Hướng dẫn Up ROM Galaxy Note LTE E160L phiên bản V 4.1.2 ( một bản ROM tuyệt vời )

VuThang
2/3/2013 1:17Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao bản này em up room lên xong kết nối Samsung Kies lại không thể nâng cấp được nhỉ. Bác VuThang xem cái lỗi đó khắc phục được không Bác
Bác VuThang ơi..hum wa mình up lên 4.1.2 theo đúng hướng dẫn của bác,nhưng vẫn bị lỗi ko gửi sms được.bác chỉ em cách khắc phục ạ.còn lại vẫn bt.
bác nào ở hcm up hộ em với. thanks
sau khi thử qua nhiều rom, kể cả rom gốc, mình dừng lai ỏ bản rom này, đây là bản rom mình thấy phù hợp nhất với mình. cảm ơn Mc Queen.
Các bác cho e hỏi muốn hiển thị % pin thì làm thế nào ạ. Hôm nay mới cầm con android đầu tiên nên rất gà các bác đừng gạch tội e.😁
@quangluongqt cài đặt-- hiển thị--tìm hiển thị %pin
@mkdluffy Thank nhiều nhiều😃
Các bác cho e hỏi cách fix lỗi ko gửi được tin nhắn với ạ, thank các bác nhiều ạ.
Các bác hướng dẫn dùm e cách fix lỗi ko gửi được tin nhắn với ạ.
Rom này sao ko chuyển từ 3G/4G về 2G only được vậy ạ, hoặc chuyển được mà e ko biết cách các bác hướng dẫn e với luôn ạ, thank các bác nhiều.
@quangluongqt Máy Hàn phải root và cài rom khac thi mới fix dc tn, bạn làm theo hướng dẫn ở đầu trang là được mà.
@quangluongqt Bạn làm như hướng dẫn nhé(sử dụng cho máy e106l)
Tình hình la up rom xong máy ở sẵn chế độ LTE sẽ hao pin hơn.bạn chuyển về gsm (2g) hoặc chế độ auto gsm & wcdma nếu muốn dùng ( 3g).ở trên bàn phím thao tác 319712358
sau đó nhập pass là 0821
vào phần data setting-->pref--> chọn gsm,wcdma only--->xong bấm vào chỗ chữ hàn--yes--yes máy sẽ khởi động lại.là ok
@hoangnx77 Như vậy thì hơi phiền phức nhỉ? vì mỗi lần muốn chuyển lên 3G/4G thì lãi phải khởi động lại máy. 😔
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dạo này bận quá ko hay vào mạng được. Những câu hỏi đều được các bạn nhiệt tình và có kinh nghiệm trả lời hộ rồi. Cám ơn các bạn!
sao bản này lại hiển thị 4G nhỉ.
đó chỉ là cái icon thôi mà bạn ;)

Bản này không nấp cấp được hả mấy bác.
cho mình hỏi là sau khi khi up rom 4.1.2 xong mình vẫn bị lỗi 80 ký tự.
máy mình là note shv-e160s.
strikeforce
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thanh Lịch Nguyễn ủa sao bạn là bản S mà lại Up Rom bản L, bạn kiểm tra lại xem
sao e k dow rom được nơi bác ơi, cái link fshared thì dow nữa đường nó đứng, cách 2 tiếng mới cho dow 1 lần, còn link box sao cũng k dow được, nó hiện thông báo là ngoài băng thông gì đó, bực bội quá, còn cái rom mà k dow được T___T
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn tải bình thường bạn à. Bạn kiểm tra lại mạng nhà bạn xem sao?
có bản v.4.2 full tiếng việt không nhỉ, bản v.4.1 nó nhanh hết pin quá.
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện tại chưa có bạn ạ! Để PIN dùng khỏe hơn bạn nên làm theo hướng dẫn trang 1 đấy bạn. Chúc bạn một chiều vui vẻ!
Thanks bác VuThang nhiều. Chúc Bác sức khỏe và hạnh phúc.
VuThang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhtamit Mình cảm ơn bạn! Các bạn thông cảm dạo này mình bận công việc không lên được diễn đàn nhiều để nói chuyện với anh em được nhiều. May quá có 1 số bạn nhiệt tình và rất hiểu biết giải thích hộ 1 số lỗi rồi. Mình chào bạn chúc bạn và Gia Đình - Mạnh Khỏe - Hạnh Phúc.
Máy mình cũng đang chạy rom này, thấy cũng ok, pin trâu, nhưng sao mỗi lần vô ứng dụng hay vô chương trình thì cảm giác nó đơ chậm chứ không vào ngay. Như bấm vào tin nhắn hay vào nhật kí cuộc gọi cũng vậy.
take999
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào up rom này xong ko nt đc ko. E sài mạng vtel. Ko gủi đx tin nhắn gì cả.
Có bác nào xài rom này mà lúc tắt nguồn thì màn hình giật giật rồi mới tắt hẳn k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019