Hướng dẫn thiết lập tài khoản email iCloud cho Android và Windows Phone

Duy Luân
12/3/2014 22:34Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vãi cả @Duy Luân dễ thương @iCloud:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Minh làm thử
vantienart
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đánh dấu phòng khi dùng đến 😃
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lâu lâu thấy 1 bài có ích 😁
kinhkong117
ĐẠI BÀNG
10 năm
k hỉu add iCloud để làm gì, bài viết k ghi rõ, nếu với mục đích mail thì gmail vẫn số một chứ nhỉ!
chauo2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Máy LG của mih là Email, khi vào mục Other add email xong nó hỏi có 2 lựa chọn IMAP4 hay là POP3 chứ ko có chọn imap/pop3. Sau khi mih chọn 1cái và làm theo imap chọn port993, còn smtp 587, cuối cùng nó verification sever fail.
Ko thể nào add đc email icloud. Bác nào giúp e với,
@chauo2 Chọn IMAP4 là chuẩn rồi, và mọi thông số setting đúng như hướng dẫn....là thành công (trên LG Pro).
phianh157
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Đăng nhập trên iphone rồi khi đăng nhập ở android thi icloud tren iphone có bị gì không bác! Em mới mất máy nên cần đăng nhập trên 1 máy khác để có gì nó gửi mail về còn biết!
Thoai Hoàng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân Đang cần sài mail iCloud trên Android nhưng cài mãi không được Mod ơi. Sử dụng Mail trên OS X thì ok.
Mail của apple dung lượng hạn chế quá có 5GB cho tất cả dịch vụ
Bgio mới bít đấy, cứ tưởng icloud chỉ kích hoạt đk trên lap, pc, ios... Ai ngờ android cũng ok
Ps: sau một hồi thử nghịch thì rút ra là....active trên android chả bít để dùng làm j. Dù sao cũng tks ad cho ae mở rộng đầu óc
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
yeah. Cài luôn cho em Lumia tay trái. Rất thích wp vì khả năng đồng bộ các kiểu tài khoản rất đơn giản
Mod Duy Luân không muốn lên 4.4.2 cho em One à o_O?
vậy khi đã đăng nhâập đc rồi liệu có thể gửi đc imessenger sang iphone k. Caái này mới là quan trọng
Không lấy được danh bạ thì đăng nhập làm chi, Gmail vô đối.
em thấy dạo này nhiều bác soi mói ghê quá. nói chung ai cũng có lúc sai sót thôi. các bác không nhất thiết phải làm quá lên như thế. em thấy mấy mod tinh tế là hiền nhất rồi đấy. chứ em có acc bên hdvn... mới nói có vài câu đã bị warn 1 tháng rồi.
tretoday85
ĐẠI BÀNG
10 năm
mọi người cho hỏi ngu tí thế cái icloud nó có điểm gì hơn anh google thế..mình không rành cho lắm
3102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao mình làm không được
goldvn109
TÍCH CỰC
10 năm
bạn nào gửi mình cái link Mail trên Playgoogle cái ! tím mãi không ra !
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
10 năm
vụ này quá khó 😆 đó các bác nào làm đc
tài khoản icloud của mình là @yahoo.com nhập vào nó nhập luôn là mail của yahoo :v
nokiaE61i
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay rồi. Mình đã lập xong. Chuyển được toàn bộ danh bạ và email từ nokia lumia 920 sang ipad 4. Với mình thế là ok.
@nokiaE61i Mình cũng đang dùng 920 và cũng đã tạo tài khoản Icloud như hướng dẫn. Nhưng không biết làm cách nào để chuyển danh bạ sang Ipad 4. Bạn có thể hướng dẫn mình được không? Thanks
maikacuabo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã làm được trên LG optimop G nhé các bác

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Sao lằng ngoằng thế nhỉ? Trên Xperia chỉ cần vào ứng dụng Email > Add Acccount > Điền địa chỉ Email với Password > Next là mọi thứ Ok hết luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019