Hướng đẫn up Room+root Galaxy win i8552

hungshady
6/7/2013 14:31Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chỉ tìm được bản Rom của trung quốc để sửa treo boot, nó có đầy đủ PIT,Boot, PDA, CSC,Phone mới sửa được...Mình không thể kiếm được rom như bạn nói, cho mình xin
Cảm
Cảm ơn bạn đã hướng dẫn! Nhưng vẫn ko đc bạn à! Tivi nhà minh nó nhận hầu hết các file video. Nên ko quan trọng đuôi gì. Vấn đề là mình cấm vào nó nhận chỉ toàn file ảnh. Ko duyệt đc file khác. Ức chế thật. Có bạn nào làm đc chỉ mình với. Tivi nhà mình hiệu samsung thuộc series 4
E nghĩ nguyên nhân do máy này nó chỉ có giao thức kết nối là MTP, không có UMS. E thấy galaxy S3 có chương trình của bên thứ 3 cho phép đổi gaio thức kết nối, ko biết bạn nào có chương trình cho máy này ko? Share e với! Xài máy mới mà kô có kết nối đc, lại ko có cổng HDMi nữa. Tức thật.
@phucminhit Mình chư thử kết nói với tivi bao giờ neenpotay luôn ạn sang mục hỏi đáp nhờ các pro giúp hjhj
Bạn nào đang dùng rom XXAMG3 mà muốn root thì dùng Odin hạ rom về XXAMDB, cách hạ rom và root theo hướng dẫn của chủ thớt. Tôi vừa root thành công hôm qua.
Download rom XXAMDB Việt tại địa chỉ này: details/9364/Galaxy_Win/GT-I8552/XXV/I8552XXAMDB
Chưa đủ quyền add link nên chỉ post được địa chỉ như trên, các bạn thêm " .html " đằng sau và "http hai chấm gạch chéo gạch chéo chấm samsung-updates chấm com gạch chéo đằng trước
Nhân tiện hỏi chủ thớt có biết root con galaxy tab 3 7.0 (SM-T211) firmware: T211XXAMGL không bày cho tôi với, tôi cũng đang tìm cách root nốt con này.
@Chuối Cua Bạn có thể làm theo cách root giống root galaxy.win xem dc ko mình nghĩ là dc đó
Ai up thử room mới I8552XXAMH2 chưa hiện tại mới có cho 1 vài nước châu Âu. Chứ việt nam chưa có mình là mình đang hóng phiên bản adroid 4.3
Đã root thành công...tks bác hungshady....đang bí chỗ clock word mod cho cái galaxy win quá,không biết cài thế nào,moi người với anh hungshady chỉ mình với.
máy mình đang xài AMG3 sẵn thì có phải room lại nữa không vậy ai biết chỉ giáo với
mình vừa thử framaroot 160 ấn superuser rồi ấn gandaft máy đơ 1 xíu rồi tự out vậy là sao hic
Vậy là ko root đc chứ sao. Hiện giờ hình như Room AMG3 chưa có cách root. Muốn root phải chuyển về MDB như ban Chuối Cua hương dẫn
cuối cùng cũng root được lần đầu tiên làm cũng hơi run tay 😁
bạn ơi sao mình up nó cư báo lỗi ko up được
@vu the duc b up rom nào mà lỗi mh o up mà hạ rom xuống AMDB để root
ban cho mình xin passs pass bằng tiếng tàu ko gi nén được
@vu the duc bạn nói sao mình ko hiểu lắm tất cả các file mình đều là file nén và ko có mật khẩu bạn nhé
tình hình là sau khi root xong chạy game máy rất hay bị tự khởi động lại pro nào giúp e xem như vậy la bị gì được không 😔
@typ294 Bạn ak root chỉ là giúp bạn thông nhập vào quyền tối cao bên trong có thể do bạn cài 1 ứng dụng nào cần quyền root và lỗi nếu lỗi quá bạn up lại room và root lại
chu thot da root thanh cong rom moi cua galaxy win chua zay?
Dang hóng
Chủ thớt cho hỏi vì sao ram cua Galaxy Win 700 --> 800 mb mặc dù không chạy ứng dụng nào hết , làm máy chạy chậm và lắc lắm
có cách nào để hạ RAM xuống hoặc làm máy chạy mượt hơn không. Xin mọi người giúp dùm .THANK!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
cho e hỏi máy kết nối wifi rồi nhưng vào mạng lai kêu không có kết nối là sao ạ có ai bị giống e không???????:oops:
@typ294 mình dùng wifi ở nhà vẫn bt nha
@hungshady e root xong dùng wifi lần đầu vẫn bt nhưng vài lần sau là bị kết nối được wifi nhưng không vào mạng được các ứng dụng dùng mạng cũng không kết nối được e up lại bản gốc đã back up thì lại vào bt trong khi root xong e không del gì chỉ cài freedom để ..... vài game bó tay chắc bản AMDB có lỗi gì về wifi thớt thử xem có bị giống e không????
Đã Root thành công Galaxy Win I8552 bản rom mới nhất Room AMG3 Chi tiết các bạn vào đây
http://www.tinhte.vn/threads/phan-mem-huong-dan-root-cho-zte-samsung-motorola-htc-dac-biet-cho-em-galaxy-win-8552.2136478/
@thangloi5577 bác đã root được chưa vậy
@thangloi5577 hình như root xong toàn tiếng tàu à bác
có hình hướng dẫn đó bạn cái này tôi thử từ lâu rồi nhưng ko root dc cho bản AMG3 đâu khi root toàn lỗi báo không thành công anh em ai root dc rồi thì cho it hình ảnh đi
@hungshady đã root được nhưng không biết up hình ntn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019