Hướng dẫn Up rom cho HTC Sensation XE cho các máy Hboot 1.27 và S-on

capcom
22/4/2012 1:27Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
cách này là flash trên PC. nhưng điện thoại vẫn không có root phải không bác chủ thớt ?
àh, thì ra là ý bạn nói khi up rom, tơ có bik up rom là cái khỉ gì đâu, mới mua máy lại của người ta, tập tành hcọ đòi ae trên đây, thấy chỉ làm cái anỳ cái kai hay hay, cũng bắt chước. bạn nói thế thì thôi vậy, dể vậy chơi cho lành!
Ủa, up rom như bình thường là làm sao vậy bạn, mình mới up rom lần đầu bạn hướng dẫn rõ dùm mình nghen.
Đã xong đnag chạy rom cook và đã có S-off 😃
Mình hơi thắc mắc tí là htc sensation xe muốn fastboot thì hình như phải tháo pin ra thì phải, vậy làm sao mà cắm cáp liên tục được.
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khukho35 chưa hiểu bạn nói gì fashboot thì liên quan gì đến tháo pin chứ ... tắt máy cắm cáp thôi mà
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@khukho35 "Muốn fastboot" là muốn cái gì? Cắm cáp liên tục để làm gì? Bạn nói khó hiểu quá

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
Đã tự mày mò và cài xong. Có lẽ cũng còn nhiều bạn không biết cách cài rom nên không dám cài nên mình up cho các bạn xem.
Từ đoạn này là các bạn cài lần đầu pó tay.
"máy sẽ tự khởi động lại vào recovery, các bạn nhớ vẫn giứ nguyên cap đừng rút ra và up rom như bình thường"
Các bạn làm tiếp như thế này:
[*=left]-Đưa máy về chế độ Bootloader ~>Recovery
[*=left]-Chọn Wipe Data/Factory Reset "Yes", Wipe cache partition"Yes"
[*=left]-Chọn Advanced ~> Wipe Delvik Cache Wipe Battery Stats
[*=left]-Đợi cho nó chạy xong thì Go back
[*=left]-Chọn install zip from sdcard ~> "Bản rom của bạn".
[*=left]-Đợi cho nó chạy xong thì Go back và khởi động lại máy.
[*=left]-Tận hưởng Rom mới nha :mstickle:
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@khukho35 sao mình cũng làm theo hướng dẫn mà vẫn không được nhỉ. Híc, đến đoạn gõ CM là không được rồi.
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndphong85 đến bước của bạn thì ấn vào bootloader rồi mới đánh lệnh....
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@neukoyeuem Mình làm đến bước 8 trong Unlock Bootloader theo hướng dẫn trên website rồi đến đoạn gõ CM fastboot.... là không được. khi cắm đt vào PC mình chả thấy đèn báo trên đt gì cả, ko biết là kết nối với PC kiểu gì nữa. Và trên PC thì phải cần những công cụ gì ngoài Android SDK Manager không bạn?
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndphong85 Máy bạn chưa unlock boot loader thì cài CMW kiểu gì ... bạn đọc kỹ lại hướng dẫn trên trang HTC dev rồi thực hiện lại từ đầu nhé. Sau khi unlock bootloader rồi mới đến bước cài CMW recovery rồi là s-off .
Các bạn cho mình hỏi, mỗi lần mình vào bootlader thì phải tháo pin ra lắp lại mới vào được, mình có đọc 1 bài trên đây nhưng kiếm không thấy power ở đâu hết

"Bác phải vào settings-->power-->bỏ dấu tick ở fast boot đi thì mới vào bootloader như bác nói đc, nếu ko thì bác phải tháo hẳn pin --> lắp lại và làm như bác nói"
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@khukho35 Cài đặt -> năng lượng

SRManh
TÍCH CỰC
12 năm
Máy em mua ở Séc, sông ở séc luôn. E muốn học đòi úp rom như các cao thủ,vì muốn thay đổi tí. Máy e từ hôm mua nhử nào, nay vẫn thế:
***locked***
PYRAMID PUTSHIP S-OFF RL
HBOOT- 1.27.000
RADIO-11.22.3504.07_M
OPEN ADSP-VO2.6.0.2226.00.0131
EMMC-BOOT
em đọc hướng dẫn mà thấy rối tinh quá ko biêt làm từ đâu, các bác có lòng tốt chỉ em làm tù đâu để up rom khác với( máy e sen XE 4.0 sensese3.6) em cám ơn all các bác!

ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
cám ơn chủ thớt, cám ơn bạn khukho35, cám ơn bạn neukoyeuem. Mình đã unlock bootloader và up rom Ordroid 9.0.0 được rồi, sense 4.0 tuyệt vời lắm. Trước khi up rom Ordroid 9.0.0 thì máy mình đã up Android 4.0.3 Sense 3.6 Hboot máy là 1.27.0000 và máy mình vẫn S-On nhé, hiện tại vọc máy từ chiều đến giờ chưa thấy có hiện tượng lỗi nào xảy ra. CÁc bạn cho mình hỏi một chút là nếu mình muốn trở về hiện trạng máy như cũ khi chưa up bản rom Ordoid 9.0.0 thì có được không? Và nếu được thì phải làm như thế nào? Thanks all
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@vickyII Super cid là gì hả bạn, mình chưa làm gì hết cũng ko biết làm luôn. Mình chỉ mới unlock bootloader theo như trên website HTC hướng dẫn và up rom Ordroid 9.0.0 như bạn chú thớt và bạn khukho35 đã hướng dẫn thôi. Mình muốn hỏi là cách khôi phục lại cài đặt ban đầu của máy trước khi mình up bản rom Ordroid 9.0.0 thì phải làm như thế nào, các bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được ko? Mình là newbie nên ko biết gì nhiều mong các bạn thông cảm. Vì mình cũng muốn học vọc máy như thế nào nên mới hỏi các bạn cách khôi phục lại trạng thái ban đầu của nó, sau này nếu có thì còn update phần mềm theo HTC cung cấp nữa.
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndphong85 Cho hỏi bạn máy bạn vẫn s-on và cài rom sence 4.0 có bị lỗi ko bật đc wifi không vì theo lý thuyết nếu máy châu á mà s-on thì không thể cài rom có mod kernel và nền baseband của bản châu âu đc.
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@neukoyeuem Không bị lỗi bạn à, từ hôm qua đến giờ mình dùng bản Ordroid 9.0.0 chưa phát hiện ra lỗi nào cả. MÌnh nghe nói bảo do là máy S-On nên khi up bản rom cook thì không ảnh hưởng đến wifi nên vẫn dùng tốt, không biết có phải hay ko nữa. Hì. Giờ muốn quay lại bản rom gốc của máy mà mình ko biết làm ntn nữa chứ 😁 ai biết cách hướng dẫn mình với
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@ndphong85 Tùy từng bản cook có kernel đi cùng thì sẽ lỗi hay ko lỗi. Bản nào có kernel giống kernel gốc thì không bị lỗi. Bạn tìm trên google "hướng dẫn cài rom ship sensation xe" là thấy ngay mà. Có cả hướng dẫn và link down luôn. Chịu khó xài google đi. Nhiều topic hướng dẫn lắm nên mình không nói lại nữa. Cài rom ship đơn giản hơn nhiều. Nếu bạn chưa super cid thì nhớ down đúng khu vực là được.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio using Tinhte.vn
cho mình hỏi hơi ngu tý. là nếu mình hok thích xài bản rom cook nữa mà qay về xài bản rom chính thức (original) của máy thì fải làm thế nào mới an toàn
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@Remynguyen1993 Máy đã có Super CID chưa? Có rồi thì cứ down rom ship về mà cài thôi. Còn chưa có super cid thì chọn rom ship đúng với khu vực của máy mình mà cài. vậy là an toàn rồi
@vickyII cho mình hỏi làm sao để kiểm tra là đã có super CID hay chưa vậy. mình đã s-off thành công rồi
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@Remynguyen1993 Bạn tham khảo link
http://www.tinhte.vn/threads/1172795/
Làm đến bước 3 thì gõ luôn bước 8 nếu hiện lên 11111111 thì đã có super cid rồi. Nếu chưa thì bạn làm đủ các bước là ok. Làm lại cũng không sao cả.

neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực sự là lần đầu tiên thấy máy s-on up rom có sence 4.0 mà ko lỗi wifi hoặc treo logo khởi động ... bạn rất may mắn đấy 🆒
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@ndphong85 Room cook thì sao mà có phần cập nhật của chính hãng được chứ. Muốn có thì bạn phải up lại rom ship thôi.

neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vickyII MÌnh thì ko phải IT nhưng đại khái cũng hiểu thế này ... nếu trong rom cook có kernel trùng với kernel stock của máy bạn thì ok còn ko thì một là treo boot , hai là treo wifi ... nếu có gì không đúng xin chỉ giáo
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@neukoyeuem Đúng rồi. Vậy là mình up những rom nào ko cần s-off tức là có kernel giống của rom stock là ok.

@neukoyeuem cho em xin file boot.img với.em rétore lại thì bị treo ở logo htc
ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
vậy các bạn cho mình hỏi 1 chút là có bản rom ship gốc nào của máy không cần S-off ko? Chứ mình search trên google toàn thấy các bản cần phải s-off mà máy mình vẫn đang s-on nên ko làm được. Thanks all
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@ndphong85 Đấy là Rom ship khu vực châu Âu. Máy bạn là châu Âu hay châu Á?

ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@vickyII Mình cũng ko biết nữa, thấy trong bài bảo nên update bản Europe thì mình down về làm thôi nhưng ko được. Còn bản Asia mình chưa thử. nhưng khi mình làm với bản Europe thì báo lỗi là phải recovery máy hay gì gì đó mình cũng ko nhớ rõ. XIn lỗi mình hơi gà chút 😃
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@ndphong85 Máy đã root và up rom rồi mà còn chưa recovery là sao? Bạn có làm đúng các bước hướng dẫn up rom ship chưa?

ndphong85
TÍCH CỰC
12 năm
@vickyII Mình làm đúng theo các bước như hướng dẫn trên website, và mình làm đúng đến đoạn chữ màu xanh là không làm tiếp được nữa, báo là rút USB, tháo pin ra.... Hình như nó báo là máy phải S-OFF hay sao ấy bạn à
Hướng dẫn cách up Rom Ship cho Sensation (Sensation XE làm tương tự nhé)

- Trên Sensation vào Setting/Applications/Deverlopment và chọn USB debug
- Tắt điện thoại và đưa máy về chế độ bootloader bằng cách giữ phím VOLUME DOWN và nhấn nhả nút POWER đến khi màn hình bootloader (HBOOT) hiện lên là ok.
- Dùng phím VOL để di chuyển, phím nguồn để chọn chế độ Fastboot
- Kết nối điện thoại với máy tính trên màn hình Sensation có chữ " Fastboot USB " màu đỏ là ok
- Chạy file Rom Ship vừa down ở trên và làm theo hướng dẫn hiện ra trên màn hình
- Chọn " I understand the caution..." Sau đó nhấn NEXT
- Chọn " I completed..." Sau đó nhấn NEXT
- Chọn " Update " Sau đó nhấn NEXT
- Bắt đầu quá trình up rom, bước sending có thể hơi lâu các bạn đừng sốt ruột nhé cứ đợi thôi.
- Trên HTC Sensation xuất hiện màn hình màu đen có chữ HTC
- Sau khi hoàn thành thì trên máy tính sẽ báo " congratulation " là xong nhé
- HTC Sensation sẽ tự khởi động lại. Bước này hơi lâu chỗ màn hình màu trắng với chữ HTC các bạn đừng sốt ruột mà hãy đợi nhé.
mình up ROM OrDroid 2.2.0, đã báo thành công nhưng vào giao diện Sense thì báo lỗi, phải dùng Go lunch EX. bác nào biết giải thích hộ mình. thank!!!
sau khi rết xong là ok
vohuu
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là s-on up vẫn lỗi wifi như thường. Giờ mình soff và up rom HD 6.7.2 rồi. Anh em cho hỏi là rom này dùng kểnl nào tốt nhất ạ?
Máy mình HB 1.29 kô bao giờ S-off được trên dev.com hết chán quá có ai giúp em không ? Xài SmartPhone mà chẳng biết gì quê 1 cục ... Hic
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@songokid bạn nên nhớ HTC dev chỉ unlock bootloader thôi ... còn s-off thì phải dùng Junu Bear nhé ... mình nghĩ unlock thì có thể vẫn đc ... khi chọn nhớ là chọn orther divice

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019