Hướng dẫn Up custom 4.1 cho Iphone 3g,Iphone 3gs,ipod touch 2g

hailong90
27/10/2010 17:9Phản hồi: 99
****Đối với Iphone 3gs***********
1-- Đối với iphone 3gs old boot
Đối với Iphone 3gs làm theo cách sau có thể restore tất cả các firmware custom từ version 3.1.2 >>>> 4.1
Công cụ cần có

Part3

Firmware custom 4.1 cho 3gs Lock
Link 1
Link 2
Link 3
Sau khi download 3 file các bạn để cả 3 file cùng 1 foder sau đó dùng hjspilt join lại sẽ thành 1 file ipsw:p:p
HJSPLIT

Các bước thực hiện :

1.Kết nối Iphone vào máy tính, Chạy Greenpoison làm theo hướng dẫn của Greenpoision để đưa iphone về DFU MODE

3.Giữ nút power 2 giây,vẫn giữ nút power và bấm thêm nút home giữ trong 10 giây,thả nút power nhưng vẫn giữ nút home trong 15s nữa.

4.Lúc này sẽ hiện lên chữ jailbreak thay cho chữ : Waiting for DFU
2.Khi màn hình Greenpoision đã hiện chữ jailbreak,các bác nhấn nút jailbreak và đợi ngay khi màn hình Iphone vừa trắng xóa lên thì tắt greenpoision ngay nhé 🆒🆒
Lúc này mở itunes lên trỏ đến firmware custom và restore thôi nào
1-- Đối với iphone 3gs new boot
****Đối với Iphone 3g và Ipod touch gen 2***********

Ipod touch gen 2 các bước làm y chang iphone 3g chỉ khác là sẽ down firmware của ipod gen 2 và select ipod gen 2 ở irEB
Các công cụ cần thiết :

1. Mở snowbreeze.........Chọc Simple Mode>>>nhấn next

2.Browse đến firmware 4.1 đợi nó nhận diện firmware sau đó lại nhấn next

3.Khi hỏi có muốn active iphone không nếu là máy quốc tế thì chọn no còn máy Lock thì chọn yes nhé.

4.Xong bước này thì chỉ cần ngồi đợi thôi.......thời gian có thể hơi lâu 1 chút nhé.Firmware custom 4.1 sẽ nằm ở Desktop.

5.Mở Ireb lên,gắm Iphone vào máy tính,Chọn online mode nhé

6.Đưa máy về DFU theo hướng dẫn

7.Sau khi máy đã về DFU chỉ cần ngồi đợi cho nó patch iBSS 🆒🆒

8.
Đến khi nào trên màn hình Iphone hiện lên waiting for custom firmware chúng ta mở itunes lên shift restore firmware custom đã tạo ở bước 4 là xong.
Các bác lưu ý : Firmware custom do thằng snowbreeze tạo ở bước 4 chứ không phải firmware gốc down ở trên nhé.Tên firmware dạng :sn0wbreeze_iPhone 3G-4.1.ipsw

9.
Bảng snowbrezze này bị lỗi không hackative duo.c nhé các bác.Sau khi restore xong các bạn bị khóa ở emergency call thì kết nối với máy tính dùng diskaid,ifunbox ,.... truy cập vào root chép cái lock down này vào /private/var/root/Library/ Các bạn xóa thư mục LOCKDOWN cũ đi rùi chép thư mục lockdown này vào nhé
Sau đó reboot lại mày là sẽ hackative vào được màn hình bên trong

LOCKDOWN
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đây là bản old boot hả bác, tiếc quá dù sao cũng thank bác
sẽ up newboot sớm 😃
@hailong90 mở itunes lên shift restore là chổ nào vậy bác cho mình hình ảnh đi
Bản này hình như dính lỗi Youtobe thì phải 😔
Kiếm sim nhà mạng down bản world về rùi active bảo đảm không lỗi youtube
Vậy thì nói làm j hả bác? Vì nhiều người đâu có ngay được cái Sim nhà mạng hay đa năng 😃 bản FW 4.1 custom trên forum này đầy bác ơi.
😃 thì bác bảo bị lỗi youtube 😃.........không bít cài youtube fix có fix duo.c không nhỉ,không được nữa thì dùng thằng mxtube mà xem,xem được cả HD đấy chứ
Đã up link cho 3gs Lock
galaxy_223
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cho em hỏi lúc mình tạo custom fw.thì công đoạn tạo bộ nhớ root ở đâu .sao không thấy bác nói.mình muốn tạo bộ nhớ root thê ý thích
cuongnhom
ĐẠI BÀNG
13 năm
3g 8g lock đang o fw custom 3.1.3 có dùng dc không bạn ơi😁
vào phần expect mod mình hướng dẫn chung nên chỉ chọn phần dễ bạn rành thì chọn expect mode nhé
được nhé bạn
galaxy_223
ĐẠI BÀNG
13 năm
haizzzzz.rành thì hỏi bạn làm gì.muốn hỏi để tập làm nè.để mình thử
cứ vào phần expect mode cũng dễ hiểu...chỉ cần biết 1 chút tiếng anh thôi 😃
mong chờ từng ngày bản dành cho 3gs new boothrom 😁
ManRoland
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác hailong cho mình hỏi, mình làm như hướng dẫn, sau khi restore xong máy mình vẫn chỉ nằm ở emerg. call, mặc dù đã nhấn vào Yes ở Active khi chạy snow. Sau đó mình phải dùng redsnow0.6.xxx thì mới jailbreak được, xong xuôi vào cydia add repo.666 chạy ultrasnow 1.1-1. Đến lúc gắn sim vào thì máy cứ searching... mạng và treo, cực chậm.
Bác có làm đúng hướng dẫn sau khi chạy snowbreeze lúc restore bác chọn firmware nào...........nếu bác chọn firmware gốc thì chết bác rồi
Sau khi chạy xong snowbreeze bác phải chạy firmware do thằng snowbreeze tạo nằm ở desktop,không được chạy firmware gốc

---------- Post added at 09:53 AM ---------- Previous post was at 09:49 AM ----------

new boot trên diễn đàn có 1 bác đã post rồi đó bác.............em tính hướng dẫn lại trong bài này thôi
e đan dùng bản fw custom 3.1.3 của anh bjo co úp lên đc k và có cần sim nhà mang k anh chay trên win đc k anh?bác chỉ kỹ giúp e với
Hướng dẫn kỹ càng rồi đó,cứ đọc làm theo hướng dẫn là được,không cần sim active
quá trình IBSS lâu vậy hả mấy anh ? em đợi nguyên cả tiếng đồng hồ lận 😔 mới dc có 50% ........
15' là xong,bác xem lại máy nhé.hoặc đổi máy khác làm thử xem sao
Bạn ơi cho mình hỏi nha: iphone của mình 3gs oldboot hiện đang sử dụng ios 4.0.1 jaibreak bằng limera1n và unlock bằng ultrasn0w. Vậy mình có thể restore ios 4.1 custome như bạn hướng dẩn được không vậy?

Tất nhiên là được bạn à. Nhưng bản Lock custom này dính lỗi Youtobe đó, suy nghĩ chắc chắn rồi hãy làm nhé!
Muốn tránh lỗi này thì tải FW của bản world. Nhưng cần Sim nhà mạng hoặc sim đa năng để active.
đã up cách hackative
ptithcm
ĐẠI BÀNG
13 năm

đã up FW ok. Sóng full ngon lành nhưng kết nối itune thì báo lỗi

bạn down lại cai lock down đầu trang nhé...........mình cho nhầm link thành thật xin lỗi
ptithcm
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix.Vẫn vậy bạn àh.Connect với Itune toàn báo lỗi
bạn restore lại từ đầu nhé,rùi sau đó copy cái lock down mình vừa đưa,nhớ xóa cái thư mục lockdown cũ đi nhé
ptithcm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn nhìu.Mình đổi sang máy khác và đã restore ngon lành ... mừng quá
cho review bản 4.1 này tí coi Bình...có chậm ko
ptithcm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhanh và mượt cực kỳ. Nhanh hơn 3.1.3 nữa.Có điều hình như pin hơi bị hao thì phải
Làm sao để hết lổi can not connect to iphone đây?ko thể chép file lock down vô dc vì ifunbox hay diskaid đâu có nhận ra iphone....?
Tối nay test thữ xem sao.......thanks bạn
38 8gb lock 3.1.3 lên 4.1 theo cách này báo 1604 bác ơi😔
máy bạn là máy gì bạn phải nói rõ ra chứ
Hì, viết nhầm 3g 8gb lock, cho em nó về 3.1.2 thì báo lỗi 1603😔
Nó cứ preparing iPhone for restore rùi báo lỗi:(
Cuối cùng đã hiểu, tại FW bị lỗi😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095