Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tìm và cài đặt driver cho dòng máy ASUS

kul_kul
9/5/2012 16:59Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungtq123
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai có bản full touchpad n56vz 8.1 không ợ mình chỉ sử dụng touchpad bây giờ như cái máy 2k10 vậy không có cảm ứng luôn
lúc up win 10 hình như do driver của M$ k tương thích hay sao mà âm mình nghe nhỏ và dở hơn , câm headphone thì lúc to lúc nhỏ lúc đc lúc không 😁 h mình xóa của M$ cài lại driver của win 8.1 đc k mấy bác :D win 10 thì lên asus chưa thấy có driver audio
Screenshot (19).png
maz9717
CAO CẤP
9 năm
asus k46 sau khi lên win 10 xem phim HD không có âm thanh.có ai bị lỗi như mình ko?tất cả file xem qua MPC-HC đều ko có tiếng
@maz9717 Theo mình thì Asus K46 của bạn nên dùng Win 7 đi cho nó lành , dùng sướng và Driver đầy đủ . Win 10 làm cái gì chứ .
Có bác nào cho mình hỏi mình muốn tải con asus x44H của em cái phần mềm intel widi không ạ
@khongcanthedau Tải con Asus là tải con gì ? Bạn thích phần mềm nào thì bạn tự lên Google mà tìm nó dễ hơn , ở đây hỏi về cái này nó khó , có người dùng có người không dùng , nên bạn tự tìm thì nó dễ hơn .
@Bùi Tiến Thắng X44h mà bạn, mình lên tìm nhưng ko thấy nên mơi hỏi
@khongcanthedau Bạn tìm phần mềm gì ? Toppic này là hướng dẫn cài đặt Driver cho dòng máy Asus . bạn hỏi gì thì bạn phải hỏi rõ ra chứ . còn bạn hỏi cái phần mềm intel widi này thì liên quan gì đến Driver đâu ?
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác tìm giúp em cái trên ấy không còn hỗ trợ 32bit nữa r. 😔
Của em ASUS X450CA
Dùng Win 7 32bit.
@StoneHMU Máy của bạn trên trang chủ chỉ có hỗ trợ Win 64 Bit . bạn cài Win 32 Bit thì bạn có thể dùng Easy Driver hoặc bạn dùng thử Driver Win 7 64 Bit Dow trên trang chủ xem có tương thích ko ? nếu Driver Win 7 64 Bit trên trang chủ mà ko tương thích thì bắt buộc phải dùng Easy Driver thôi , thiếu cái nào ta cài thêm cái đấy .
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bùi Tiến Thắng Cảm ơn bác nhưng cái phím tắt ấy e tìm mãi k đc😔
@StoneHMU phải chấp nhận thôi , Driver trong trang chủ là đầy đủ nhất =))
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào tìm hộ mình cái driver phím tắt của x450ca win 7 32bit. Máy này cài 64bit chạy chậm hơn bao nhiêu nên mình đành để ở 32bit, tiếc cái là không có mấy cái phím tắt cũng bất tiện lắm !
mình cần driver chụp màn hình cho máy Asus X550LA, máy mình không chụp màn hình được
LiverBird
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác tìm giúp em cái này với
asus f454l driver win8.1 32bit
@LiverBird Máy của bạn không hỗ trợ Win 32Bit thì bạn nên dùng Phần Mềm Easy Driver mà chạy thôi .
a e giúp mình với...
Laptop asus TP500LB NJ019H
cắm dây mạng hiện icon máy tính chấm than
http://C:\Users\ASUS\Desktop
a e ib mình trên fb nhé...cảm ơn nhiều
https://www.facebook.com/zzaazz156
ASUS TP550LA cần driver tắt mở chế độ máy bay ạ. ai giúp với
mình dùng asus f555lf xx166d
máy mình chưa có bluetooth minh lên trang support.asus.com tải về rồi cài đặt máy không nhận có lẽ k phù hợp với máy mong ad kiếm hộ em cái driver phù hợp .thanks trước
mình dùng asus x454la-vx143d
lần đầu xài lap nên chả biết gì,cài lại win bị mất hết sạch driver,vào thử trang của asus thì chả tìm được,híc
mong ad kiếm dùm,mình đang cài win7ulti
😔 các bác ởi cái đĩa driver theo máy lúc mới mua ý, liệu đã đủ driver chưa nhỉ? máy em không chạy đc bluetooth
bác nào pro giúp em với😔((
máy em driver đủ mà không dùng dc fn+ f3,f4(chỉnh ánh sáng bàn phím) với fn+f9(bật tắt touchpad) em dùng máy ASUS 501LX DM083D
mình đang dùng con lap k42f. au khi minh tải cái drive booter về để cập nhật driver thì m mất lun âm thanh. vào manage thì vẫn đủ driver. có bạn nào jups m vs
Tìm giúp mình driver máy ASUS K455L với. Thanks
drive x550lb ban oi
@thanghoang123ht bạn muốn cài driver gì?
Emlathao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em dùng Asus F555L mà ko có blueooth. E đã tải driver bluetooth của Asus về và nó ở dạng .zip . Sau đó em ko biết làm như thế nào nữa ? Xin các bác giúp e !!
@Emlathao giải nén rồi cài thôi bạn, hay gọi FPTshop 18006601 nó hỗ trợ trực tuyến cho, hoàn toàn miễn phí

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019