Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng đẫn up Room+root Galaxy win i8552

hungshady
6/7/2013 14:31Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom Cook + Clockworkmod I8552 mình lấy bên XDA
============================================
--------------------CWM RECOVERY v6.0.3.6-----------------------
Link ClockWorkmod Revovery v6.0.3.6 : http://d-h.st/qhK

Flashing With Odin
Lets Begin
1. Đầu tiên, bạn phải chắc chắn rằng đã chọn Chế độ USB Debug( Cài đặt>Cài đặt cho người phát triển>Chế độ USB debug )
2. Giải nén file odin
3. Mở Odin3 (Run As Administrator).
4. Đưa máy vào chế độ Download Mode. Cách làm như sau, nhấn Volume Down Và Home và nút Power cùng 1 lúc và khi nó rung lên 😁 Vào được chế độ download mode oài, Giờ thì nhấn Volume Up
5. Bây giờ kết nối điện thoại và máy tính bằng dây cáp ,Bạn phải thấy a hình chữ nhật màu xanh với COM:xx, đó có nghĩa là thiết bị của bạn đã sẵn sàng Flash
6. Đến ô PDA chọn file recovery file.(CWM Recovery)
7. Dont check any option (F.reset time and Auto reboot are checked by default) So just uncheck Auto Reboot. (Các bác tự dịch nhé, mình làm thành công rồi nhưng k nhớ nên k biết dịch mình giỏi tiếng anh lém :p )
8. Bây giờ nhấn bắt đầu
9. Khi nó hoàn thành, nó sẽ nói "PASS" trong Odin.. ( Sẽ hơi lâu, các bác đừng tưởng nó bị đứng nha, lâu lắm mới ra chữ "PASS")
10. Rút dây cáp và tháo pin, rồi gắn vào lại :D Nhấn Volume Up + Home + Power nhá, thành công CWM, quẩy đê...!!!

----------------------Về phần Rom cook-----------------------------

1. Rom S4TheWin V.3
-Một số ảnh của Rom ở máy mình (Có cả tiếng việt nhá)

Thêm cả chế độ Muti Windows ( Đa cửa sổ ) nữa nhá ^^
-Link Rom
https://docs.google.com/uc?id=0BzDGDKylfS3CY2MwbDdpZTVxZnc&export=download

Vào nhấn "Vẫn tải xuống" nha, k có virus gì cả chỉ là Google không thể quét thôi à :D
-----------------UPDATE Rom thứ 2 sau bận học rồi--------------
-------------update cách up ROM S4ThewinV.3------------
1.Nếu các bác không yên tâm thì backup lại cho chắc nhá 😁 không thì đơ boot up stock lại mmệt lém à
2.Vào clockworkmod recovery ( Volume Up + Home + Power)
3.Wipe Data và cache luôn nha
4.Vào install zip và chọn file S4ThewinV3.zip đợi nó up khoảng 4-5 phút.
Rồi khởi động lại hơi lâu chút
Cảm ơn
@khanhdeptrai0910 Đã up thử bản này của bác.
Cho mình xin link gốc của rom này (trên http://forum.xda-developers.com), còn rom nào dành cho Galaxy Win ko bác.

Mình dùng Clockwork Mod 6.0.4.5 ở đây. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2570950
@khanhdeptrai0910 Bản Rom này thích nhất cái Mở được 2 cửa sổ chương trình trên 1 màn hình.
@tienthanhonline bác hướng dẫn sử dụng cái 2 cửa sổ đc ko?(có ảnh hướng dẫn thì càng tốt)
chứ nếu chỉ là cái khung để đưa ra 1 list các chương trình có thể đc gọi ra như ở trang 1 thì mình biết rồi
hi
bản này có ngốn RAM nhiều ko bác
ban nay xem video truc tuyen dc chua
Các bác dùng rồi nhận xét nha 😁
kg ai dung con nay hay sao y

Sent from my IQ440 using Tapatalk
Lại bị đơ boot màn hình, lại phải sửa 😆 Cài Google Play modded gì đấy cái die luôn 😃)
tienthanhonline bác người đà nẵng à
@khanhdeptrai0910 Không, mình người Thái Bình, đang làm việc tại Hà Nội.
Bác và mọi người có ai muốn thử Android 4.4.2 thì sử dụng cái này nha.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2557882
@tienthanhonline Bác test chưa 😁 Cho xin hình phát ;)
Mình xài stock rom, không hiểu sao khi cắm sạc pin báo đầy 100%, nhưng khi rút cáp ra pin lại báo 95%, phải cắm thêm khoảng 5-10p thì khi rút sạc ra mới báo full.
@sirius85 Ko phải do rom đâu.đó là do bạn thấy nó 100% khi vừa đúng lúc sạc xong.đợi khoảng 15-20 phút nữa nó mới thật sự đầy nhé.
hot_milano
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả là tháng trước e mua chiếc galaxy win hàng công ty. đc 1 tháng rồi lấy thẻ nhớ từ con note ra lắp vào để xem clip . cài mxplayer + code + vài soft xem phim mà chả ứng dụng nào xem được đuôi mp4 ( nhưng vẫn có tiếng ) còn xem online qua HDviet + TIMHD vẫn xem bình thường. e đã khôi phục về cài đặt gốc mà vẫn không ổn. hay lỗi rom vậy các bác ? quay clip xong vẫn xem được bình thường
tình trạng này samsung có bh cho không các bác nhỉ ?
@hot_milano cái này là do độ phân giải khác nhau. bạn vào chi tiết của video xem đi. con win này không hổ trợ HD thì phải. xem hok đc đâu😁
hot_milano
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hongthach05 hồi sáng e đi múc 1 con bản xách tay vẫn xem bt mà bác. nhưng giờ lại không vào download mode kiểu gì . nữa ấn volume down+home+power thì toàn vào Auto Factory= >> Test
E chả hiểu nữa. hay bản xách tay vào kiểu khác ? các bro có ai biết chỉ e với đc ko ạ ?
@hot_milano Bạn bấm Volum down + home+ power( đến khi nó rung 1 cái thì thả nút power ra vẫn giữ 2 nút kia) thế thui 😁 thử đi. minh cũng chưa xài hàng xách tay nên cũng hok bik rõ:D
bác hướng dẫn sử dụng cái 2 cửa sổ đc ko?(có ảnh hướng dẫn thì càng tốt)
chứ nếu chỉ là cái khung để đưa ra 1 list các chương trình có thể đc gọi ra như ở trang 1 thì mình biết rồi
hi
0928094096
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo như thông lệ thì root lúc nào cũng dễ làm hơn recovery

Vì hiện nay có thêm nhiều phần mềm root như super oneclick,hay unlockroot pro

nhanh và không cần mình phải biết nhiều
bang 4.4.2 loi nhieu wa@@!
@hongthach05 Không nhận sim luôn chứ nói gì về lỗi nữa bạn.

Sent from my GT-I8552 using Tinhte.vn mobile app
Mấy pro cho mình hỏi là do bản 4.1.2 này k hổ trợ chuyển app qua thẽ nhớ hay là do con Win này k chuyển đc z ?
Mình đã root làm dđủ cách . 2sd , titanium backup đều k tài nào chuyển qua đc .( nó báo là k hổ trợ thiết bị lưu trữ ngoài j j ấy )
Pro nao2 có cao kiến vụ chuyển app này xin chỉ giáo vs ạ
Các bác cho e hỏi máy galaxy win của các bác sạc bao lâu thì đầy, máy của em sạc 3,5 tiếng mới đầy, đợi chờ rất mết mỏi.
con.nay loi dac trung luon nhe

Sent from my IQ440 using Tapatalk
thiep8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho mình hỏi đã có rom 4.2 tiếng việt cho. Win này chưa
e nay it rom.qua

Gửi từ IQ440 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mình cũng bị lỗi ko xem đc video zing trên trình duyệt dù đã cài flash, chỉ có màn hình đui then và nghe tiếng thôi. App hd việt thì xài wf vnpt nó báo mạng chậm hoặc thiết bị ko hỗ trợ hd, ko xem đc, xài wf vịt teo thì xem đc. Fb cũng vậy luôn.
co cach nao khac phuc e nay kg

Gửi từ IQ440 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019