HƯỚNG DẪN UP ROM CHO LUMIA 520, 620 QUA NOKIA CARE SUITE

siumoon
3/8/2013 7:52Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy L520 của mình lúc cập nhật Amber , và chạy tới chỗ 2 bánh răng xoay xoay, lâu quá, mình tháo pin ra luôn.Kết quả là giờ mở máy không lên được nữa rồi. có cái hình như thế này :-(
Sau đó mình thử up rom thì NCS hiện lên như vầy

Ai giúp mình.
@dinhhiep1212 hình trên là báo rom down về bị lỗi 1file nào đó,bạn down rom khác đi.thứ 2 là lu 520 đã có amber đâu.bạn lấy amber đâu vậy
@siumoon Mình thấy có bản cập nhật, ko chắc là amber cho lắm, chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh là có hà.
Còn bản rom bị lỗi thì kiếm từ tối tới giờ vẫn thế.
Có bạn nào có rom không bị lỗi không cho mình xin, chứ trên diễn đàn mình tìm và tải toàn lỗi không thôi
@dinhhiep1212 cập nhật ngôn ngữ đấy bạn ak.còn rom thì bạn tải phoneix hoặc navifirm về.check code 059S373 để lắy rom nhé.nếu ko thì mai tôi gửi link cho.
@siumoon Bạn cho mình xin cái link,Thank
@dinhhiep1212 đây.bản cao nhất của lu 520 nhé.

@siumoon cảm ơn bạn, mình sẽ thử.
@dinhhiep1212
cho minh hoi ban rom nay co cap nhat gi moi khong vay? co double tap khong vay chu top? thank
@nambmt09 rom mượt ít nóng máy hơn.chứ ko khác là mấy.đây ko fải là amber mà.và lu 520,620,720 khả năng ko có tap tap đâu bạn nhé
co ạ duoc chua zay
tiếp tục, file bị lỗi, hết cách luôn
@dinhhiep1212 bạn làm đúng phần đổi tên ko đấy.mình vừa up hôm nọ vẫn bt mà.
@siumoon Ok Mình sẽ làm lại từ đầu xem sao, cảm ơn trước
http://www.nokia.com/global/support/software-update/wp8-software-update/availability-in-europe. 520 đã có amber rồi này. bạn down fimware mã code 059S3J4 về.( đổi tên cho đúng, ko đc thì cài lại nokia suite care đi. Tôi làm bt mà bạn vẫn lỗi thì chịu). link:

đây là bản rom có update amber phải không a? down tất cả về làm như hướng dẫn là dc phải ko? nếu up lỗi thì máy có hoạt động dc ko hay khong dung dc nua . thanks
@nambmt09 up đúng hd thì ko bjio bị lỗi vì tôi up máy hàng chục lần ko bjo bị xịt.bạn cứ yên tâm làm theo.máy tôi đã lên amber rồi thì tôi mới chia sẻ chứ
cho hỏi ngu xíu bạn
Ngay chổ: NWP8_simlock_3gstandard_bb5_crcA59A;
có xóa phần màu đỏ không hay giữ nguyên?
@Zeus1406* chỉ lấy từ chỗ simlock trở đi bạn nhé.mà up rom dưới để lên amber đi
Để mình test thử coi sao.
cảm ơn bạn siumoon, mình chạy hết lỗi rồi.Mai sẽ chạy điện thoại, cảm ơn nhiều
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
rom trên là rom amber hay là up rom trên rồi check update trên máy mới có amber vậy mấy bác
@duyenthanh up rom trên rồi check mới có bạn nhé.chưa có link rom amber đâu
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã làm đúng hết các phần thì file bị lỗi phần file 1,26gh ấy.down lại vẫn bị lỗi,down lại phiên bản củ để dùng code down về,không có acc nokia pro,dùng đại phần extender ji đó,vào trong tìm không ra lumia 520,đánh đại 914,đang down về,hix,ko biết có chết flash như mấy kiểu up rom của htc không biết
@duyenthanh trường hợp hi hữu đây.tải cái hơn 1G về bị lỗi ak.mình đã kiểm tra link và ko có vấn đề j đâu bạn nhé.có chuyện j cứ pm mình.biết j thì mình sẽ giúp tới đó
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hồi xưa cũng mày mò trên diễn đàn up con htc hd2. Thức đến 3h sáng mới làm được,sau đó là up vô tư những lần sau,vậy mà h gặp e 520 này bản rom vừa nặng tải lâu lại trục trặc bực cả mình.
Ps: à nhờ bác xem lại cái file NWP8_NWP_Vodafone_ES_wp8_simlock_crcB006 đổi tên như thế nào,rename lại thành simlock_crcB006 lun hả bác
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã up thành công rom của bác siumoon, đang khởi động lại vì mới thay ngôn ngữ thì phải,tiếng spain e chịu chết.ah kinh nghiệm cho các bác sau là NWP8_NWP_Vodafone_ES_wp8_simlock_crcB006 đổi tên thành NWP_Vodafone_ES_wp8_simlock_crcB006
Thông báo cho ae tin mới nhất nè . mình mới úp rom của bác siumoon cung cấp , rom spain sau khi up xong mình up lại ota sau đó úp tiếp các bả cập nhật trong store thì máy đã dc nâng cấp lên amber , sau khi nâng cấp lên mình đã minh test thử thì máy dc những tính năng như sau: 1:fm. 2: up màn hình tăt nhạc chuông 3:máy không còn nóng khi online nữa,4: nhac chuông khác một tí ,5: có thêm bộ lọc cuộc gọi + sms, 6: pin: để một hai hôm test minh sẽ thông báo lại ,không biết còn gì không nữa chư tìm hiểu hết, không có duoble tap ,còn lại hầu như đã dc cập nhật, nói chung mình khá hài lòng về bản rom này , còn lại ae tự khám phá nhé có gì chia sẽ trên forum để mọi người góp ý .thanks
còn thiếu xíu nữa , máy chạy khá mượt nha ea.😁
Thanks cho hướng dẫn quá đầy đủ của bạn, làm theo 1 lần là được luôn.
À mà ở bước Retry không cần làm nhiều thao tác thế nhé. Cắm sẵn usb vào WP và PC rồi ấn (-) + (nguồn), sau khi rung thì ấn retry ( bỏ qua thao tác giữ 2 nút rồi cắm nhanh usb vào PC).
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác,e thấy amber có khác gì đâu các bác,thứ nhất là ấn giữ số trong history chỉ thấy xoá chứ có thêm các mục chặn cuộc gọi đâu. thứ 2 là phần chụp ảnh đâu thấy khác gì đâu các bác.hay cần làm gì nữa mới lên được amber.thứ tự sau khi up qua OTA xong là phải làm cái ji nữa mới lên được amber vậy các bác
Sylvester
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm 1 phát được luôn,cứ như hướng dẫn làm thì cũng dễ thôi nhưng thắc mắc tí là Amber gì mà y như cũ vậy,cái chức năng mình cần nhất là chặn cuộc gọi thì chẳng thấy đâu,đồng hồ và ngáy tháng bên ngoài hiển thị vẫn vậy.Bây giờ phải làm sao để có cái chức năng đó đây ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019