Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn thiết lập đồng bộ email, danh bạ, lịch với tài khoản iCloud trên BlackBerry 10

Quang Thái nè
1/4/2013 2:10Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e thử sao máy nó đều báo là server contacts.icloud.com hiện không khả dụng? bác có cách nào fix không ạ?
Thanks bác chủ thớt!
Chả hiểu sao cái danh bạ của mình, nhập vào giờ 1 tên thành 5 tên luôn
@xtungbc Lúc lưu danh bạ bác để cả Danh bạ cục bộ, Danh bạ thẻ sim, Danh bạ PC, với cả Mail thì nó ra 5 cái là đúng rồi.
Như em dỳng mỗi danh bạ Gmail nên lúc thêm danh bạ mới chỉ đưa vào danh bạ Gmail là ok, mai mốt có chuyển máy khác cũng đỡ lo cái danh bạ, hihi.
Vậy bjo xoá đi kiểu gì thuvuirieng nhỉ
Vậy bjo xoá đi kiểu gì thuvuirieng nhỉ
@xtungbc Bác chịu khó kiểm tra xem cái nào luên kết Gmail thì để lain, các liên kết khác xoá đi là ok. Hoặc dùng Contact X để liên kết chúng lại với nhau.
1 cách nữa là out tài khoản mail trên máy, sau đó xoá hết danh bạ hiện có trong máy, sau đó đăng nhập lại tài khoản mail, chọn sử dụng danh bạ của Gmail (không dùng của sim hay thiết bị gì hết) là sẽ ko bị trùng. Em đã làm như vậy và rất ổn.
Chú ý kiểm tra kỹ danh bạ trên Gmail trước khi làm (tốt nhất dùng máy tính đăng nhập mail để ktra) để tránh cái còn cái mất nhé.
Chúc bác thành công 😃
Thank
Thanks đồng chí nhiều
bamborock
TÍCH CỰC
10 năm
có đồng bộ được reminder và note không các bro?
Các bác cho hỏi là sao em add đc contacts icloud rồi mà vào danh bạ k hiện ra cái gì cả ( vào cả phần icloud và tất cả), icloud này e vẫn đang dùng trên con iphone nhé.

Em add danh bạ vào gmail sau đó add tk gmail vào bb cũng k hiện đầy đủ danh bạ mặc dù vào gmail vẫn hiện đủ

Mới mua con Q10 mà lăn tăn vấn đề danh bạ quá các bác ah, Giúp em với nhé. Tks
@pavel_nedved Bác vào caig đặt danh bạ và bật cái danh bạ Gmail là được mà 😃
@thuvuirieng Em cài đc gmail rồi nhưng sao load lần thì 79/180, lần thì 171/180. K thể tài nào load đủ danh bạ là sao hả bác?
Có bác nào bị giống e k ?
chuducbinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
không đồng bộ được tin nhắn hả bác
doll_soul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã load được gần 1000 số từ icloud về Q10, nhưng sau 1 thời gian sử dụng nhận thấy: nếu thêm số trên Q10 thì nó ko đồng bộ lên icloud, còn xóa thì đc, do vây muốn thêm số mới vào danh bạ toàn phải thêm từ ip hoặc từ web icloud.com, khá bất tiện 😔
chia sẻ với các bạn đã lỡ bật Two-Step Security cho tài khoản iCloud mà muốn sync Contacts / Calendar với BB10.

Cách 1:

Nếu ko muốn tắt Two-step Security thì nhớ vào tài khoản Apple ID của bạn, đăng nhập và vào phần Password & Security > Generate an app-specific password. Sau đó nhập tên app cần dùng One-time password vào .

Vd mình chọn cho CalDav và CardDav.

bạn sẽ có 1 dãy code gồm 16 chữ cái, nhập dãy code này vào thay cho phần yêu cầu password khi setup tài khoản sync với BB.

Cách 2 : là cứ tắt Two Step Security thì cứ đăng nhập bình thường rồi sync bình thường.
hakibo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ để 2 steps bình thường rồi Generate cái key là xong mà, mình đã làm và thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019