Hướng dẫn Unlock Bootloader, root Sony Xperia Z3C

vuhai6
12/11/2014 6:14Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trong các hãng dt android thì dẽ root nhất là LG, HTC, khó hơn là samsung và cuối cùng là sony
Hieuu Hoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KevinBui1111 Chắc bạn đoán bừa 😆)) :rolleyes:
Mình từng root một số dòng điện thoại rồi và xác nhận thứ tự dễ đến khó là:
Samsung -> LG -> HTC -> Sony
Mấy máy cho thị trường nội địa thì ko tính hoặc máy của trung quốc thì còn tùy, đa phần là khó hơn nhiều 🆒
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DJmankey Bác thử đọc hướng dẫn root NOTE 2 với G2 xem cái nào đơn giản và nhanh lẹ hơn nhá. Tất nhiên chỉ tính các phiên bản quốc tế.
Cứ như ss hay ip nhanh gọn lẹ chứ sony với lg lằng nhằng vãi
Hai bạn pm riêng cho nhau nhé 😃 còn post lạc đề nữa là mình xoá bài đó 😃
Mod xóa đi cho đúng luật. Mình thì không muốn!
Bạn nên xem thử UnlockRoot hoặc Framaroot đi nếu bạn là người thích thể loại "mì ăn liền". Vấn đề ở đây chỉ là các dev có muốn viết tool cho những người lười đọc, lười google hay không thôi.
Z3 và Z3c chưa có tool backup phân vùng chứa DRM key. Mà cũng chưa có cách gì để root mà không cần unlock bootloader
Mà theo mình cứ chờ một thời gian nữa sẽ có, chứ còn unlock bootloader thì hơi nhiều bất tiện. Unlock bootloader là chỉ khi nào bạn muốn cài AOSP hoặc bất cứ một bản ROM cook nào sử dụng kernel khác với kernel của ROM stock, mà bây giờ đã có Xposed rồi, có thể đem nhiều tính năng của ROM cook lên ROM stock một cách dễ dàng.
Hông biết cái soft VRoot root được z3c không nhỉ?? nếu được thì không cần unlock bootloader! chỉ cần cắm điện thoại để chế độ USB debug là nó tự chạy hết! Rất tiếc mình ko có Z3c để test
Link trang chủ nó đây: http://www.mgyun.com/en/getvroot bác nào test thử cho ý kiến
@^_^ Hoàng Huy Không được bạn à ,cái vòng tròn nó cứ xoay hơn nữa tiếng rồi mà vẫn vậy
@^_^ Hoàng Huy Không được bạn à ,cái vòng tròn nó cứ xoay hơn nữa tiếng rồi mà vẫn vậy
con này 4,6" mà nhìn nhỏ gọn
Benjoy
TÍCH CỰC
9 năm
Cần gì fải xài cmd này nọ mất công, thao tác lung tung phức tạp. Với người dùng Xperia thì hầu như ai cũng biết tới Flashtool. Lấy dc unlock code thì bỏ vô flashtool unlock bootloader là xong. Nhanh gấp mấy chục lần cái thao tác cài driver fastboot adb này nọ 😃

Còn unlock thì chắc chắn mất DRM Key, mất XReality và Bravia Engine. TrackID ko họat động, fải xóa rồi cài lại TrackID từ Play Store. Xài Sony thì tốt nhất chờ cách root ko cần unlock trước. Sau đó backup TA để giữ DRM Key rồi muốn unlock gì thì unlock. Sau này restore TA lại, relock lại thì các tính năng như Xreality, Bravia này nọ sẽ họat động. Còn làm theo bài của mod thì mất vĩnh viễn. Sau này có bán máy lại cũng khó 😃
tle79
TÍCH CỰC
9 năm
unlock bootloader chán lock lại dc k mấy anh ^^
alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này có áp dụng làm cho Z3 được ko các bác? Máy e chỉ cần root thôi
hot10909
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho hỏi nghe nói root máy sẽ ảnh hưởng đến chức năng chụp ảnh của z3c nói riêng và dòng Z nói chung phải k?
@hot10909 Root thì không, nhưng mà Unlock Bootloader thì có.
Hiện giờ chỉ có Z3/3c muốn root thì bắt buộc phải Unlock Bootloader, còn các đời Xperia Z còn lại thì không cần.
Có cách nào để kiểm tra được máy đã relock bootloader chưa hả bác @vuhai6 ? Con Z3 mới mua của mình trackID không hoạt động, thay đổi chế độ hiển thị thì chả thấy gì thay đổi, chụp ảnh cũng xấu òm 😔
@Fanfanmewmew Có thêm dòng dưới ko? Dòng đó chưa có nghĩa gì cả 😃
@vuhai6 Không có dòng gì khác ở dưới cả, như thế là thế nào hả bác @vuhai6 ?
@Fanfanmewmew Nếu unlock bootloader rồi thì sẽ có dòng:

Bootloader unlocked: Yes

Của bạn không có tức là chưa unlock bootloader
@vuhai6 Kể cả khi relock lại rồi vẫn có dòng đấy đúng không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019