Hướng đẫn up Room+root Galaxy win i8552

hungshady
6/7/2013 14:31Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai giúp mình với, sao mình có sẵn SuperUser rồi nên k root được...Chả hack game được luôn @@ Thớt giúp mình với, mới mua về chưa rành 😃
@khanhdeptrai0910 Xin hỏi bạn đang dùng bản room nào
Root galaxy win i8552 cho rõõm I8552XXAMDB root xong reboot lai treo may lun,chang hieu noi,moi mua ve chi vi cai vu root nay ma fai cai rom lai may lan xot wa di
ban D9 cung chang dc bo tay voi chu thot
co bac nao con cach root khac khong chi e voi,con note n7000 root de the ma sao con nay kho khan wa,gio fai cai lai ban rom moi cung voi may cai ung dung mac dinh thay ghet ma ko lam sao xoa dc,chan woa
@spider4981 Nếu bạn ko root d. Và thấy ghet các ừng dụng mạc định chạy ngầm bạn vào quản lý ứng dụng và chon tắt khi nào cần thì bâjt lên
đọc mấy cm xong chả dám làm luôn treo máy thì khổ hic có cách nào dế hơn không nhỉ
Đợt. Này đi làm bận quá nên ko giải đáp cho AE dc mong anh em thông cảm
1 số bạn bảo ko root dC hay là root xong khởi động rồi bị treo máy thì do các bạn chọn sai supesus thôi
Dưới đây là hình ảnh mình đã root thành công
tat di thi dc roi day.nhung xoa dc no se hay hon vi khi xoa di may se nhe hon,chu thot noi minh chon sai supersu xin thua chon ca 2 va ket qua la thay dc icon SU nhung toi do la may dung lun.chu thot keu cai D9 moi dc cung thu lun roi.hau qua la phai cai lai rom vai lan cho quen tay,da co gang het suc xin danh po tay,thoi danh cho cao thu vo lam nao co cach root khac ko?
chi co dieu hoi an han la ruoc e nay ve,neu biet truoc ruoc e S3 ve ngon hon root de,ma con co nhieu rom de tuy bien,con e nay chang voc dc gi chan nhu con gian
co bac nao biet cai hoi win i8552 nay o dau ko? chi e tham gia voi,xem co luc loi dc y kien nao hay hon ko?
Co bac nao bi loi video tai o YouTube coi dc ma tai tren trinh duyet web mac dinh thi ko xem dc tren phan mem xem phim mac dinh cua may ko?phai tai mx pl ve moi xem dc vay bi loi gi nhi? co bac nao bit chi e.galaxy win i8552
@spider4981 Hình như dùng room MG1 bụ vậy chứ mình dùng ROOOM BD van xem bt
@hungshady Bạn sai rùi. Điện thoại cũng như máy tính, nó chỉ được lập trình chạy 1 số cái cơ bản.
Còn muốn xem thêm thì ta cần phải có codec mới xem được.
@spider4981 Cũng như máy tính ko thể xem được file video rip từ DVD. Bạn cần phải có 1 số phần mềm hỗ trợ codec như K Lite Codec Pack (Media Classic), ......
Hoặc như fire fox thì không xem được video trên 24h, cần phải được cài thêm Plugin Flash Player, trong khi đó Google Chrome được tích hợp sẵn nên ko cần cài thêm.
phai vay ko ta?.minh vua update ban moi nhat,luc truoc moi mua ve ko thu vu nay,bay gio update roi moi biet bi vay
Bản mới nhất XXAMGko root dc bạn nhé mình đang cố tìm cách root XXAMG3
Con này có 2 bản i8550 và i8552, 2 bản khác nhau ntn thế? Mấy bro đang xài con này cho hỏi máy xài pin good ko? Ưu điểm và nhược điểm em này ntn?
@kiemthu123 I8552 pin very good.nghe goi voc moi thu 1 tieng co the tru dc 2 ngay.con choi game nang duyet web=3G thi tru dc het ngay.may cung it nong.noi chung la good. moi toi chua co cach root on dinh.neu root dc bo bot nhung phan mem ko can thiet thi pin con good hon nua
Thâsy con này dùng bình thường ko root thì masy ko mượt được con i8552 này là chip a5 nên tích kiệm pin hơn
Bạn ko hiểu rồi ý đây là khu nhất vào video trên.web bạn sẻ dc chọn chế độ ung dụng videol(phim) hay là internet ( là download video về)
Ở con galaxy i8552 này bị lỗi như vậy đó
Thớt dùng rom nào vậy ? Khi em mua mới về thì root theo cách của Bác ngon...Nhưng em update rom @@ giờ không biết root kiểu gì ?
@khanhdeptrai0910 Mình đang dùng room XXAMG3 có yêu điểm vá dc 1 số lỗi và nhược điểm là ko root được nên máy lag lắm. hay bị tràn ram đang cố tìm cách để root room XXAMG3 Này ngoài ra room XXAMG3 NÀY CÒN ko xem được ứng dụng video trực tuyến(ung dụng nha chứ ko phải là video)
Tốt nhất dùng room XXADB là root dc và xóa bớt các ứng dụng hệ thống ko cần thiết ngoài ra
Nên dùng thêm ứng dụng Greenfy để
Đóng băng các ứng dụng chạy ngầm như facebook vv như vậy giúp máy chạy mượt mà hơn và ko bị tràn ram
@hungshady Cho mình xin cái link được không bác ;)
@khanhdeptrai0910
Đơ boot màn hình khi cài chainfire 3d 3.3 @@
Các pác cho e hỏi! con này có kết nối USB bình thường như mấy máy khác đc không? (ý e là e muốn kết nối USB với tivi nhà e để xem nhạc, xem phim ấy, nó ko nhận, chỉ nhận file ảnh ko hà) có ai làm đc chỉ e với) cảm ơn trước !
@phucminhit Nếu muốn nhận file nhạc thì bạn tao 1 Thư mục
Tên thư mục là My music rồi cho nhạc bạn muốn nghe vào
Còn video thì bạn tạo mục video cho video vào thư mục đó bạn nên chọn video .mp4 nha thì
Tivi và đầu thu kỷ thuật số có cắm dc usb mới nhận nếu video đó ko phải .mp4 thì bạn ddooro lại là đuôi của video đó là .mp4
Mình đã up rom của trung quốc bằng odin mới sửa lại được máy...nhưng giờ, bộ nhớ trong mềnh có 1gb @@ Ai giúp mình backup rom bằng rom manager, rồi mình restore lại, giúp mình nhé !
Nế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019