Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng đẫn up Room+root Galaxy win i8552

hungshady
6/7/2013 14:31Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai up thử room I8552XXAMH2 14.08.2013 chưa nhớ là up xong vẫn tiếng việt ko nên khôi phục cài đặt gốc là mất tiếng việt sang tiếng tầu đó
Đây là hình ảnh chứng minh
có bac nào pro cho em hỏi cách chỉnh dialer cuộc gọi đến cho cái tên người gọi nó nằm ở giữa bên trái màn hình như hình dưới đây ko ? 20130922_120007.jpg
@vu the duc Cái vấn đề của bạn là phải mod lại firware.apk rồi mở nén qua 7zip tìm mục chưa các file cuộc gọi và hình ảnh thay thay thế
Nếu bạn am hiểu vọc vạch thì nên làm còn ko tốt nhất là ko nên làm vì rất phức tạp dễ gây treo logo sam sung
Đây e có bài mới root mọi phiên bản và cài recovery cho galaxy win i8552 đây các bác tham khảo nhé, thanks bác chủ thớt
http://www.tinhte.vn/threads/root-galaxy-win-i8552-22-09-2013.2177149/
mrsun22
ĐẠI BÀNG
11 năm
này cho mình hỏi, làm thế nào để vào recovery, bấm home + power +volume up mãi k đc 😔
http://www.tinhte.vn/threads/root-galaxy-win-i8552-22-09-2013.2177149/
bác sang bên bài of bác dinhphuc1202 này xem coi có hướng dẫn recovery đó e cũng làm được rồi mặc dù chưa làm bao h hê
mrsun22
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic sao chạy odin ok rồi, nhưng mà nhấn phím power + volume up + home ko được nhầy =((
bác bật odin load rom sau đó tắt máy volume up home rồi mới power giữ 5s rung thì thả power cắm cab hiện ô màu vàng or xanh (tại e up toàn hiện xanh dương chứ không vàng như thớt nói) rồi start chờ 15 20p up xong máy tự restart cập nhật linh tinh odin xuất hiện chữ pass là oki rút cab được rút cab là up rom thành công
mrsun22
ĐẠI BÀNG
11 năm
@typ294 lên thành công rồi, có điều tự dưng khởi động lại máy, đang sử dụng :|
@typ294 xanh dương y hệt mh, máy mh thì mới mua đợt này hà
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
10 năm
XIN ROM 4.3 CHO WIN S8552 DI, TKS
@BLOODRANYE 4.3 mình đã thấy sam sung thử nghiệm trên antutu nhưng đến nay vẫn chưa hotro cho khách hàng .mình nghĩ có lẽ sam sung ko cho galaxy win lên android 4.3 mà lên thẳng android 4.4 kitkat
minhtanpm
ĐẠI BÀNG
10 năm
ơ cái này là bản rom chứ ko phải root máy hả bạn ???
minhtanpm
ĐẠI BÀNG
10 năm
có thể cho mình file root of galaxy win ko ?
minhtanpm
ĐẠI BÀNG
10 năm
phải up room I8552XXAMDB xog mới root đc sao ?
@minhtanpm Có nghĩa là mày bạn chạy room I8552 XXAMDB
Phiên bạn room đấy mới root bằng cách này dc nếu ko ở phiên bản đó bạn có thể dowload room về rùi up room xong thì bạn root máy
galaxy win đang bị 1 lỗi nghiêm trọng, ko xem được flash trực tiếp trên web : ví dụ như mp3.zing.vn hoặc nhạccuatui.....

bạn nào dùng galaxy win sẽ thấy nguyên 1 dàn galaxy win bị lỗi này, chỉ có cài ứng dụng mới xem bình thường ........
Ức chế quá, hỏi các Pro tý:

Con Galaxy Win mua hộ ông anh (chắc con của các bác cũng thế), mặc định trình quản lý danh bạ của nó ko seach ra kết quả đầy đủ, em lấy ví dụ danh bạ em có Quyền, Quyết, Quyên, Quyen
- Nếu em tìm kiếm và chỉ gõ Qu thì ra tất
- Nếu em gõ Quye nó chỉ ra mỗi Quyen mà ko ra các thằng kia
Trong khi đó con LG OPTIMUS G của em gõ vậy vẫn ra đầy đủ 4 kết quả.

Các bác có cách nào khắc phục không? Em đã thử các phần mềm quản lý thì chỉ có ExDialer là tạm đáp ứng được yêu cầu (tuy nhiên vẫn hơi dở hơi Tìm từ Hie thì có ra Hiệp, mà tìm Hiep lại đeck ra mới cay) nhưng thằng này lại chỉ cho Free 7 ngày.

Rất mong mỏi các Bro hỗ trợ!
cái galaxy win này bị 1 lỗi không biết bác nào đã thử chưa ??

lỗi như vậy nè: bạn dùng internet của máy Galaxy Win => vào link trang Mp3.zing.vn hoặc nhaccuatui.com => sang mục video xem video => đến lúc load nhạc video được rồi tự nhiên nó mất hình mà chỉ có tiếng nhạc .......( ko nên cài ứng dụng của mp3.zing.vn nhé , vì em đã thử cài ứng dụng của mp3 zing thì xem video thì bình thường)

Em đã cài flash player 11.1 cho Android rồi, đã cài viet mobi tv thì xem tivi binh thường .....

có bác nào khắc phục được lỗi này chưa vậy xin chỉ em cách khắc phục với ...
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nghiepduclub xem video trực tiếp trên trình duyện internet nhé bác
@hp2hp2 sao bên tớ lại bị lỗi bạn ak`, tớ dùng trinh internet của máy vào trang mp3.zing.vn bấm sang mục video chọn đại 1 bài video nào bấm vào nghe, lúc nhạc chạy tự nhiên nó chỉ còn mỗi 1 màn hình đen thui & có tiếng .........

lỗi đó là bị gì thế bạn ?? mình đã cài flash player 11 cho android rồi, tớ lấy máy khác thử thấy chạy ngon chỉ mỗi em galaxy win này bị lỗi không hiểu luôn ....

xem kiểu mobile là bị 1 màn hình đen thui mà chuyển sang chế độ xem desktop thì vẫn có hình chạy ngon ..hình lên.... xem kiểu desktop tốn ram quá ,......mấy cái máy khác đâu bị vậy đâu ......lỗi này là bị gì vậy mấy bác ....
@nghiepduclub mìnnh cũng bị lỗi như bác
0928094096
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Gmxh Các bác nói rõ xem là nó có lên phát nào không hay là lên 1 tý rùi tắt,nếu không lên phát nào thì cần có Flash player nhé
Hình như rom cook rồi, theard up tiếng việt đi nào 😁
@khanhdeptrai0910 Đâu ..... đâu........
có rom mới rồi đó các bác vào MK1 nhé úp úp cái vèo
hp2hp2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BaoBaoBaoDuy Vào MK1 là vào cái gì vậy bác? Bác cho xin đường link tải rom mới cho em nó đc không?
@hp2hp2
MK1 là bản của Việt Nam ý bạn ....

link bản mới đây nè bạn : http://uploaded.net/file/xppfw1zo
tuoitt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bạn nào cập nhập phần mềm mới chưa.hôm qua cập nhật qua wifi mất 91mb,update xong hôm nay vợ dùng bảo thấy đơ đơ và bị reset vài lần.máy chưa root gì cả,mua về thế nào dùng thế đấy.ko biết có phải mang đi bảo hành ko nữa?

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn mobile app
xin giúp có ai bị như mình vậy chưa ??
sax mới đọc được tin phiên bản 4.1 JB bị loại bỏ flash trong room .....éc éc ...dùng app mới được ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019