau khi cóp bundles cho mạng mobi, mình tạo 2 file ảnh 1 cái FSO và 1 cái default có đuôi là ...@2x chép vào trong folder của mạng mobifone mà sao vẫn ko được nhỉ, reboot lại vẫn hiện chữ VN Mobifone cạnh cột sóng chứ ko thấy logo vừa thay đâu cả. hx giúp mình với
Đã thực hiện thành công theo cách cua motlep. Cho mình hỏi thêm MakeItMine có sử dụng để đổi logo cho Ó 4.3.3 được không vậy chủ topic. Vì dùng MakeItMine có thể đổi nhiều hình theo ý thích của mình chứ ko phụ thuộc vào sim nhà mạng.
toxiclove
TÍCH CỰC
13 năm
thanks bác nhiều ...sau khi mày mò cuối cùng em đc kết quả như thế này nè
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anh ơi đặt tên logo mạng là gì vậy anh. em dung iPad2 fw 4.3.3 em làm hoài mà không được

---------- Post added at 07:12 PM ---------- Previous post was at 07:05 PM ----------

Em dùng nhà mang olleh KTF của hàn quốc thì chọn chỗ nào vay anh
các bạn sữ dụng như vậy khó đối với mấy người mới sử dụng iphone,các bạn cứ vào cydia lấy fakeoperator nó về trong sting cài đặc và vào aptore.vn lấy texl là xong rồi các bạn mỡ texl ra và gõ chữ nào mình thích rồi đè tay cho ra chữ select all bấm vào và bấm copy rồi thoát ra mỡ fakeoperator và đè tay ấn bass là xong ,các bạn thữ rất dẽ chứ như trên sữ dụng iFile là rất khó đối với ng mới sử dụng iphone còn về thanh trượt mỡ khóa thì các bạn vào cydia lấy LABELslide muốn tạo tên gì cũng được
Ng ta muốn thay đổi logo bằng hình ảnh chứ còn đổi tên nhà mạng thôi thì nói làm gì hả bạn.

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:53 PM ----------

Ng ta muốn thay đổi logo bằng hình ảnh chứ còn đổi tên nhà mạng thôi thì nói làm gì hả bạn.
Bạn dùng fakeoperator thì có thay đc hình ảnh tự tạo vào àh?
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPad 2 thì thay như thế nào được vậy các bác. Máy của em la fw4.3.3 may 3G và wifi
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic này có nên đóng lại không nhỉ. không phải em có ý kiến gì đâu nhưng mà các bác đã biết thì chia sẻ chứ. hic
Mình đã cài bằng file .deb và reboot lại nhưng không thấy gì trong settings ....?
xài fake carie + ifile =)),em cứ 2 bé này là khoẻ ^^!
toxiclove
TÍCH CỰC
12 năm
fake carrier đâu có đổi ảnh logo dc. chỉ là text thôi
Hi,vậy cũng dc ạ,vọch vach nhiều ăn táo rồi vài lại,haizzz ngán nhất bài này =.="
nhtlquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng mạng Evntelecom thì làm kiểu j dk nhi? Máy chỉ hiện mỗi số 45208 nhìn mà tức quá.
toxiclove
TÍCH CỰC
12 năm
folder logo mạng 5 nhà mạng VN đây
http://www.mediafire.com/?4qop59qthmst242
file worltel
http://www.mediafire.com/?z8f2u98z2jrjd13
hiện mình chỉ có mobi-vina-viettel-beline-Vietnam mobile thôi
nhtlquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế giờ làm sao để nó hiển thị đk bác. Nhìn cái số 45208 mà ngứa mắt quá. Em chạy ios 5.01, cài cái Logomang trên Cydia, khi lắp sim vt hay mobi đều hiển thị đẹp mà sim em thì chẳng đuọc
hoangquanlx
ĐẠI BÀNG
12 năm
FW 4.2.1 mạng Vietnammobile ko thay đổi đc
Ko vô mạng đc lun
Bác nào bít giúp với 😔
hoangquanlx
ĐẠI BÀNG
12 năm
up ....
xài sim VNM ko vô mạng đc bằng gprs luôn 😔
FW 5.0.1 thi sao :-o