Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tìm và cài đặt driver cho dòng máy ASUS

kul_kul
9/5/2012 16:59Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😔
Mấy anh chị pro IT cho em hỏi . Em xài con X551CA , em muốn cài driver VGA win 7 64bit, nhưng trên trang chủ asus chỉ hỗ trợ win 8/8.1. Em đã thử cải driver VGA tương đương là dòng X550 CA,CC,LA và X450 CA,CC mà vẫn không cài được vì không tương thích . Mấy anh chị hỗ trợ em với. Màn hình em to đùng vì không có VGA nè T.T
tronghuyvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@the wave Bạn load VGA cho win 8 64bit về cài thử xem có đc không ;))
ai giải thích các driver trong phần ultilities được không, có cần cài đặt tất cả ko
Chào mọi người. Mình mới mua máy x550CA. mình cài driver mạng của win7-64bit nhưng cài win 732bit.
hôm đầu dùng bthuong, nhưng đc 2 hôm thì từ hqa tới giờ máy bắt wifi lẫn mạng dây đều chỉ được 1 lúc là bị dis trong khi đó máy khác ở nhà tớ vẫn vào mạng bt. đến công ty máy mọi ng vẫn vào mạng rất nhanh nhưng máy mình thì chỉ vào đc 1 lúc là dis, restart máy mới có mạng xong 1 lúc lại dis. không biết fair reset máy bnhiu lần nữa 😔.
Vậy có fai do win hay do cài driver vậy mọi người ?
Kaka0
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho hỏi topic có còn nữa không ạ?. K55VD ttrớc giờ test webcam được (2 cái phần mêm của asus cài vào là lifeframe và virtua camera ) tự dưng hôm nay cài skype vào thì phần setup nó bảo không có webcam trong khi đó trong device manager vẫn có cái USB 2.0 UVC HD webcam. Bác nào giúp em được không ạ, mất cả buỏi trưa ma chẳng được . Hardware PID của em nó đây ạ
USB\VID_064E&PID_D213&MI_00

trên trang ASUs camera thì lại không có cái id này.

http://support.asus.com/Download.aspx?SLanguage=en&m=CAMERA&p=3&ft=28&os=30
songkyhoo
ĐẠI BÀNG
10 năm
các pro ơi,tìm hộ e con này với ạ,e gà mờ lắm ,huhu http://phucanh.vn/product-13344/laptop-asus-x450cc-wx016.html
Ai giúp mình với...máy mình cài win xong mất tiếng..có lẽ thiếu driver...nhưng mình tìm cài vẫn ko đc...máy P5G4IC-MLX win xp nhé
mình còn thiếu mấy cái này
bác nào tìm giúp em driver youcam cho máy e với.máy em asus x452c. em không biết mấy vụ này mấy bác ơi.mà còn vụ này em muốn hỏi máy bác tư vấn giúp em là phần mềm internet Download Manager lúc em mua máy thì fpt cài dùm em.e mua máy về chỉ để học vs lại k biết gì nhiều nên e k có tải gì nên em không sử dụng đến,giờ chắc hết hạn dùng thử rồi nên giờ k sử dụng được nữa ngoài nạp tiền 500 ngàn vào mua.đắc quá nên e đành chịu k sd nữa.nhưng nếu như z sao e tải dc các phần mềm miễn phí về sd dc hả mấy bác ? mong các bác giúp em 2 vấn đề trên.em cảm ơn.😃
asus x45c ko có bluetooth . mình đã thử cài rất nhiều lần mà ko được . báo tin buồn cho các chú nhé
có bạn nào biết laptop mình bị thế này là sao khg ?
Mỗi lần mở máy nó lại báo như vậy. Có ai biết chỉ mình cách sửa với
Cảm ơn nhiều !!!!
p/s : hôm trước mình có down phần mềm diệt virus avg về cài và sau đó là máy mình bị vậy luôn ????
ai có driver wifi cho asus x550c win 8.1 32 bit ko cho em xin cái link với, nếu dc thì gửi qua gmail cho em cũng dc, duykhanhlongbonglubu1997@gmail.com
bác tìm hộ mình driver của con asus x552CL nhé, win 7 32bit
Bạn cho mình hỏi. Sao Asus F451CA cài win 7 64bit bị lỗi driver mạng LAN. Download từ trang support về chạy k được. Bạn có thì cho mình luôn. Tks.
Hiện mình đang dùng máy assus p550l. máy mình cài win 7 (64bit)
Máy mình chỉ hỗ trợ cho win 8.1 nên k cài được mấy driver của nó
Hiện tại thì máy mình không lên mạng được, mình có lên trang assus down mấy cái driver wireless về mà máy không nhận
Mình vào Device Manager thì thấy còn thiếu 3 cái driver này:
BCM43142A0
Network Controller
PCI data Acquisition and Signal Processing Controller.
Bạn tìm giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều
sututam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh muốn tìm driver cho webcam thi tìm thế nào các bro.
Dạo này skype tư nhiên ko nhận webcam, yêu cầu phải cài driver mà mình thì chưa cài driver của webcam bao giờ
kingescape
ĐẠI BÀNG
10 năm
chủ thớt giúp mình kiếm driver cho em K551LN-XX317D với phím Fn+... ko dùng được ạ. và lúc em mua ở cửa hàng thì thấy nó cài driver HD 4400 + VGA GT 840M. mà cái máy này e được biết là có chuyển qua lại giữa HD 4400 khi làm việc nhẹ , VGA GT 840M khi làm đồ họa. như thế thì cài từng cái riêng lẻ như vậy liệu có ổn ko? e nghĩ có 1 cái tích hợp cho việc chuyển đổi này nữa ạ. thanks
e dùng win 7 64 bit ạ
Ad tìm giúp mình drive của AUS X553M nhé, cảm ơn Ad nhiều
mình dùng asus p550l (w7 64)
sau khi dùng drivereasy thì máy không bắt đc wifi luôn t.t
hép
xdd51
TÍCH CỰC
10 năm
giúp mình tìm cái driver cho khe đọc thẻ trên laptop asus p500ca với
xdd51
TÍCH CỰC
9 năm