Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn thiết lập tài khoản email iCloud cho Android và Windows Phone

Duy Luân
12/3/2014 22:34Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toanmq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ảo vãi

Toankeng
Mình nghĩ chắc dùng WP thì chả cần icloud làm gì!
Khi nào thì find my iphone mới support Android hoặc WP nhỉ 😁
bài viết hữu ích
em không làm được các bác ạ! em dùng htc, nó báo lỗi không thể kết nối với máy chủ.
Thử trên outlook thì kết nối sever thành công mà test lỗi!
Mọi người cho mình hỏi, lúc mình reset con android của mình thì có nhập vào 1 email giờ muốn đổi sang email khác thì vào đâu thế? mình tìm google ko thấy nên hỏi trong top tương tự này của thớt 😃
tk icloud của m đuôi @gmail.com thi co dc k add
phungsacuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao galaxy s6 không cài được nhỉ, help me... Cài được nhưng không gửi được và nhận được thư...
Thoai Hoàng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình sử dụng SS S2 và Note4, trên cả 2 đt này không có app "Mail" và chỉ có "Email" thôi. "Email" có được không? Mình thử setup với "Email" với các bước như Mod trình bày nhưng cứ báo không xác thực được.
Thử luôn với soft Outlook có sẵn tính năng thêm tài khoản iCloud nhưng vẫn không được. Báo lỗi "check your email and pass and try again". Cũng với đc mail và Pass này nếu đăng nhập trên máy MAC tại #icloud.com thì vào ok.

Help me!

Tks,
lúc trước em có lên nhờ trang tinh tế này tạo giúp cái icloud đang dùng thì bị đổi pass mất.mà chả nhớ pass gmail để lấy lại.bác nào hối xưa tạo giúp em cho em xin loại. id là trangchucf@icloud pass tinhte123
xenlong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nên dùng địa chỉ Mail iCloud của mình để làm Mail chính thức (làm việc, liên lạc, đăng kí thông tin trên các trang mạng...) không mọi người, lỡ có bị hack hiếc gì rồi dính tới cái ai phôn thì sao ạ?
"Thắc mắc từ một thanh niên ngây thơ thích ăn Táo"
@xenlong Dùng mail nào cũng được, nếu sợ bị hack thì vào đây mà bật bảo mật 2 lớp:
How do I set up two-step verification?
  1. Go to My Apple ID.
  2. Select Manage your Apple ID and sign in.
  3. Select Password and Security.
  4. Answer your security questions and click Continue.
  5. Under Two-Step Verification, select Get Started and follow the onscreen instructions.
Mình add 3 ngày, thử đủ cách mà không được.
Máy tinh bảng Motorola, điện thoại Motorola, điện thoại Sony z Ultra đều không được.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm.
Cảm ơn các bác nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019