Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hướng dẫn unlock 3GS FW 4.3.5

xmendj
1/8/2011 13:34Phản hồi: 19
các bác ơi tình hình là hôm trước e mang ra hàng nó up IP của e lên FW 4.3.5 và nó cài Cydia bằng redsn0w 0.9.8b4.e về nhà cài SBsetting bằng WIFI thì bị ăn táo.giờ e đã restore lại FW 4.3.5 nhưng giờ thì không biết unlock như thế nào cả.bác nào biết hướng dẫn giúp e với.(e chưa biết BB của e là bao nhiêu)
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn ra hàng ko biết up lên 4.3.5 là bản gốc hay custom thôi 😃
1. Giờ bạn dùng Redsn0w 0.9.8b4 & trỏ đến FW 4.3.4 để lừa tool & JB máy, cài Cydia
2. Vào Settings/General/About xem Modem FW bao nhiêu
- 06.15 thì cứ vào Cydia cài ultrasn0w thôi
- 05.16 thì phiền, bạn phải nâng BB 06.15 để Unlock mới xong
xmendj
ĐẠI BÀNG
13 năm
cài Cydia xong vào seach ultrasn0w rồi tự unlock hả LienHuong.bạn hướng dẫn cho mình cách nâng BB lên được không.mình seach trên google rồi nhưng đọc thấy khó hiểu quá.thanks LH à mình đã restore lại bằng FW gốc rùi
Bạn JB xong & kiểm tra Modem FW đi 😃 Nếu phải nâng BB thì nâng :p
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/unlock-cho-iphone-3gs-va-3g-ios-4-1-4-2-1-da-duoc-phat-hanh-533916/
-> Cài ultrasn0w để Unlock ...
nếu bb của bác là 6.15 mà hôm trước nó thấp hơn thì đến chửi cho thằng up cái tội ngu
mà 4.3.5 unlock được rồi hả
xmendj
ĐẠI BÀNG
13 năm
trước khi chưa bị ăn táo e đã dùng redsn0w 0.9.8b4 để JB thì ngon lành nhưng bây giờ cứ chạy được một lúc là nó bị treo táo chị LH ạ.e làm theo hướng dẫn ở đây http://heaveniphone.com/iphone-cong-cu-jailbreak-unlock/45064-huong-dan-tethered-jailbreak-4-3-5-voi-redsn0w-0-9-8b4.html
Bạn JB lại hay kiếm cái PC khác để chạy xem 😃
xmendj
ĐẠI BÀNG
13 năm
uhm.để e thử bắng cái PC khác xem sao.mệt với cái IP này wa

---------- Post added at 10:01 PM ---------- Previous post was at 09:52 PM ----------

modem FW của e là 05.16.02 chị LH ạ
1. Thật ra mà nói là thế này, mình lúc nãy ko đọc kỹ - có thể là bạn ra hàng up FW 4.3.5, ng ta JB cho bạn song tool JB này chưa hoàn thiện nên khởi động máy bị lỗi. Để dùng bình thường chỉ cần chạy redsn0w & kích Just boot tethred là đủ ... chứ ko phải Restore
2. Mình cũng ko rõ máy bạn bản j, nếu ngoài hàng up 4.3.5 mà bạn dùng tốt thì
- Hoặc up Custom cho bạn
- Hoặc máy bạn là bản quốc tế sẵn
-> Bạn cắm sim vào, cắm vào iTunes xem Active được ko. Ko được thì phải nâng BB để Unlock roài bạn à - hậu quả của việc ko tìm hiểu kỹ trước khi Restore FW 😔
xmendj
ĐẠI BÀNG
13 năm
vâng e đã unlock và JB xong nhưng tạ sao e vào Cydia để add source là heaveniphone và gsm va appsync for 4.0+ thì nó lại bị treo táo nhỉ.lỗi này là sao vậy.
xmendj
ĐẠI BÀNG
13 năm
cac bac cho e hoi source cua heaveniphone va gsm co phai la cydia.heaveniphone.com va iphone.gsm.vn khong.lam sao ma e cu add 2 cai source nay vao la bi an tao.hix.tu nhien may e khong dung duoc tien viet cac bac thong cam cho e
Đúng, iphone.gsm.vn thu gọn thành cydia.vn cũng được 😃 Mình chuyên add 2 sources này, sáng mình vừa add xong chả làm sao :p
xmendj
ĐẠI BÀNG
13 năm
LH van la nguoi nhiet tinh nhat.LH cho e hoi trong phan setting cua Cydia co 3 phan:
1.user
2.hacker
3.developer
minh check vao phan nao vay.tai 2 lan truoc minh deu check vao phan user toan bi an tao nen gio hoi lai cho chac

---------- Post added at 12:42 AM ---------- Previous post was at 12:36 AM ----------

LH cho e hỏi ở phần setting của Cydia có 3 phần
1 là user
2 là hacker
3 là developer
lần đàu mình vào thì check vào phần nào.tại 2 lần trước mình check vao user đều bị treo táo nên giờ hỏi lại cho chắc
và cuối cùng la FW của mình la 4.3.5 thì mình phải cài appsync nào appsync for 4.0+ được không,thanks nhiều
User thôi, Appsync vẫn chỉ có 4.0+ chung cho OS4 😃
bb 6.15 có sóng rùi à
FW 4.3.5 cài ULtra Snow ko có sóng bạn nhé(mặc dù BB 6.15) ... Bạn tự hạ FW hoặc ra hàng bảo ta hạ cho <= 4.3.3 bạn nhé 😁
Ultrasn0w_1.2.3 chưa có làm việc được trên FW 4.3.5. Nên có JB được thì cũng chẳng ăn thua, nên tìm cách hạ FW xuống đi, FW 4.1 thì hìnhn hư apple thả cửa vụ SHSH đó. Thử hạ xuống FW 4.1 xem sao.
tưởng chạy đc rùi để em còn lên
đang sướng
cụt hứng
còn hạ thì hehe
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/downgrade-tu-4-3-5-4-3-4-ve-4-3-3-cho-ipad-va-ip4-788417/#post9674945
3gs new bootrom không có shsh 4.1 có về được k vậy các bác ? Lâu rồi k cập nhật thông tin ul nên k để ý mấy cái này 😃 Nếu về được thì up rom gốc hay custom vậy ?
về bản gốc cũng đc
muốn dễ sài custom

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019