Hướng dẫn Up ROM Galaxy Note LTE E160L phiên bản V 4.1.2 ( một bản ROM tuyệt vời )

VuThang
2/3/2013 1:17Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cần thiết fải đưa về 4.0.4 r lên ko?
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vucaocuongttytbt Không cần đâu về V4.0.4 đâu bạn cứ để V4.1.2 rồi làm đúng các bước hướng dẫn ko bỏ bước nào đảm bảo 100% thành công. Các chức năng đa màn hình và Air view ( Chức năng này thích cái là khi bạn đọc báo nó có 1 con mắt theo dõi bạn. Bạn cứ dán mắt vào đọc báo thì ko bao giờ màn hình bị tắt. Nhưng bạn quay mặt đi thì nó sẽ tự tắt màn hình theo thời gian bạn để màn hình tự tắt ví dụ 15s chẳng hạn để tiết kiệm PIN) dùng rất OK.
Nếu bạn thích V4.0.4 Tại sao bạn ko cài bản ROM theo hướng dẫn http://www.vn-zoom.com/f478/huong-d...t-ban-rom-tuyet-voi-2348995.html#post14602226Tiêu đề là UH24 V2.1 nhưng khi bạn tải về sẽ là UH24 V3.0 ( đó là bản ROM mới hơn và ổn định nhất trong V4.0.4 của E160L)
Bản này m bị lỗi bluethoot.
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vucaocuongttytbt Ồ. vậy sao mình ko bị nhỉ. Vẫn gửi BT bình thường mà. Bạn thử Wipe factory máy hoặc định dạng lại bộ nhớ trong rồi làm lại từ đầu xem. Nếu ko đc có khi thiết bị BT trên máy bạn có thể bị lỗi...
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hihihi
Hihihihi. Không có gì. Thấy hay chia sẻ anh em dùng cho vui thôi. Chúc bạn và Gia Đình luôn Mạnh Khỏe-Hạnh Phúc và Thành Công nhé. 😆
@VuThang Chào Vuthang! Cảm ơn bạn, mình đã biết vọc vạch chút rồi- Thấy hay lắm.
@VuThang bác cho em hỏi. máy em up rom xong ấy.cột sóng không hiển thị nhưng vẫn gọi được.với lại thi thoảng báo biểu tượng mất sóng và không gọi được.có cách nào fix lại không ạ. đa tạ bac 😃
thế bản rom này của bạn úp lên có phải bản rom chính thức không bạn!
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó được chỉnh sửa trên bản ROM chính thức đấy. Nhưng đã bỏ toàn bộ App Hàn Quốc. Để ngôn ngữ Việt Nam là mặc định.
ngon mình cứ tưởng bản đấy là bản sào nấu không phải bản chính thức , à mà mình nghe nói bản này nghe nhạc bị lỗi phải không bạn
Đã tải xong tối nay làm xem thế nào sang mai có con "chuột bach" cho ae chiêm ngưỡng.chúc m may mắn đi nào các bạn.
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vucaocuongttytbt Cứ làm đi. Nghe có vẻ bác này cũng rất cẩn thận đấy. Hỏi han và kiểm tra cẩn thận trước khi cài thế là tốt. Cứ làm đúng hướng dẫn 100% thành công. Không phải lo lắng gì hết.
@VuThang Bản này mình thấy Pin hơn yếu ... sạc pin thì cực lâu ...
Bác cố gắng fix đc thì tốt
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxlinhxinh Bạn hay cài ROM mới thì dùng 2 phần mềm này mà quản lý PIN nhé. Mình vẫn dùng và thấy cũng rất hiệu quả. Các Bác xem sao nhé.

1) Battery calibration- Phần mềm quản lý pin không thể thiếu cho Android

Các vấn đề thường gặp trên android đó là pin sụt nhanh, nóng, báo sai % pin khi sạc và sử dụng... nhất là sau khi up một rom mới.

Với phần mềm Battery Calibration bạn sẽ được quản lý pin một cách tốt hơn, chuẩn xác hơn và cảm thấy thời lượng pin như được kéo dài hơn. Thật sự hữu ích cho các bạn sau khi up rom xong một rom mới và sử dụng phần mềm này.
Yêu cầu máy cần Root. Khi vào Battery Calibration lần đầu root yêu cầu bạn Allows thì bạn cứ Ok làm theo nó.
Khi sạc đầy pin 100% , để nguyên sạc sau đó chạy phần mềm nhấn vào Battery calibration báo Calibration succeeded là bạn đã thành công rồi đó báo Calibration succeeded xong thì rút sạc ra .

Link tải :
http://www.mediafire.com/?1jv1itskc7b8ux8

hoặc

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.nema.batterycalibration&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5uZW1hLmJhdHRlcnljYWxpYnJhdGlvbiJd
2) Full Battery Alarm - Ứng dụng thông báo nhạc khi xạc pin đầy cho android .

Đôi khi sạc pin chúng ta thường không để ý khi nào thì pin đầy,nhất là khi ngủ ! do vậy pin sẽ bị chai khiến thời gian sử dụng pin không được lâu. phần mềm không gây nặng máy. Ứng dụng khá nhẹ và hiệu quả.

http://www.mediafire.com/?o7bn65e3229p91c

hoặc

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.crazydog.fullbatteryalarm&hl=vi
Đen nhưng may quá là may,đang định làm thì mất điện đến jo còn tôí om.hihii
bạn đăng lên Fshare nên khó chịu quá, tải lên trang khác đi bạn, nó chỉ cho down 1 lần rồi bắt đợi mệt chết....
các bác cho em hỏi sao em cài 4.1.2 xong khởi động lại treo logo utimate nhỉ. em đang từ 4.0 nên. bây giờ cài bản nào vào để nên đc các bác chỉ giúp. thank
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@canhcps Khi Up rom xong thì khi động lần đầu sẽ rất lâu đấy. Nó cứ nhấp nháy ở Logo Samsung 5 đến 7 phút đấy. Có khi lâu hơn 1 chút. Rồi sẽ chạy vào hệ điều hành bắt bạn thiết lập máy bạn cứ OK là xong.
Còn nếu Logo Samsung treo quá lâu thì bạn thử làm lại như sau:
Bạn up rom bằng Recovery v5.5.0.4 thêm 1 lần nữa là được.
Làm như sau:
Tắt nguồn, nhấn đồng thời 3 nút Volume (+) , Volume (-) , Power khi thấy chữ Samsung hiện ra thì bỏ đồng thời 3 phím ra. Sẽ hiện ra CWM-based Recovery v5.5.0.4 bạn tiếp tục làm như sau:
- Bạn chọn install zip for sdcard/choose zip from sdcard rồi bạn chỉ đến File McQueen_E160L_MB2_SMS_4.1.2.zip trên thẻ nhớ để cài ROM V4.1.2. Lúc này máy sẽ tự động chạy. Khi đã cài xong ROM bạn đừng vội bấm reboot system now ( khởi động lại bây giờ) mà tiến hành cài E160LKSJLL7_radio.zip ( mục này để fix cột sóng của bạn ROM trên, nếu không cài bước này vẫn gọi được nhưng điện thoại không hiện được vạch sóng nào) bạn chọn install zip for sdcard/choose zip from sdcard rồi bạn chỉ đến File E160LKSJLL7_radio.zip để fix sóng .
Kết thúc quá trình up rom và fix sóng bạn chọn dòng reboot system now để điện thoại khởi động lại và vào các cài đặt người dùng ban đầu, bạn chưa vội cài đặt gì cả, cứ bấm Next đến khi Finish.
Hưởng thụ thành quả.
cái này 4: Linh Radio: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=269609&uk=4077164451 sao mình không tải về được nhỉ??? tiếng Hàn nên không biết làm sao??? chỉ giúp mình nha
cám ơn bạn greenmanise03 nhiều về vụ radio nha
hic down rom nưar chừng bị văng hoài, ai ở tp HCM ko? cho mình địa chỉ liên lạc mình đến chép về cài đi, hay cai giúp mình luôn thì tốt quá 😃😃
Đã thanh công.
Based on official E160LKLJMB2 Firmware
Khởi động logo chuẩn Samsung
Xóa các app Hàn Quốc
Add Air ViewAdd Multi-Window
nhắn tin 160 ký tự và hơn thế nữa.
Lấy ngôn ngữ Việt Nam làm mặc định
Mỗi tội ko hiện 3g mà là 4g.hic
Ko hiện 3G mà là 4G khắc phục ntnao bác VuThang?
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vucaocuongttytbt Chẳng sao cả. Lúc hiện 3G 4G thôi mà. Vào cứ ầm ầm thôi. Chắc mạng 3G của bạn khỏe. Chỗ mình thấy toàn hiện 3G thôi. Lúc nào vào khu vực mạng nhanh hơn thì nó hiện 4G. 😆
Thành quả của e đây
hic, minh không đưa về download mode được anh em ơi 😔( bấm 3 phím như hướng dẩn thì ko ra con androi mà ra toàn tiếng Hàn thôi, ai giúp mình với....
mình up trực tiếp từ bản gốc 2.3.6 thì phải
ai ở Sài Gòn giúp mình với 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019