Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn up stock,root,unlock bootloader,up rom cook,và clock bootloder cho Nexus 7...

lamhoangphuc2005
26/8/2012 10:48Phản hồi: 505
505 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tropical
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic hôm qua mình tính tự làm rồi mà bận quá nên quăng ra shop bữa mình mua nhờ làm dùm rồi up rom cock sau . Mà ko biết nv nó xài cái gì , bây giờ mở ra thấy máy đã đc unlock bootloader ( khởi động logo GG có ổ khóa ) + update lên 4.1.1 gốc + đc root
Nhưng chỉ thấy mỗi app Super User này chứ ko thấy Busy box và Quick boot , có lẽ ku đó ko dùng Nexus root tool kit :eek: mà dùng soft rot nào khác

Super User
Nên h mình k biết làm sao để up rom cock nữa ( Mình tính up Jr7)
Bây giờ mình muốn về lại từ đầu để rot bằng Nexus root tool kit giống bạn lamhoangphuc thì các bước phải như thế nào ạ ?
Có cần unroot là lock bootloader lại trước ko ? Mong đc AE hướng dẫn vì mình vẫn còn gà mờ , làm linh tinh nó brick lại mệt 😕
Chân thành cảm ơn ! 😃
@tropical Bạn có thể unroot bằng 1.5.3 hoặc 1.5.1 tùy bạn , cái nào cũng được và root thì bằng 1.5.3 để lấy busybox và quickboot nhé , còn up rom cook thì cứ up thôi từ thằng nào cũng được hết .
tropical
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sYaHs Mình thấy bên đó update v2.0.0 rồi ạ 😁 Mình hiểu rồi , cảm ơn bạn rất nhiều nhé !
@tropical Coi chừng nhầm nhé bạn , cái bản của Wufresh là 1.5.3 khác với bản v2.0.0 nhé
tropical
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sYaHs Hình như cái này phải không bạn ? Mình cập nhật bên xda
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1809195
Cái bản của bạn post là của xda , còn bạn muốn có quickboot và busybox thì phải xài của Wufresh , mình nghĩ bạn nên xài bản v1.5.3 của Wufresh nó tiện và tích hợp sẵn recovery rồi 😃
tropical
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sYaHs Cho mình hỏi là unroot là nó cũng đưa về rom stock luôn à bạn ?
Mở tool lên chọn unrot thì thấy nó down cả stock rom về luôn

@tropical Đã unroot thì đương nhiên về stock roài.

Gửi từ Nexus 7 của tôi
@tropical unroot(mình ko hỉu)chỉ có lock bootloader thì máy bạn trở về bị khóa bootloader cho nên ko thể root máy nữa.còn muốn unroot e nó thì flash stock 😃 ..rùi xong vào OEM Lock để unclock (như máy mới mua )hihi
@lamhoangphuc2005 ....lock chứ e ;)

Gửi từ Nexus 7 của tôi
Tuần này làm nhìu hơi busy giờ suport ae lại

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
tropical
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào giảm số màn hình home từ 5 xuống còn 3 trang mà ko cần cài laucher khác không nhỉ ? Vì mình chỉ xài 3 cái là thấy đủ rồi , ko hiểu sao 4.1.1 ko có edit số màn hình này như 4.0 nhỉ ?
trungdtdev
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào bạn,
Tôi mới up rom lên rj7 tuy nhiên ngoài mấy cái soft BusyBox, Quick Boot, SupperSU ...
Toáy máy tôi ấn vào cái soft nữa tên là gì ko nhớ lắm chỉ nhớ biểu tượng nó giống Android và bị cắt một nửa... Sau khi ấn vào cái đó nó hiện lên thống báo Root or .... gì ấy tôi Yes, yes 2 lần nó Restar lai n7 và update thêm 30 part nữa sau khi update xong thì biểu tượng đó cũng mất luôn ... Tôi ko hiểu cái soft đó để làm gì và nếu chạy rồi nó ảnh hưởng như thế nào đến N7 nhỉ ???
Mong bạn trả lời giúp vì lần đầu dùng rom này .

Upate :
Vừa tìm hiểu lại cái soft đó là Odex Me. (Đọc qua nhưng ko hiểu được tác dụng của nó lắm mong cao thủ chi giáo)
@trungdtdev cùng câu hỏi với bác này
@thanh_satria Một tập tin Odex là gì?
Ứng dụng cho các thiết bị Android được gói trong một định dạng mở rộng. Apk. Các ứng dụng này chứa một file .Odex mà có chức năng chính là để tiết kiệm không gian lưu trữ. Những tập tin Odex này được biên dịch để tải trước một phần của một ứng dụng trên khi khởi động để nó có thể tăng tốc độ. Khi một ứng dụng là Odexed , rất khó để hack hay sửa bởi vì một phần của ứng dụng đã được nạp ở một nơi khác.
Deodex là gì?
Khi một ứng dụng là Deodexed , nó cơ bản là đóng gói lại các apk để chúng được lưuvào các tập tin classes.dex. Sau đó, khi ứng dụng này đã được lưu, nó là một apk tất cả trong một và việc sửa đổi sẽ không xung đột với các khu vực khác, nơi các tập tin odexed cư trú.
Hiểu đơn giản rằng, việc de-odex sẽ mở rộng đường để các bạn tùy chỉnh Rom mà hạn chế lỗi phát sinh.
webmouse
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới xách 1 con Nexus 7 mà link die hết rồi bạn ơi, bạn xem lại link nhé!!!!
contras
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái De0dexed là cái gì vậy các bác
nó có tác dụng gì ?
huynhti
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi cho e hỏi cái. Vừa vọc vạch con máy giờ không hiểu sao không hiện dữ liệu của rom cũ nữa, mình nghich cài MIUI không hiện chuyển qua JR7 cũng thế, mà vào quản lý File trên Nexus 7 vẫn hiện ầm ầm(kết nối vào máy tính cũng không hiện) mà vẫn báo dung lượng đã dùng. Dữ liệu của em gồm app,image,Music
contras
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huynhti Trước khi cài rom bác đã backup các app chưa ?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
huynhti
ĐẠI BÀNG
12 năm
@contras app thì mình không backup lại đâu toàn cài mới mà! dữ liệu là nhạc vs ảnh của mình cơ?
cena2008
ĐẠI BÀNG
12 năm

Khi tới đây thì nó kiu bấm bất kỳ để exit mà ko thực thi up stock, giúp mình với
datvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cena2008 mình cũng bị như bạn rồi bạn làm thế nay thử xem có được không nhé : mở Nexus Root Toolkit 1.5.3 lên bạn chọn Flash Stock + Unroot ở màn hình tiếp theo Asus Tablet Factory Images bạn chọn Android 4.1.1 JRO03D. Choice bạn chọn I downloaded a factory...... rồi ok nó sẽ tự down bản stock về bạn chờ down xong no sẽ tự boot và flash ( mình không biet up ảnh nên ko có ảnh cho bạn nhìn bạn thông cảm )
cena2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
@datvt mình làm dc r` bạn ơi, hèn chi là máy mới mua đã up sẵn room stock r` , bi h mình chỉ unlock và root thôi
và hiện giờ mình đã xài dc usb 3G r, thank bạn đã nhiệt tình giúp đỡ 😃
@cena2008 bạn làm thế nào vậy chỉ minh voi
ga2gro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn ơi cho mình hỏi, giờ có cách nào cài lại máy nx7 như từ lúc mới mua về ko, mình đã thử làm tất cả kể cả việc rom stock rồi unroot các kiểu nhưng máy vẫn bị lỗi.
Giờ máy mình bị lỗi vài 1 số app hoặc game là nó hiện "Unfortunately, ..... has stopped"
@ga2gro bạn muốn khoi phuc cài đặt gốc thì làm giống bạn cena2008 còn bạn mún như mấy mới mua thì làm giống trang 1 nhé 😆 làm xong đóng hộp đem bán lại ko ai bít lun 😃
cena2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào setting , sao lưu & đặt lại, phục hồi dữ liệu dốc, rồi next next next
có bạn nào làm ko dc pm mình nhé 😃
Hj

Nhat_salem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người làm ơn cho e hỏi , e đã làm đúng các bước để cài driver nhưng nó cứ hiện ra thế này , không biết là do đâu ?
@Nhat_salem Zậy là nó cài k dc đó bạn à..vào toolkit có chỉ cách khac cài đo

Nhat_salem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaizvn Thanks , e làm được rồi 😁
Ặc Ặc. Máy em khởi động được. Nhưng không vào hẳn máy được. Nó cứ báo "Rất tiếc, Trình hướng dẫn cài đặt đã dừng lại". Làm thế nào bây h các bác. Em lại không thấy up rom khi chưa vòa trong máy để chỉnh dây USB được. Làm sao bây h. @@
bạn có thể download rom stock về và chọn " can't boot up " để cho máy trở lại stock nhé
@sYaHs Bác có yahoo không giúp mình chút. Mình cũng làm rồi. nhưng nớ cứ báo lỗi không được.
PM : gb0u@yahoo.com đi bạn , mình sẽ teamviewer làm giúp bạn
@sYaHs Gb0u là u à

oh yes sir !!!
Mình vừa mua máy được 2 hôm táy máy nghịch Up room cook. theo hướng dẫn thì ok hết. đến lúc Reboot thì nó cứ treo như này
Room cookPure AOSP.
Mong các cao thủ giải đáp giùm😔
@sbobett up lại stock nhé bạn 😃 là chạy lại ok thui,Khi bạn up rom cook bạn có full wipe e nó chưa thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019