Hướng dẫn Up rom cho HTC Sensation XE cho các máy Hboot 1.27 và S-on

capcom
22/4/2012 1:27Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như 1.29 của mình không làm theo cách đó được bạn à , tòan báo lỗi , có lẽ do mình gà quá cũng nên ... Hic...
minh mới dùng em xe .em nó đã lên 4.0 và 1.29 vẫn còn s-on mình muồn cài lại rom khác thì làm thế nào? ace giúp mình với
các bạn có S-OFF theo cách câu dây đồng mà fail thì cài lại chính xác driver 3.0.0.007 mới success được,chú xài driver 3.0.0.021 k làm được đâu.
đầu tiên phải xoá sạch driver và htc sync rồi cài lại driver 3.0.0.007 mới S-OFF được,ai cần hướng dẫn thì gọi cho mình 0977803409 (Duy,22tuổi)
vì mình k xài yh hay fb
@Dragontino nếu bạn ở tphcm thì s off dùm minh với mình ko làm dc,may mình hboot 129xxx
@nhokchina32 Hướng dẫn đây nha bạn, mình ở Đà Lạt, chứ ở SG mình sẽ júp
HƯỚNG DẪN ALL IN ONE DÀNH CHO CÁC MÁY HBOOT 1.27.xxx và 1.29.xxx( 1 lần làm sẽ có đủ các bước theo yêu cầu)
Trang hướng dẫn s-off : http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1661631.
S-off theo cách này cái ngon nhất là rom gốc vì theo HD thì với Hboot 1.27.xxx ,1.29.xxx nếu đang ở rom gốc tỷ lệ s-off thành công là rất cao>90%. Bạn ko cần quan tâm đã unlock bootloader hay chưa.( để cho dễ làm với các bạn mới thì nên UNLOCK BOOTLOADER bằng HTCDEV trước )
Những cái bạn cần để làm là:
1- HTC DRIVER ....007 cài trên máy tính.
2- bộ tool JUOPUNUTBEAR+ dây đồng.
3- tool temp root.
4- bộ tool SUPER CID: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1459369.
5- Firmware 3.33.xxx: https://www.box.com/s/a92c764938362e9d40a8
6- recovery 5.0.0.1 : https://www.box.com/s/65wbslvnxd4ftvkmtfir
Trong đó mục 2 và 3 bạn down tại đây:. http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1661631.
Trình tự làm như sau:
1- LÀM THEO ĐÚNG HƯỚNG DẪN 10 BƯỚC TRONG TRANG ĐÓ.BẠN ĐÃ CÓ S-OFF.( trong bootloader có thể sẽ là LOCKED, ko cần quan tâm).
2- KẾT NỐI DT VÀO MÁY TÍNH CHẾ ĐỘ : CHỈ XẠC- CHẠY TOOL SUPER CID VÀ LÀM THEO HƯỚNG DẪN.XONG BẠN ĐÃ CÓ SUPER CID.
3- CHÉP FILE FIRWARE 3.33.xxx VÀO SD CARD- VÀO BOOTLOADER - NÓ TỰ CHECK - DÙNG NÚT VOL+ ĐỂ ĐỒNG Ý- NÓ TỰ FLASH FW CHO BẠN- REBOOT LẠI MÁY VÀO BOOTLOADER SẼ LÀ REVOLUTIONARY( unlocked). BẠN ĐÃ CÓ UNLOCKED BOOTLOADER VÀ CÓ FW MỚI NHẤT RỒI- XONG XOÁ FILE FW TRONG SD CARD ĐI.
4- COPY FILE RECOVERY( PG58IMG.ZIP GIỐNG FILE FW) VÀO SD CARD- VÀO BOOTLOADER FLASH GIỐNG NHƯ FLASH FW. XONG LẠI XOÁ FILE NÀY TRONG SD CARD ĐI. BẠN ĐÃ CÓ RECOVERY.
Như vậy sau các bước trên máy bạn đã có đủ: UNLOCK BOOTLOADER, S-OFF, RECOVERY, SUPER CID. Kể từ đây bạn đã có thể nghịch Rom thoải mái,kể cả up về Rom Ship (của các khu vực trên thế giới) mà ko bao giờ phải lo BRICK máy.

Mình đã làm theo cách này và thành công 100% mặc dù nghe thì hơi lạ và có vẻ ngược đời nhưng = cách này mình đã s-off thành công cho 3 máy ( 2 cái 1.27 và 1 cái 1.29) mỗi máy mất khoảng 30' và đặc biệt là ko bị hỏng SD CARD.( về SD CARD mình ko khuyến khich,tốt nhất nên backup data đề phòng rủi ro ko mong muốn). (Nguồn : pdaviet.net)
HB 1.29 vẫn S-OFF được nha các bạn 😁
S-on có up được rom ship không các bạn. Nếu up thì up theo cách trên hay sao.
vickyII
TÍCH CỰC
12 năm
@khukho35 Up rom ship làm gì chứ. Là rom gốc thôi mà. Nếu là Rom ship đúng khu vực của máy thì ko sao. Còn khu vực khác sẽ không được. Muốn up thoải mái thì phải s-off rồi tạo Super Cid

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
@vickyII Nó bị lổi màn hình cảm ứng, ra chổ bảo hành HTC nó up lại rom ship rồi. 200k >.<. Đau.
up room theo cách này hình như ko có root được sẵn đúng ko bác chủ
lamchizanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm theo hướng dẫn thì máy báo :
Code:
C:\ADB_Flash_Tool>cmd
Microsoft Windows [Version 6.1.7601]
Copyright (c) 2009 Microsoft Corporation.  All rights reserved.

C:\ADB_Flash_Tool>fastboot flash recovery recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img

sending 'recovery' (4618 KB)... OKAY
writing 'recovery'... INFOsignature checking...
FAILED (remote: signature verify fail)

C:\ADB_Flash_Tool> 
Bác nào biết lỗi trên hướng dẫn mình khắc phục với . Thanks
@lamchizanh Bạn sử dụng recoverymanerger để recover sẻ rất dễ.
Lượn vài vòng thấy rất nhiều bạn dùng XE bị lỗi khi up cook rom mà nguyên nhân chủ yếu là do s-on . Mình tập hợp lại kinh nghiệm thế này : 1 . Nếu up rom cook mà rom đó dùng stock kernel ( file boot.img ) thì ok không có vấn đề gì .
2 Nếu up rom cook mà rom đó là Mod kernel thì có 2 hiện tượng
a . Bị treo logo khởi động ( do s-on nên ko flash được kernel trong rom cook ) - xử lý = cách trích xuất file boot.img trong rom để flash bằng fastboot
b . Bị lỗi wifi ( cũng do s-on nên ko flash được kernel trong rom cook ) - cách xử lý = copy file bmc4329.ok ở rom stock vào thư mục system/lib/module trong máy rồi restart ( cách này ko phải 100% thành công ) - tốt nhất là s-off - hiện nay chỉ có cách s-off bằng PP juonupubear tại trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1614617
Nếu thấy có ích cho bạn , hãy cảm ơn
Bạn hướng dẫn rõ hơn sửa lỗi wifi. Con xe mình đang bị mà không biết sao xử lý!
Bạ
Bạn vô rom cook.zip mà bạn up rom đó. Lấy file boot.img chép vào thư mục chứa file flashboot.dat, đưa máy về bootloader rồi flash hà.
@truongminhan2000 thư mục chứa file flashboot.dat ở đâu bạn.mình tìm mãi không thấy
forzet
TÍCH CỰC
12 năm
các bạn cần bộ tool này:http://www.mediafire.com/?655nr83g163ul8l (pass là:tinhte.vn). giải nén vào ổ C nhé.

Link này mình down được nữa bạn capcom ơi
cho em hỏi tại sao em dùng sen xe đang ở androi 4.0.3 sen 4.0 mà lại mất chế độ beat nhỉ
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bunluon có beat hay không phụ thuộc vào rom bạn flash , còn có thể do bạn chưa bạn chế độ beat trong trình nghe nhạc của máy nhé
@neukoyeuem sao em vào chỗ seting mà ko thấy phần cài đặt beat, với cả lúc nghe nhặc ko thấy chế độ đấy đâu?
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bunluon Beat chỉ lên khi bạn cắm tai nghe nhé :p
@neukoyeuem thế bình thường không cài đặt j về beat ah?
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bunluon nếu là stock rom thì beat tự chạy khi cắm tai nghe ko cần cài đặt gì bạn nhé, dấu hiệu nhận biết là có logo beat trên thanh notification
bac chu thot fix lai link cho e voi,may e bi tinh trang treo o screen startup,do up rom ma chua s-off ,hix ,giup e voi bac chu thot,e xai sensation 4g
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienbau14 bệnh này chỉ cần vào recovery và clean data and cache là xong mà
bác chủ ơi cho mình hỏi máy unlock khi update qua OTA thì có bị lock lại ko ạ? thanks nhiều😃
link die rồi bạn cho mình xin lại được không
cho mình hỏi
mình xài sensation 4g ,dang xai ban 2.3 up qua Ota len 4.0 giờ mình muốn up về lại rom ship của nhà sản xuất được không,nếu được thì ship 2.3 hay la 4.0,máy mình đã root,s-off,unblock bootloader,super cid
neukoyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienbau14 Máy bạn đang là ship rom thì muốn gì nữa nhỉ
tep2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ mình chi tiết đc ko vậy thấy khod quá
vẫn s off ko dc.có ai giúp mình dc ko
@nhokchina32 pm mình júp cho, yahoo : Dragontino_boy_1308
Hum qua làm mãi k s-off đc nên mình đánh liều up rom ARHD vào máy chạy đc nhưng lỗi luôn wifi báo error giờ cách fix lỗi này cụ thể như thế nào.tool để up rom chủ topic post lên link die mất rồi

Sent from my HTC Sensation Z710e using Tinhte.vn
Cách đây 1 tháng mình cũng Soff theo kiểu chọt dây đồng và phải mất khoảng 3 lần mới làm được. Các bạn lưu ý, dây đồng để ngoài trời 1 thời gian ngắn là bị oxi hóa, nên sau khi chuốt vỏ nhựa ngoài của dây, chịu khó lấy dạo cạo lớp oxi hóa này đi.

Thứ 2 nữa là recovery nên cài 4EXT Recovery Touch vì sau khi power off máy vẫn có thể sạc pin được. Một số bản CWM không hỗ trợ sạc pin khi máy tắt, nên có trường hợp khi pin fully discharge, máy power off, không sạc được, phải dùng sạc ngoài cho pin.
3 lần bác đã làm xong còn e phải mất cả tiếng, chọt mỏi cả tay mãi mới xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019