Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Up rom, fix sms Sky A830 cho mem gà

apovn
14/2/2013 18:2Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heatershot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho e hỏi con sky a830k của e đang dùng tự nhiên h khởi động lại bị treo ở logo jelly bean. k khởi động được các bác ạ. ai đã từng mắc lỗi này chỉ e với. à cái máy của e win 8 cài driver nó nghi là k hỗ trợ là sao hả các bác. h e chẳng cài nổi driver luôn
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heatershot mình đã từng bị lỗi này, lúc đó là do pin yếu mình làm cái gì linh tinh rồi treo máy. Sau sạc đầy pin thì khi boot bị treo ở logo. Phải cài lại rom cho nó. Bạn kiếm 1 máy winXP hoặc Win7 mà thao tác, Win8 chưa kiểm chứng. Nhớ lấy driver cho bản K và ROM cho bản K (hướng dẫn này cho bản A830L )
Hôm nay đem ra quán, anh chủ bảo con này ko có recover cứng trên máy, phải chạy qua phần mềm trên máy tính rồi anh copy cho 1 cái mà chưa xem xét nó thế nào. lại kèm theo 1 câu là em mà recover cài rom khác là anh ko chịu trách nhiệm gì về phần mềm con này nữa đâu nhé. Khổ cháu nó đã nhiều bệnh thì chớ
Bác nào ko tự up được vui lòng mang qua 16 trường chinh để đc hỗ trợ miễn phí nhé.
hjx em đang xài s830k,đang xài rom 4.0.3 nhưng bị lỗi 3g và sóng chập chờn và hay bị mất,đang tính up rom nhưng chưa up bao h nên ko biết ntn,bác thớt up cho e qua teamvie đc ko
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taolayang nếu bạn ở HN, ra hàng đc support free mà. bạn cứ làm theo hướng dẫn xem, trước lúc làm mình cũng k biết gì. Làm xong note lại chi tiết nhất cho ae sau này, giờ làm lại cũng quên quên rồi.
Hiện tại mình đang dùng bản rom có tên "a830_jb_lr_vgv_slim_v1" (quán cài cho).
1. Trong thanh notification của máy mình không thấy có bất cứ 1 nút nào để kích hoạt nhanh các chức năng(wifi,3g,bluetooth...) mà phải vào setting để tùy chình, ai biết làm cách nào để hiển thị các mục đó lên thì giúp mình với.
2. Bản rom hiện tại(a830_jb_lr_vgv_slim_v1) chỉ có ~ 238Mb tuy nhiên mình có tải 1 bản rom "VEGA_RC2_JB_2.11_AIO_v14.2_VEGAVIET" trên diễn dàn http://forum.vegaviet.com có dung lượng tới ~960Mb. 2 bản rom này có dung lượng khác biệt nhiều vậy thì có vấn đề gì không. Vì mình muốn cài bản rom mới thay thế.
Thanks mọi người đã quan tâm!
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toi_loi_acon quan trọng nhất là ổn định trừ khi bạn thích trải nghiệm nhiều rom, vọc chơi thì lại khác. Vì loại Sky này là hàng nội địa HQ, ko support nhiều.

nó ko có quick setting thì cũng hơi lạ nhỉ, có thể là 1 bản rom tối giản. lên Gplay down cái quick setting về xài cũng được.
Có cần up về rom gốc ko bạn hay up luôn bản mới
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này mình ko sure 100% nhưng khả năng là ko phải làm, rom gốc của nó đã là bản 4 rồi thì phải, nhưng mình up luôn bản mới ko cần quay về ROM gốc. các hướng dẫn khác mình biết cũng ko thấy phải Up rom gốc trước.
Máy pro cho e hỏi cài cmw tren win sp dc hk z,e mới mua máy thì có root sẳn rồi,e dg sài hdh 4.0.3!thanks các pro trước...
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kunuku win xp nhé, cài được 😃
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa thử cài 1 rom ở đây, http://choimobile.vn/threads/a830l-rom-galaxy-s4-viet-hoa-fix-loi-ussd-fix-sms-fix-lag-fix-font-da-sac-mau-giai-tri.4925/

đã test và chạy khá ổn, chưa có lỗi gì. Android 4.1.2 tiếng việt
@apovn bác cho e hỏi bản rom ở đầu topic có hơn bản rom này ko ạ ??
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@number_eight rom ở đầu topic là version 4.0.x
còn rom ở choimobile là 4.1.2

cái 4.1.2 mới hơn, ngon hơn, nó xóa đc nhiều app Hàn ko cần thiết nên tiết kiệm pin hơn 1 chút
Máy mình up room lên 4.1 bị lỗi không bật được 3g, bác nào pro chỉ cách với, hoang mang lắm :oops:
apovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn up rom gì, version 4.1.?

trước tiên là nó có cái on/off 3g trên thanh notification bar ko đã ?
nếu có mà bạn click ON mà nó ko truy cập đc 3g thì xem trong Setting/Mobile Network/Access Point xem đã có thiết lập APN chưa ?
nếu chưa có APN thì bạn thiết lập thì sẽ truy cập đc 3g
nếu có APN rồi vẫn ko vào đc 3g thì bạn reset lại máy đi.
nếu ko được nữa thì cài cái ROM mình vừa gửi ở link trên, cài xong tự động có APN luôn, bật 3g là chạy luôn.
bạn ơi cho mình hỏi máy mình mua được hơn 3 tháng rồi thỉnh thoảng nhập nhằng màn hình là bệnh gì nhỉ ví dụ hôm nay 7/11 mình vào cái camera JB+ mình dowload về vào chụp thử bị nhập nhằng màn hình mình thoát hẳn ra vào lại thì hết và mình vào bộ sưu tập để xem hinh vừa chụp mình kéo và giữ thì lại nhập nhằng màn hình thoát ra vào lại thì hết trước ko thấy bị như thế và lúc mình dùng là còn 5% pin ạ ko biết có sao ko nữa mình đang dùng A830L
apovn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocviet1982 chưa bao jo thấy lỗi này 😁

Lưu ý: 1 số bạn khởi động máy bị treo ở logo nhà mạng.
bạn ko vào đc cwm 5.8 nếu đã cài rom 4.1, lúc này phải download cwm 6 về mới dùng đc với rom 4.1.

nếu bị treo logo, thử vào cwm bằng cách bấm 2 phím: power + volum(+) cùng lúc. nó sẽ hiện lên biểu tượng android, và sau đó là 1 menu. vào wipe data đi là lại khởi động đc, ko cần cài lại rom. khởi động lần đầu cũng mất 3,4 phút nhé. đừng vội.
Chu pic cho e xjn cach gjaj quyet e sky 830 voi..e no dang nhu the nay ne
vinh 123
ĐẠI BÀNG
10 năm
dã cài driver nhưng không kết nối với pc được😕
@vinh 123 Cài driver xong, phải vào manage drive, chọn update cho nó nữa kia. Hồi mới dùng sky, của tui là bị vậy đó.
Cho mình hỏi, dùng sky, khi cuộc gọi đến hay tin nhắn đến sẽ không thông báo tên người gửi đến (đã lưu trong danh bạ). Làm sao với vấn đề này???
thích .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019