Hướng dẫn unlock bằng sim ghép cho Iphone 6 Softbank, docomo, at&t, Tmobile. !!

haonam7117
26/11/2014 0:39Phản hồi: 27
Vì 1 tương lai Tinte ngày càng Tinh Tế .

update 26/11: thêm cách fix *101# cho iphone 5 , 6 lock Nhật, att&t, tmobile :
Dùng ifile sau đó
Bạn vô overlay trong var rồi tìm file có dung lượng nhỏ nhất sau đó bật on dòng support kế cuối lên rồi bỏ write trong thư mục overlay và file đó đi là được

Update 25/11 :
Cách kích sóng cho sprint iphone 6 :

Bước 1 : Jailbreak và cài cydia + ifile ( mục này đã có hướng dẫn, anh em xem lại trong các bài top trong mục Công cụ jailbreak- unlock )
Bước 2 : dùng ifile xóa đúng 1 file : 310120-GID2_01 ( tuyệt đối ko xóa gì ngoài mục này )
Bước 3 : bỏ sim việt Nam cần dùng + sim ghép vào chọn 5s 7.1.x

Bước 4 : khi sóng lên 5 cục vừa xuống 1 cục rồi nhảy vô màn hình home ( nếu ko nhảy thì đợi 6s ) thì nhanh tay rút sim ra đút vô lại. đến đây thì 100000 % lên sóng.Tin vui cho anh em thích nghiện cứu và xài iPhone lock và Sim ghép với ước muốn làm sao cho chiếc iPhone lock + sim ghép trở nên đầy đủ chức năng như 1 iPhone Quốc Tế.

iPhone 4S,5,5C,5S thì mình đã có HD rồi.*
iPhone 6 , iPhone 6 Plus lock nhà mạng Nhật SoftBank , Docomo ( Đã test và áp dụng bài viết này).
iPhone 6 , iPhone 6 Plus lock nhà mạng Mỹ : AT&T , T-Mobile ( Đã test ).
iPhone 6 , iPhone 6 Plus lock nhà mạng Mỹ :
Sprint phải fix lỗi mới lên.

KHÂU CHUẨN BỊ : - Sim ghép Heicard V 7.4 ( Tiết kiệm nhất chất lượng lại tốt )
- Sim ghép SIM (SLIM-SIM) ( Gía thành hơi cao).

KHÂU THỰC HÀNH :
1.Sim ghép + sim VN bạn chọn 1,2 sóng sẽ ổn định hơn.
mục số 3 thì sẽ full tính năng nhưng sóng đôi lúc k ổn định. ( xem hình ở dưới )

2.Chọn nhà mạng tương ứng với iPhone của bạn.
3.Chọn Accept
4.Bạn có thể đợi tý nó sẽ tìm kiếm hoặc reboot ( nhấn giữ đồng thời 2 phím : Home + power đến khi thấy trái táo trắng hiện ra là đc).

Quảng cáo

==> hưởng thụ thành quả.
*Ưu điểm :
-sms,3g,mynumber,kiểm tra tiền.
-Giá thành rẻ.
-Đã test 3 mạng Mobi,Viettel,Vina ( nhận cuộc gọi ổn định).
*Nhược điểm :
-Lỗi danh bạ ( đã fix được bằng file.).
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con 5c sprint 8.1 đã fix được lỗi mở 3G off màn hình ko nhận cuocj gọi chưa bạn
@tiachopmiennhietdoi tối 25/11, mình có làm 3 cây sprint 5c 8.1, đều bật 3g tắt màn hình nhận được cuộc gọi với sim ghép 7.4 . hôm nay 26/11 test trên 5s thì tịt
@haonam7117 Mình hôm trước đem qua bạn làm con 5c ngon quá chừng, còn vụ 3G thì chưa fix được, bạn hướng dẫn mình với nhé!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@tiachopmiennhietdoi thanks bạn, mình lập topic hướng dẫn 6 nè,, có gì ủng hộ tiếp nhé 😁
chủ thớt có thể fix cho mình iphone 6 softbank, phần nhà cung cấp trong about là tên nhà mạng VN, trong cellular data có lựa chọn 2g/3g/Lte, có thể reset all setting, tự kích sóng và carrier ở status là vinaphone chứ không phải vn vinaphone. mình ở HN nhưng mình sẽ chuyển tiền qua tài khoản của bạn, rồi fix cho mình qua teamview được ko, thanks
@Quanngochaiha cái chữ vn vinaphone hay vinaphone ở góc trái ko có ảnh hưởng đến sóng, ở sg toàn là vn vinaphone 1 số sim chỉ hiện vinaphone., còn các lỗi kia thì đều fix ok, hết
Hì mình biết là không ảnh hưởng j đến sóng, nhưng nó dài quá ở ngoài lockscreen nó co lại nếu bật 3g hay wifi nên nhìn rất xấu, nếu các lỗi kia bác fix ok thì cho mình giá và số tk để mình chuyển rồi fix qua teamview cho mình được ko ?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Quanngochaiha mình đang xài vinaphone nè, bthuong nó là vn vinaphone, lâu lâu nó là vinaphone, lỗi này là do nhà mạng cung cấp rồi ^^
hi hi tóm lại bác có fix cho mình được mấy lỗi kia ko ? vn vinaphone mình dùng fake carrier sửa lại cũng được, giá là bao nhiêu inbox mình, thanks
@Quanngochaiha bạn ở sg thì mình fix cho bạn xài mobi, vina ngon lành hết các lỗi kia, còn bạn ở HN thì vina, viettel ok, vì ở HN mobi bị tuột sóng, phải bật 3g giữ . mà bạn ở SG mình mới làm cho bạn dc, chứ ko có làm qua teamview ^^
quytoe
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cho tí hình ảnh được không bác ơi, e dùng 4s t-mobile úc chả có cái guide nào cụ thể :/
@quytoe 4s thì bỏ sim ghép vào là full mà bạn
5c sprint làm thế nào mở 3G off màn hình nhận được cuộc gọi bạn inbox mình nhé, lười chạy qua 208 quá 😃
@tiachopmiennhietdoi cái này chỉ tác dụng cho sim mobifone mạng sprint
@haonam7117 mobifone mạng sprint là ko fix được à bạn?
@tiachopmiennhietdoi hôm qua làm 5 cây, trong đó được 2 cây 5c bật 3g nghe gọi dc, 1 cây 5s đen được, 1 cây 6 sprint được, còn 1 cây 5s trắng thì tịt
minh3ko
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn cho mình hỏi 5s lock t-mobile chạy 8.1 làm theo cách này đc ko vậy ban
minh3ko
TÍCH CỰC
9 năm
Mình ở thủ đức bạn ở đâu vậy cho mình xin địa chỉ vào inbox được không
@minh3ko bạn xem chữ kí nhé
Donghqdb101
ĐẠI BÀNG
9 năm
e có con iphone 6 lock docomo dùng sim ghép heaicard v7.4 mà có vấn đề này cần mọi người giúp cho ak. thứ nhất là không hiện đúng mynumber thứ hai là phải dataroaming mới bật 3g được và thứ ba là sau mỗi lần rebot lại máy thì đều phải kích hoạt lại IM và FT dẫn đến lại mất tiền. Ai có khả năng mong được giúp đỡ các vấn đề trên. chân thành cảm ơn và hậu tạ
lexus1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Donghqdb101 lock SB fix dataR. my number k dúng số. và mất kha khá tiền vì kích imes và FT 😔
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
9 năm
Docomo và sb cần gì phải fix hả bạn cứ bật 3g face , imess lên để khoảng 3 tiếng là hiển thị hết lên thôi bạn à

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
lexus1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhnd83 kích thì đc, nhưng ý mình là mỗi lần khởi khởi động lại máy, thì imess và FT lại kích hoạt lại,nên bị trừ tiền. nguyên nhân đc xác định do k hiện đúng my nuber 😔
lắp sim ghép vào mà không hiện bảng chọn thì bị làm sao vậy.ai biết cách không.
Donghqdb101
ĐẠI BÀNG
9 năm
Co ai biết mua code cho ip6 lock docomo của nhật ở đâu và giá bao nhiêu k ạ
rockfan182
ĐẠI BÀNG
9 năm
E nhét sim ghép Heicard vào thì nó ko hiện lên bảng chọn nhà mạng, cứ đứng yên thì phải làm sao ah? Đã thử với sim ghép Heicard khác và sim VN khác (thử chéo) nhưng mà vẫn ko được ah.
Em có IP6 Softbank IOS 8.3.
Bác nào biết vụ này thì bảo e với ah!
Tham khoản thử bài viết này đi bạn > Cách ghép sim iPhone 6

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019