Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn up room offline cho sky a830 s/l/k

traianninh444
2/10/2012 12:45Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muon add dc thi phai lap sim vao may iphone hoac 1 so dong may co chuc nang nay.sky ko thao tac dc.

Sent from my IM-A830K using Tinhte.vn
thatha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@traianninh444 Bạn có thể nói rõ những máy nào add được số điện thoại không ? Mình cũng đang bị tình trạng không nhắn tin được mặc dù nghe gọi và nhận tin nhắn bình thường.
anhthu0302
ĐẠI BÀNG
11 năm
@traianninh444 ko cần cắm sim vào ip đâu.....làm ngay trên dế sky cũng dc bạn à.....
làm theo cái này bạn nhé
nhấn ##7593# -> chọn SCA Setting -> sửa chuỗi số SMSC theo số tổng đài cung cấp, ví dụ:

Vinaphone : "+8491020005",145
Mobifone: "+84900000023",145
Viettel : "+84980200030",145

-> bấm Save để lưu kết quả.
làm dc nhớ cho mình cái like khích lệ tinh thần nhé
@anhthu0302 làm như bác hướng dẫn chẳng dc
thieuha01
TÍCH CỰC
11 năm
máy đã root rồi có up offline đc ko bác
sao con 830s của mình cài driver mà nó vẫn báo thiếu driver MTP nhỉ
sao cái bước 9 cái chỗ bắt đầu nâng cấp của mình load mãi ko thôi nhỉ
Bị như hình bên dưới phải làm sao nữa các bác? Down xong newusbdriver rồi, cài đặt nó không báo thông số gì hết. Làm lại các bước tù đầu lại xuất hiện như hình bên dưới. Làm cả chục lần mà nản luôn.
lost
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank bạn,làm ok

no len 3% rui đứng im. mình chịu
Hix mình làm như trên sau đó chạy = run as admin thì được nhưng nó lại ra lỗi mới.
Windows cannot find hfs.
Còn hok chạy admin thì hfs vẫn lên bình thường nhung vào update thử thì nó cứ chạy hoài hoài.
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@hnlove4ever bác tham khảo nhé :

Các bác click chuột phải vào file cmd, chọn edit

các bác sửa lại đường dẫn thư mục ở phần

regsvr32 SkyUpdate\SkyUpdate.ocx

cho đúng, giả sử em đang để ở đây :

D:\software\android\upoffline\SKYOfflineUpdate

thì em sẽ chèn thêm vào sau "regsvr32 " như sau:

regsvr32 D:\software\android\upoffline\SKYOfflineUpdate\SkyUpdate\SkyUpdate.ocx

save lại !

Chuẩn bị xong xuôi Bắt đầu cài nào : ( Nhớ là chạy bằng cách : Click chuột phải lên file cmd, chọn run as Administrator > OK )

hoặc bác tham khảo thêm bên này : http://www.tinhte.vn/threads/1421720/page-234#post-29697038
@maxiqboy thank bác, e chuyển sang win xp úp thì k phải sửa gì, cứ thế phang phát ăn luôn
thanhsangc5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxiqboy sao em làm như bác là nó nhận skyupdate.ocx nhưng lại thông bao là không tìm thấy file hfs là sao, nó như thế này:
@thanhsangc5 Mình cũng giống bạn , chuyển sang con lap thì nó thế này đấy . Trên PC thì nó nằm im quay tròn hehe làm đủ mọi thứ rồi giờ em nó đang trong tình trạng upgrade với biểu tượng màu đỏ hoe
chỉ cần các bạn chú ý đoạn tên mã của máy và đặt đúng vị trí file BINX là vào hết. mình nạp hoán đổi 760s <> 770k , 830L <> 830K <> 830s vào hết. khởi động vào rom bình thường đó bạn. mình làm bằng XP , có thất bại vài lần đầu. giờ thì nuột rùi.
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@vlonglinh1990 mình thì chả đâu vào đâu cả, lúc lỗi nọ, lúc lỗi kia, chả biết là sao nữa, trăm lần mới đc duy nhất 1 lần 😔
ai cho em hỏi e up offline mà sao cái IE nó cứ xoay vòng vòng hoài, làm k dc
@hoangvycdnl8 may tinh cua ban la IE 7 hay 8,neu la 7 khi bat dau co vong tron xoay no hien ra 1 phan mem bo tro ban chon ok la dc,con IE 8 thj chj can kick vao bieu tuong mau xanh o phia tren duong link la dc
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangvycdnl8 xoay vòng vòng là nó đang tải USB driver đó, tải chậm rì nên bác cứ vứt đó, lát sau là oki thui
mình mới mua con a830 vẫn còn gà mờ lắm,bác nào biết cách chụp ảnh có đèn flash chỉ giúp e với, e đang dùng bản stockrom 2.3.5
mình có con 830s mới xách tay bên hàn về .bị khóa mật khẩu,toàn tiếng hàn mình muốn cái đặt mới lại HĐH để có thế dùng dc thì làm thế nào vậy?giúp vs 😃
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Slimkyle tạm thời bác vào phần setting để mò lại tiếng Anh, còn các công việc up như thế nào bác phải vào đúng Page của 830s trên tinh tế để tham khảo đàng hoàng chứ sao lại hỏi ở đây 😁
@Slimkyle Bạn vào Recovery (vol up + Power on) chọn Factory reset để xoá bỏ mật khẩu thôi.
hnamnhtt
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm đi làm lại 3 lần đúng theo hướng dẫn đến đoạn cuối thì .....chạy logo mãi không vào được ... 😔 là sao đây???!!!
@thanhlongnet ai làm ơn cho mình xin link MF với.....
nếu bạn nào có lỗi thì mốt số kinh nghiệm dành cho các bạn nè(mình mất 2 ngày mới làm được):
thứ nhất nên kiếm win xp mà làm! tốt nhất dùng chương trình máy ảo.
thứ hai là sửa file run có một bác hướng dẫn ở trang 2 đó!
thứ 3 nếu dùng bản khác thì phải sửa file download.inf theo thông số của bản mình dùng cho phù hợp! nếu các bạn còn lỗi nữa thì pm yahoo cho mình mình sẽ hướng dẫn kĩ hơn! yahoo mình là: phapnd2590!
Mình đã làm theo cách này và đã thành câng với A760s nhưng chưa bao giờ được cho A830 cả. Có ai biết vì sao không, giúp với.
hnamnhtt
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai sử lý vụ sms cái...bực quá
bạn ơi cho mình hỏi
mình làm như bạn hướng dẫn rồi nhưng mà sao nó cứ chạy đến 56 % là dừng lại vậy . mình dùng máy Vega R3 IM850L
up room sky.JPG
@a_h651 Bạn thiếu file download của bản rom đó

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@bedepzai vậy xin hỏi file dowload đó là file gì . và tải ở đâu hay là sủa đường dẫn như trên la được
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@a_h651 chắc là file download.inf à ? bác check lại xem có ko ?
E còn gà nên k bít giá tốt để mua a830. Các pro có thể cho e biết mua 2 hand giá nhiêu là đẹp k? Hồi âm là like. Hj giúp e nha.
shprohp
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác giúp e vs, e đang dùng sky 830k, cài rom dxrm v2 nhưng mà hơi đơ nên e quyết định về rom gốc dùng, ai dè up xong xuôi khởi động máy nó dừng lại ở biểu tượng olleh ko chịu chạy tiếp, sao giờ các bác ơi 😔(
@Nguyen van lam1992 Chay fastboot cài lại driver,sau đó cài cwm qua fastboot.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@bedepzai bác chỉ chi tiết cho em với ạ
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Nguyen van lam1992 bác tham khảo ở đây nhé :

Cấp cứu nhanh khi máy bị đơ, mất recovery :
Cài recovery 5 hoặc 6 nhanh chóng bằng FASTBOOT
http://www.tinhte.vn/threads/1421720/page-202#post-28977554
@maxiqboy Em xin chân thành cảm ơn bác chúc bác có một ngày mới,một năm mới tốt lành máy em đã điều khiển được rồi ạ em cám ơn bác nhiều lắm 😁 ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019