Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn update Firmware cho LG GS290 Cookie Fresh...!!!

kienhuy885
26/2/2012 8:25Phản hồi: 280
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này làm gì xem được youtube hả bạn :running:

---------- Post added at 02:35 AM ---------- Previous post was at 02:31 AM ----------

Cám ơn bạn đã góp ý, mình sẽ kiểm tra lại. Nếu có lỗi mình sẽ up bản mới hơn cho mọi người.

Mình vào danh bạ khi nhắn tin ko thấy lag gì hết. Chuyển màn hình vẫn mượt. Do máy mình mới mua chưa đc 1 tháng, nên cảm ứng còn nhạy lắm. Máy bác ở trên mua lâu chưa ?

Về tính năng chống mất máy thì ở nước ngoài người ta ít có bao giờ mất cái mày chưa đc 50 đô này đâu. Ai ăn cắp cũng rảnh lắm đấy. Nên tôi nghĩ phần mềm đó ko cần thiết nên nhà sản xuất loại bỏ bớt cho nhẹ máy.

Về cài game thì bạn nói rõ bạn cài vào điện thoại hay thẻ nhớ để mình biết. Trước mình dùng bản v10c cũng đâu có cài đc tới 100 game như vậy. Và bạn chưa dùng bản V10L bao giờ nên làm sao bạn biết nó tốt hơn v10g.
công nhận bản v10L này cảm ứng mượt y như iphone. Nhưng liệu các bác có chập nhận đc ngần ấy lỗi trong máy ? Giờ mới biết bản v10A tới V10C của vn là hàng dỏm thế nào.
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh mua may nay dc khoang 5 thang roi, ko hieu cai chuong trinh gi ra ma no cham the hay do fw, m cai tro lai ban cu thi ok. Co khi ban 10i on hon chang, de m up thu xem. Sr su dung dt ko viet dc dau, se edit tren may tjnh sau
Maybe.. Nhưng mình cài thì ko sao. Vì dù sao đây cũng chỉ là flash. Mình nghĩ update firmware trực tiếp thì có thể sẽ cải thiện hơn.

---------- Post added at 11:07 AM ---------- Previous post was at 11:05 AM ----------

Có gì mọi người góp ý nher. Mình sẽ sửa đổi và mọi người giúp mình cùng tìm ra bản firmware nào tốt nhất để dùng cho con GS290 này. Mình cũng ko phải dân chuyên về mấy vụ này, khó mà test hết đc cả máy.
... Update từ bản v10g sang v10l thì bị lỗi. Nhưng từ bản v10c sang v10l thì ko có vấn đề gì. Kết luận bản v10l và v10g giống nhau nhưng cung cấp 1 cái là cho tiếng anh, 1 cái cho tiếng hàn hay tiếng thái gì đó,ặc...

Sau khi update, thêm vài game mới, những game của bản v10g thì ko có. LiveSquare đa dạng hơn. Icon cho widget thì có thêm 4 cái. Một cái hình chữ B, hình mặt trời nền cam, bên trong là người, hình quả tròn kim cương màu tím, một cái là công dụng như google map, 4 cái đều tiếng hàn tiếng thái, thua...
Như đã nói ở trên, có thêm ứng dụng Yandex trong top menu, nhưng chỉ để làm cảnh, ko dùng đc vì ko hỗ trợ tiếng anh hay tiếng việt. Cảm ứng có vẻ nhạy hơn V10g chút xíu. Ngoài ra ko hơn.
Games có sẵn: 6 game. Ứng dụng có sẵn: 4 ứng dụng, 1 ứng dụng là push-email, còn lại 3 cái kia là tiếng campuchia, ko biết là gì hết.

Tạm thời test đc nhiu đó. Mình thấy giống bản v10g đến 90%
Bác cho mình xin cái fw 10L dc ko vì mình down ỡ 1 số web đều file .kdz ko up dc hoặc bác có thể chĩ mình úp lên 10L dc ko ....
Bạn dùng FF à, mình cũng thỉnh thoảng dùng cái đấy nh chủ yếu là để gắn hardsub cũng thỉnh thoảng convert phim cho đt nh thường convert thì mình dùng Total Video Converter, chắc bạn cũng biết. Mình sẽ chỉ thông số luôn cho bạn, cũng đơn giản mấy cái click. Bạn làm theo trình tự là đc, còn lại cái khác bạn tự khám phá nhé 😁
---> (bạn chọn chất lượng output video low, normal, high tùy dung lượng thẻ nhớ của bạn :D)----> ( click chuột vào đó là chỉnh setting)---->(chúng ta sẽ chỉ quan tâm thẻ Video Option và Video Resize, thẻ Audio Option bạn có thể thay đổi nếu tìm hiểu, k thì thôi k cần quan tâm lắm 😃))---->(trong thẻ Video option này chọn mã codec là mpeg4, với video chất lượng Hd thì trong mục Frame Rate chọn Custom và sửa lại là 24 or 30 frame/s miễn sao để convert đc)----> (trong thẻ Video Resize chỉnh cỡ cho output video, cho đt gs290 bạn chọn Custom size và sửa thành 400x240 như trong hình trên). Nhấn Ok.Click vào Convert now và chờ thôi 😃
sao ảnh mình up lên nó lại bé tí thế nhở o_O, bạn kiến huy chịu khó nhé 😁
ok minh click vào hình coi cũng được. mà ko biết chất lượng so với format factory thì cái nào hơn nhỉ..

Cám ơn bạn

---------- Post added at 03:13 PM ---------- Previous post was at 03:07 PM ----------

Cụ thể bạn coi như thế nào ? Trước đây mình dùng bản v10c ko tài nào xem được, thử hết các bản mà cũng ko đc.

Đồng thời mình cũng mò hết các trang nước ngoài đều khẳng định con này ko xem được youtube, bấm vào xem nó cứ báo là not support...

Chuyện bạn nói xem được youtube hơi lạ thì phải.
mình thề là mình coi được! vào m.youtube.com trên dyệt web của lg á! nhưng up lên v10i không coi được nữa...~!~
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại mình đang sử dụng v10c vừa up về, cbi up lai v10i xem thế nào, mình thử làm như bạn chỉ thấy nó ghi "không được hỗ trợ", cũng ko hiểu tại sao bạn coi được, vì máy này trên trang chủ LG một số người hỏi thì Support cũng nói là ko hỗ trợ xem youtube online @@
nếu cài các thông số như nhau thì sẽ như nhau 😆 cứ thử thì biết 😃)

---------- Post added at 06:30 PM ---------- Previous post was at 06:28 PM ----------

xem đc youtube hả bạn. Có thể chỉ mình làm cách nào đc k.... nghịch tí =))
Mình ko thấy được thông số của hình bạn up lên T.T Bạn up lại hình to tí hoặc đọc thông số chỉnh sửa video option cho mình với.

Thanks

@hungnttw: Mình cũng ko biết cách nào tốt hơn nhưng ... Up firmware trực tiếp thì điện thoại không bị mất dữ liệu. Flash thì điện thoại bị mất dữ liệu (phải sao lưu trước khi flash)
hjx, mình fix lại rồi đấy, lộn tùng phèo hết cả lên =,= nh mà cũng xem đc hình. Thông cảm kinh nghiệm post trên diễn đàn của mình hơi tệ 🆒. Chú ý là chất lượng của output video là tùy theo chất lượng của input video đấy nhá 😁
Hiện tại mình rất bận ko viết hướng dẫn đc, xin lỗi bạn, mà con firmware v10l này bạn phải hiểu tại sao nó ko có mặt ở các nước châu âu, vì nó chỉ dành riêng cho 1 nước (nước đó được cung cấp duy nhất, vẫn chưa có bản v10l cho các nước khác) Tuy nhiên nếu bạn có đuôi .kdz. Bạn vẫn có thể up được. Nhưng ko phải flash, mà up trực tiếp:

Đọc tham khảo bài này:
Nguồn: www.vn-zoom.com

Trong khung version: điền V10L_00
Khung model ghi là :GS290

Còn lại cứ theo hướng dẫn. Đợi nó chạy xong đt bạn sẽ tự reset và thành firmware v10l.

Have fun.
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
File V10i của bạn có pass ko được, mình tìm đc link khác cho ai cần http://www.mediafire.com/?ftba10x2vtc4buk
Tiện cho mình hỏi up flash với up trực tiếp khác nhau ở chỗ nào vào up cách nào là tốt nhất. Thank bạn.
Con này theo tiêu chí xuất xưởng chì dành riêng cho nhu cầu mạng xã hội. Nếu cao siêu hơn như xem youtube thì con này ko hỗ trợ. Nếu vậy bạn thử up về bản v10c rồi chụp hình cho mọi người xem để còn học hỏi.

@hungnttw: Cám ơn bạn đã share link mediafire cho mọi người. Lúc mình down ở trang azsharing vẫn chưa có pass . Có thể người đó ko muốn share cho người lạ nên để pass. Firmware của người đó cũng chỉ là hàng tải về và gán mác cho mình. Mình up link của bạn lên #1 nhé.
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Share là chủ yếu mà bạn 😁, mình cũng tìm trên mạng thui. Vừa up lên V10i, vẫn bị tình trạng: vào mục tin nhắn viết xong vào phần người nhận, chọn hình kính lúp để vào danh bạ tìm người gửi, viết tên để tìm rất là lag, ko hiểu máy mình làm sao, ngoài đó ra thì mọi thứ đều ok.
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại mình đã có file V10l.bin với dung lượng khoảng 265Mb. Ai muốn thử mình sẽ up lên mediafire 😃... giờ muộn rùi đi ngủ thui.
úp cho mình bãn 10L.bin đi bạn , hình như đang bị loạn FW mỗi người tìm dc 1 FW mới giờ ko xài cái nào là tốt luôn

Nhưng theo mình biết thì bãn 20b là dành cho các máy bên Đức
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể, nhưng mình thấy bản 20b ko có quá nhiều điều chỉnh dành cho nước sở tại như bản 10l, tích hợp rất nhiều ứng dụng tiếng Nga có thể dành cho Nga hoặc một số nước dùng tiếng Nga. Bạn cứ sử dụng FW nào bạn cảm thấy ổn, mình chỉ up test rồi post lên cho mọi ng biết ý kiến cá nhân thôi. Riêng mình thấy bản 20b này khá mượt, nên đang dừng lại tại bản 20b chờ FW mới để test. Sẽ post bản 10l cho bạn 😃
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up test luôn cho máu, Giống như chủ topic nói có thay đổi về thành phần ứng dụng, menu có thêm Yandex... chỉ thêm một điều là các ứng dụng này viết chữ Nga chứ ko phải Hàn hay Campuchia gì đó.
Ngoài đó ra thì cảm ứng khá mượt, lỗi danh bạ khi viết tin nhắn ở 10i ko còn (có lẽ chỉ máy mình bị lỗi đó), chuyển qua lại màn hình khá trơn tru... nói chung là dùng ổn nếu ko để ý đến mấy cái ứng dụng tiếng Nga.
Tìm thấy bản 10k rùi, nhưng chưa down và test được 😃
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có V20b, đang chuẩn bị làm chuột bạch cho mọi người @@

---------- Post added at 10:09 AM ---------- Previous post was at 10:01 AM ----------

bản 20b này hình như có tương đối lâu rồi nhưng ít được nói đến
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test, phiên bản 20b khá giống 10i, thành phần game tương tự, ngoài màn hình chính có thêm biểu tượng màu đỏ hình tượng kiểu như hoa hướng dương ý @@, ko biết tả sao. Cảm ứng mượt, chưa thấy lỗi nào 😃

---------- Post added at 10:20 AM ---------- Previous post was at 10:19 AM ----------

http://www.4shared.com/rar/ULj6LO9-/GS290AT-00-V20b-EUR-XXX-JUN-11.html link bản 20b cho ai thích vọc vạch như mình 😁
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.mediafire.com/?u8j40xbtsjkpb37
http://www.mediafire.com/?mjdzfp5mdfxvmig
Đây là link V10l, mình nén ở chế độ cao nhất nên còn hơn 100Mb, giải nén ra sẽ khoảng 265Mb. Tất cả FW mình post lên đây mình đều đã test nên các bạn có thể yên tâm up. Bạn kienhuy885 có thể cho mấy link FW mình post lên trên đầu cho mọi ng thoải mái lựa chọn ^^...
Đang Up đc 2% nó báo FAIL (58Sec) là sao các bro? mong đc chỉ giáo

bạn có nhấn giữ đè nút cúp máy quài ko ? bạn mà chĩ cần lỡ buông ra là cũng bị lỗi như vậy đó
Ko dùng firmware ko rõ nguồn gốc, nếu bạn dùng firmware do mình cung cấp thì mình đã test rồi, ko bị lỗi gì hết, nếu là bản v10c lúc trước mình cập nhật vẫn phải nhấn giữ nút power, bản lớn hơn thì ko, mặc dù vậy buông ra cũng ko hề có lỗi sec... trường hợp của bạn là do dùng firmware lạ, thử các firmware khác mình cung cấp nhé.
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xem làm đã đúng hết các bước chưa, drive cài chưa? cáp nối usb có bị lỏng không, mình up ko cần giữ nút tắt nguồn, cứ kệ nó up khi nào xong thì bấm khởi động là ok. Nếu ko được bạn hãy thử với bản FW khác xem nhé.
Theo bạn thì bãn nào ngon nhất trong tất cã bãn có trong đây ? V10L có nhược điễm gì ko ?
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy V10c thông dụng nhưng có vẻ cảm ứng ko mượt mà cho lắm (nói chung cảm ứng điện trở thì bản nào cũng thế có mượt thì cũng ko khá hơn là mấy), khi vào java như opera mini thì ko bấm khóa màn hình đc, có thêm chức năng báo tin nhắn khi thay sim mất máy, dùng cũng ổn định. Bản 10g và 10i thì mình bị lỗi khi viết tin nhắn rồi vào phần danh bạ tìm bị lag, viết 1 chữ cái phải đợi vài s sau mới hiện ra @@, ngoài màn hình chính trượt qua lại hơi chậm. Bản V10l mọi chức năng tốt, nhưng hỗ trợ tiếng Nga là chính nên cài nhiều ứng dụng tiếng Nga hơi khó chịu, file .bin gấp đôi bản bình thường ko biết vì mấy ứng dụng tiếng Nga hay gì đó mà dung lượng lớn đến vậy. Bản V20b thì tuơng tự V10g và V10i nhưng ko có lỗi về danh bạ, cảm ứng mượt, dùng khá ổn định, nên cá nhân mà nói thì mình thấy bản V20b là hơn cả. Đây là những bản mình cài trên máy mình thì rút ra kết luận vậy thôi, còn mọi người cài chưa chắc đã gặp lỗi như mình, phần V10g và V10i một số bạn vẫn dùng khá tốt.
Bản nào cũng cảm ứng mượt. Máy bạn có thể sử dụng lâu nên xảy ra tình trạng đó. Đó là do máy. Còn màn hình chuyển ko mượt là do bạn cài hình nền năng, máy này load hình lâu nên chạy hơi nặng, nhất là khi bạn cài làm hình nền, mấy đt yếu thường như vậy. Lỗi danh bạ thì mình ko biết. Như mình đã nói các bản trên là có nhưng ko phải bản quốc tế, mọi người có thể cài thử, nhưng ko chắc là nó hơn được bản quốc tế.
Thật sự thì mình cũng đang rối vì ko bik dùng FW nào là tốt đang phân vân giữa V10L & V20B nhưng hôm nay lên lại thấy có tiếp bãn V20C , theo các bạn đang sử dụng thì bãn nào là khắc phục lỗi tốt nhất & máy chạy mượt nhất ?
các bác thử lấy cái sim 3g nào gắn vào máy coi thử. hồi mình coi video trên youtube bằng sim 3g của mobi á...nếu không được thì thật sự lúc đó ko biết là hên hay sao mà mình coi được...mình với thằng bạn kéo hết một trăm mấy MB trong 1 đêm luôn mà...thật là khó giải thích quá @@

à quên cái FW v20b xài thấy mượt phết ^^. tks các bác

mong topic này sống dài dài cho ae trao đổi 🆒
Thật sự thì chưa ai xem dc YB trên GS290 hết nếu máy bác coi dc vậy là trường hợp đặc biệt rồi đấy !
Có bản 20C.bin thì cho mình xin với up kiễu .kdz sợ die phone quá !
Up kiểu .kdz là up trực tiếp bạn à, giống như dùng PC suite của LG ấy, tức là firmware up trực tiếp vào máy, up cái này còn an toàn hơn cả up file .bin .. file .bin chỉ là flash bản cũ (tức là bản trích từ người có file .kdz up vào máy rồi người đó chia sẻ từ trong máy người đó ra mới thành file .bin, nên chỉ gọi là flash)

Mình mới update bản v20c, mình đang dùng thử, đã mất vài ứng dụng tiếng nga như bạn trên nói (ko biết phải bản tiếng nga ko, vì mình ko rành tiếng nga). Bản v20c hình như bản quốc tế hay sao đấy, dùng mượt, thích hợp cho bác hungnttw rồi nhá.

Theo mình biết thì vào tìm tên trong danh bạ có mượt hay ko còn tùy theo danh bạ bác nhiều số hay ko. chứ ko phải do firmware. Khi bạn điền chữ cái vào, nó sẽ thực hiện công việc tìm kiếm và nếu danh bạ bạn ngắn gọn nó sẽ lọc cực nhanh, còn danh bạ quá nhiều số sẽ làm nó trì trệ, cũng chỉ chậm vài giây là cùng, bản này cài hình nền xong vẫn mượt ,bạn thử xem.

---------- Post added at 10:45 PM ---------- Previous post was at 10:41 PM ----------

Load youtube thì lâu lắm >"< với lại máy này làm gì có phần mềm xem youtube, ko hỗ trợ là ko xem được, ko chỉ xem youtube mà còn ko xem được trên các trang khác , nghe nhạc trên mp3 thì may ra... bác cũng hên nhỉ , xem đc youtube, mà cũng có vài người ở nước ngoài bảo con này xem đc youtube , nhưng ko biết thực hư thế nào, tạm thời mình đang test hết các bản firmware, dùng sim cùi GPRS 1500đ/ngày của beeline, ko bản nào xem đc youtube. Các đt với giá này mà xem đc youtube thì thường có ứng dụng riêng cho youtube hẳn hoi, chứ lên web thì lúc nào cũng báo ko hỗ trợ, lên mạng tải youtube thì báo dt ko hỗ trợ, làm sao cài, huống chi là xem...

-
chắc zậy .... nhưng giờ thì nó bình thường như bao chiếc khác rồi ^^!
cái lúc coi là mình nhấp vào video luôn xong rồi nó hiện ra cái màn hình như coi video thường á...xong lúc load thì nó kêu đang đệm...load %%% nữa...cũng không biết lí do tại sao. trường hợp này lại ko ai cùng nên chịu thôi. =I

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019