Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tự làm LOGO Mạng Đẹp và Độc Ngay trên IPHONE!

hanamibuu
27/4/2011 5:24Phản hồi: 96
Hướng dẫn tự làm LOGO Mạng Đẹp và Độc Ngay trên IPHONE!
Hiện có nhiều cách làm logo mạng nhưng theo tôi thấy đa số cách hơi mất thời gian và phải sử dụng PC. Nay tôi hướng dẫn các bạn làm những logo mạng như dưới đây một cách nhanh chóng và các bạn hoàn toàn có thể tự sáng tạo. Tất cả mọi thao tác làm trực tiếp trên chính chiếc iphone của bạn. ;)

Để thực hiện điều này chúng ta cần cài đặt 2 ứng dụng:
1. Fake Operator (Cydia)
2. Một ứng dụng để insert các ký tự đặc biệt (có rất nhiều ứng dụng dạng này). Ở đây tôi sử dụng TEXT++ (Có thể tìm thấy ở apptrackr.org hoặc installous, hoặc download ở đây!)

Sau khi có được 2 ứng dụng trên, ta bắt đầu làm thôi....!
Bạn mở TEXT++ để soạn thảo logo mình muốn, có rất nhiều ký tự đặc biệt cũng như emoji đẹp để sử dụng, các bạn sẽ thấy thik thú với phần mềm này.

Sau khi soạn thảo được nội dung vừa ý thì chỉ cần Select all và copy

Vào Setting - Tìm mục Fake Operator

Enable Fake Operator và paste nội dung vừa copy lúc nãy.

Quay trở ra và thưởng thức kết quả.....
Với cách làm này các bạn sẽ dễ dàng đổi logo mạng theo ý mình mà ko cần quá nhiều thời gian, mỗi ngày 1 logo cũng được ! Chúc vui vẻ!
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

disconect
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thêm cách khác, dùng Text++ như của bác này, dùng make it mine (MIM) paste vào và bấm carrier là xong
em làm theo bác sao không được vậy em xài ip4 vẻ 4.3
Hình như MIM không xài được với hình ảnh.
----------------
PS: Thêm nữa là 4.2.1 trở lên ai xài mobi thì không xài MIM + với cách copy file ảnh vào System/Library/Carrier Bundles/iPhone/ được. Mình test hoài (trên 4.2.1, 4.3.1) mà không được 😔 .
Zack_alex
TÍCH CỰC
12 năm
@disconect MIM inh nhu ko run dc tren ios5
bác này hay thiệt.em thanks ủng hộ bác 1 cái nhe!😃
quá tuyệt .......................
disconect
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy in sài 4.0.1 và MIM với Text++, vẫn làm bình thường, MIM có thể load logo các mạng mà, mình đang sài logo vodafone. Nó hay cái là mình đặt được phím tắt, ví dụ V thay cho Vodafone, T thay cho T&T, M thay cho Mobifone... sau đó dùng MIM chỉ cần chọn các chữ tương ứng là logo nó hiện ngay mà không phải respring (tất nhiên phải copy các logo mạng này vào máy trước)

---------- Post added at 09:34 PM ---------- Previous post was at 09:32 PM ----------

Bác phải copy các logo mạng vào máy trước (tìm trên diễn đàn có rất nhiều logio các mạng trong nước và nước ngoài)

---------- Post added at 09:37 PM ---------- Previous post was at 09:34 PM ----------

Bác phải gán phím tắt cho từng logo của mỗi nhà mạng, ví dụ V cho Vinaphone, sau đó mở MIM bấm mỗi chữ V hoa bấm carrier là được mà. Cách đặt các chữ cái đại diện cho logo nhà mạng, bác tìm trên diễn đàn nhé, lấu quá mình không nhớ. Từ khóa make it mine. Chúc thành công
Ý mình là mỗi mạng ở Việt Nam nó sẽ có 1 folder riêng. Nhưng chỉ có folder của Vina và Viettel còn mobi thì không có, mặc dù tự tạo nhưng vẫn không xài được 😁 . Mình đã test, và cũng có 1 số bạn giống trường hợp của mình, tự tạo folder, copy file ảnh vào, sử dụng MIM => không hiệu quả trên 4.2.1, 4.3.1 của mạng mobifone :D .
nomercy9691
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu đổi logo = folder và MIM thì mình dùng patch commcenter luôn.... cho nó nhanh...
cách của hanamibu là chuan rồi
gionguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một ứng dụng để insert các ký tự đặc biệt (có rất nhiều ứng dụng dạng này). Ở đây tôi sử dụng TEXT++ (Có thể tìm thấy ở apptrackr.org hoặc installous, hoặc download ở đây!)
cần gì copy với paste như thế mất công.dùng emoji của bàn phím thick viết gi thì viết có phải đơn giản hơn không
Vậy còn 1 số ký hiệu đặc biệt emoji có không bạn? Như ký hiệu phóng xạ, ký hiệu cung hoàng đạo... Muốn đẹp mà sợ mất công thì bó tay rồi :giggle:
gionguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
có mà bạn . emoji của mình có hinh cung hoang đạo v. v. v
disconect
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác vào Installous cài Text++ là có mà
mình vào như vậy mà nó cứ bảo nội dung này ko được, failed. các bác còn cài từ đâu nữa ko. trang apptrackr.org cũng ko cài đc 1 pm nào từ đó cả, tại sao vậy. Mình xài ip4 4.2.1
Mình có đưa kèm link ngay bài đầu đó.
may minh ip4 fw 4.3.1 cai fakeoperator ma sao ko thay gi het sao lam hay la no chua ho tro cho fw 4.3.1 vay ban thanks
À... Bạn gionguyen đang nói là copy + paste chi cho mất công, chỉ cần xài emoji keyboard là được rồi, tiện lợi 😁 .

Ở trong setttings, nằm ở dưới cùng đấy bạn.
ở trong settings ko thấy bạn ơi mình đã cài trong cydia rùi mà vào phần settings lại ko thấy fakeoperator mới ác chứ có thì mình cài rùi ko biết nó có cho FW 4.3.1 ko nữa :sleep:
disconect
ĐẠI BÀNG
13 năm
FW 4.0.1 dùng fake operator nhưng không thấy logo thay đổi. Tiếp tục dùng MIM
4.0.1 Thì mình chưa test. Mà 4.0.1 thì bạn cứ xài MIM thoải mái thôi 😁 .

Ủa? Sao kỳ vậy? Mình đang test 4.3.1 và 4.2.1 nè bạn. Hay bạn reinstall fake operator lại thử đi. Mĩnh xài source của heaveniphone đó.
qdtmobile
TÍCH CỰC
13 năm
oánh dấu luôn.test thử xem sao hihi
mình dùng 4.3.2 xài đc fake operator mà bạn
haha, chắc lúc đó rớt mạng , sau đc rùi, tks các pác
disconect
ĐẠI BÀNG
13 năm
4.3.2 dùng được fake operator + text++. Thay logo nhà mạng thì đang nghiên cứu. Bác nào thử thành công thì báo nhé
cho mình hỏi,mình muốn chép thêm emoj vô text+ để có thêm nhiều emoj mới,thì chép theo đường dẫn nào vậy các bạn?
text++ nó đã tích hợp cả emoji vào luôn mà bạn.
ý mình là mình có 1 số emoj mới,trong text++ chưa có nên muốn chép thêm vô để sử dụng mà
À... Vậy bạn cứ xài emoji thui.
langtu183
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks 1 phát lấy tinh thần cho pro để sau này ae còn có nhiều bài hay như này 😃
chời, cái này hay mà giờ mới biết, hồi trước mần theo hướng dẫn cũ không thấy gì hết trơn
3GS-IOS 4.1 dùng rất tốt. thanks bro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019