Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn update Firmware cho LG GS290 Cookie Fresh...!!!

kienhuy885
26/2/2012 8:25Phản hồi: 280
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử lần cuối cái sim 3g đi bác! em cũng góp ý vậy thui nếu không được nữa thì cũng thú vị thật....!
p/s: em ko nói điêu đâu nha các bác. 😃
Thì bạn có sim như bạn nói thì bạn thử lên youtube xem rồi chụp lên anh em xem, có khó gì đâu. Bạn khẳng định xem đc youtube thì bạn phải đưa ra dẫn chứng hay chứng minh chứ, mình đâu biết cách nào xem đc và có bao giờ xem đc đâu mà bạn bảo mình thử... Con này chỉ hỗ trợ 2G mà bạn kêu thử sim 3G, chơi nhau rồi...
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mình test và post trên máy mình cũng là đóng góp ý kiến thôi, bản nào mượt nhất với máy các bạn thì các bạn dùng. Lỗi danh bạ thì mình cài bản 10g bị, cài 10c hết, cài tiếp 10i lại bị, cài lên 10l rồi tiếp đến 20b hết. Nói chung mình thấy bản 20b ko có lỗi gì cả, cũng ko thấy phần mềm nào dành riêng cho ng bản địa và thích hợp với máy mình nhất 😃. Đọc được 1 topic cũng thấy có bạn kêu lỗi danh bạ bản 10i (V10i được post khá lâu rồi). Có lẽ chỉ một số máy bị lỗi thôi, mình có nói rồi và mình ko khẳng định là bản đó lỗi. Còn tính mình thì hay hí hoáy vọc vạch, cài cả theme thủng linh tinh khi hết bản FW mới để up =)), mỗi thứ biết một chút nên cũng ko hiểu nhiều và cặn kẽ gì cả, góp ý để mọi ng cùng dùng được những FW tốt nhất, mọi ng tranh luận vui vẻ mà 😃.

HeHe đâu ai nói gì đâu . Tớ chỉ nói là cậu danh bạ nhiều số nên lag, có thể bản firmware đó cũng nên. Nhưng mình dùng bản nào thì cái vấn đề như bạn nói cũng ko gặp phải. Còn về hình nền ban lag là do cài hình nền lung linh quá rồi ^^!. Bạn thử v20c của mình mới up xem có hơn bản v20b ko hay v20b hơn.

Có lần mình vào trang nước ngoài thì có người bảo dùng trình duyệt bolt (là trình duyệt có tích hợp sẵn flash) sẽ xem được youtube. Nhưng máy mình ko biết đang bị lỗi gì nên ko test đc. Cứ vào ứng dụng mạng lại ko kết nối đc, vào trình duyệt hệ thống thì ko sao, hay là các bản firmware nước ngoài bị lock mạng >"< Mọi người thử cái bolt broswer nhé.
bolt broswer đã đóng cữa rồi bác ơi , công ty đã dẹp từ hồi trước tết rùi bỡi vậy giờ vào Bolt đâu dc nó trắng màn hình thôi , nói tóm lại là GS290 ko có chức năng xem youtube còn nếu máy ai xem dc thì chắc dc CT LG ưu đãi cài thêm ! ^^
Đã cài V20c, mình thấy cũng chẳng khác mấy bản trc v10g vs v10i lắm ngoại trừ ở có thêm wiget hình hướng dương mới 😆 Công nhận danh bạ mình nhiều số nên hiện tượng lag xảy ra ở mọi firmware, đc cái mình cũng quen nên thấy chả có vấn đề j 😁. Về độ nhạy cảm ứng thì vẫn firmware nào cũng như firmware nào, cái này chắc k do phần mềm mà sẽ do phần cứng quyết định, thấy cảm ứng lỗi thì ra chỗ bảo hành thay phắt cái màn hình là xong 😃). Về hình nền thì cảm giác k chắc nữa, cảm giác hình như cũng vẫn thế :D Có thể do máy mình mua lâu rồi nên phần cứng có vấn đề chăng.... 😃))) À có 1 điều mình chắc chắn đó là nếu thay theme Đen đổi sang theme Trắng thì máy chạy tốt hơn vì trắng nhẹ hơn hẳn, rõ nhất là lúc nhắn tin thấy nhắn đỡ lag hơn hẳn
Sao mình cài ko thấy cái widget nào mới nhỉ ............? Còn về phần cứng thì bảo hành đâu có trợ cấp, bảo hành chỉ bảo hành phần mềm thôi mà, đâu phải ai cũng có tiền thay màn hình. Nếu thay màn hình thà để dành tiền mua cái Samsung galaxy y (vợ mình đang xài). Cảm ứng đa điểm nên rất tốt, con này có hạn chế là cảm ứng đơn điểm, chơi game cũng hơi khó.
chắc trường hợp cá biệt đó! coi như chưa có gì đi...cứ như là mình thích đùa lắm! coi như mình chưa nói j` hết đi :eek:
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
V20c giống V20b mà, máy này cảm ứng điện trở nên làm gì có đa điểm hả bạn, con gs290 này giá rẻ nên hạn chế nhiều thứ lắm :|. Trình duyệt bolt bạn bảo cài được ra nhưng ko sử dụng đc. Có cái sim đăng ký trọn gói mimax, toàn dùng E63 xem, Gs290 chịu :|.

---------- Post added at 01:09 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

Có ai bảo bạn đùa đâu, nhưng cơ bản mọi ng chưa thấy ai xem đc nên hơi hiếu kỳ thôi 😃. Vào 24h ấy, ko xem online được nhưng tải video về đc để xem, dùng Imedia của socbay cũng tải nhạc với video về xem, đăng ký mất 1k 😁.
Thì ý mình nói con LG GS290 này cảm ứng đơn điểm nên làm gì có vụ cảm ứng mượt mà nên cài bản firmware hay đổi màn hình mới cũng vậy, có tiền mua 1 cái đa điểm còn hơn. Nhiều khi chơi game phải dùng móng tay click mới chơi đc. Rồi cái màn hình cũng bị xước theo =)) Bữa nào phải dùng giấy nhám làm mới lại cái màn hình. Ồh thì mình đã nói bolt browser mình ko test đc, máy đang ko online đc mà. có người báo cáo rồi, bác nhắc lại lần 2 làm gì.

Tải nhạc với video thì nói làm gì hả bạn >"<. Dùng gói gprs max của mấy mạng nhỏ đang khuyến mãi lướt web cả ngày cũng ko hết, tải đc cả trăm video chứ ít, quan trọng có thời gian hay ko thôi, dù gì ko xem đc youtube cũng hơi tiếc. Còn bác lhc_vt phải nói rõ bác dùng sim gì, bản firmware cũ là firmware nào mà xem đc youtube, nói mập mờ thì khó kiểm chứng lắm.

à con này chơi game thì làm sao tắt bàn phím ảo của máy + tắt cái thanh hiển thị sóng trên cùng nhỉ (cái thanh trên hiển thị sóng +pin của điện thoại khi chơi game ấy ,làm ko chơi full màn hình đx còn để 240x320 thì xuất hiện bàn phím ảo) ai biết chỉ giúp henz :unsure:
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung con này cảm ứng giá rẻ, ko up FW với up Theme thì chả bít làm gì ngoài nghe nhạc và gọi điện 😁. Vọc chơi vậy... chắc con này dùng ko bền đc với m, đi sớm thôi :|, ko chê gì con này với cái giá đó nhưng vì công việc nên chắc thế. Đang dùng E63 song song, thanh lý mua con Android dùng cho thoải mái, mình làm bên thiết kế nội ngoại thất nhiều lúc cần xem ảnh mượt chút, xem mấy cái ảnh nặng nặng ở máy này mà ngồi chờ dài cổ @@ ko thì file quá lớn mở ko nổi 😔.
à con này chơi game thì làm sao tắt bàn phím ảo của máy + tắt cái thanh hiển thị sóng trên cùng nhỉ (cái thanh trên hiển thị sóng +pin của điện thoại khi chơi game ấy ,làm ko chơi full màn hình đx còn để 240x320 thì xuất hiện bàn phím ảo) ai biết chỉ giúp henz :unsure: bạn biết làm sao ko , có mấy game hay mà bị che mất màn hình đối thoại, chán ghê.
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bàn phím ảo thì mình không tắt được, cứ game 200x320 thì kiểu gì cũng có bàn phím ảo, có tắt thì cũng ko full đc vì nó chỉ có 320 trong khi màn GS290 là 400 mà. Còn cột sóng từ lúc up V20b mình chơi game ko còn nữa, bản FW cũ hơn thì bị. Bạn thử xem.
đễ mất phím ảo & cột sống thì bạn dùng win rar sửa META-INF trong game rùi chèn cái này vào là full màn hình

LGE-MIDlet-Height: 400
LGE-MIDlet-Width: 240
LGE-MIDlet-Indicator: HIDE

Bản 20C cài dc nhiều game như 10C ko ta ? vì bãn 10C lúc trước mình cài dc >90 game
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up bản 20b mất cột sóng khi chơi ở màn 200x400 còn màn 200x320 vẫn bị, dùng cách của bạn vina có lẽ hiệu quả hơn cả, dù chưa test 😁
Tùy vào game có nặng hay không nữa , híc, cám ơn bạn để mình test coi bỏ dc bàn phím ảo ko.

---------- Post added at 11:45 PM ---------- Previous post was at 11:44 PM ----------

Cám ơn bạn, để mình dùng thử bản 20b lẫn hướng dẫn của bạn vina xem... mình cũng đau đầu 240x400 mà lại có bàn phím ảo mới tức đấy !@@
Máy này bộ nhớ máy có vài chục MB à, cài đc nhiều game như vậy khó lắm. Trừ khi là mấy game mini.
bạn vào cài đặt rùi cài bộ nhớ chính là thẻ nhớ đó thì cài dc rất nhiều , mình dùng thẻ 8GB cài dc hơn 90 game luôn đó !

À mà up FW đuôi kdz nếu FW mình đễ ỗ D dc ko vậy ? Nếu đang up mà máy đứng thì làm sao ? tại máy mình đang ngủ đông trong tiệm cầm đồ rùi chưa lấy ra dc !
ai cho minh xin cai link v10c di...mediafire xoa het file roi` @@
@vinataxi mình mới up tối qua mà. Lúc đầu cũng thấy link die nh kiểm tra thì vẫn còn sống. Bạn down nhanh cho nóng k lại lỗi die tiếp đấy
http://www.mediafire.com/?zqd9i6xxjbxfzkf
@Cookiefresh Copy link rùi chèn vào vẫn bị
File Blocked for Violation
@vinataxi ừ k hiểu sao lại lỗi thế nữa. Log in vào thì thấy link alive, out ra thì die. Hẹn bạn tối mai up link khác cho bạn
Link đây này bạn, lần này thì yên tâm. CÁi này phải đăng kí thì mới down nhanh đc hjx :|(đkí ở đây http://min.us/rrKChi7)

http://min.us/mbmdBIiIxL
Theo dõi trang này nhiều lần rồi mà giờ mới tạo tài khoản 😁, mình xai con LG GS290 được 5 tháng rồi, có xem youtube được nhá. Đăng nhập bằng trình duyệt có sẵn trong đt (m.youtube.com), k xem được bằng Opera mini. Hiện tại mình chưa có kiến thức nhiều về đt lắm :D, chẳng biết FW là cái j :D, nói chung là hiểu đơn giản là nó là một phần mềm. Mấy bạn trên cho mình hỏi bản FW mới nhất là gì và bản nào đang xài tốt nhất và ít bị lỗi k? Mình đang xài bản v10c
@shine194 xem đc youtube cơ đấy, bạn may mắn đấy. Chắc k cần up nữa đâu, để thế mà dùng
@Cookiefresh Lại có thêm 1 người dc LG ưu đãi GS290 xem dc Youtube
@Cookiefresh Cái này phải nói thật nhé. Mình thấy có vài người bảo là xem đc youtube nhưng khi mình nhờ chụp hình lại cho mình xem thì toàn ấp a ấp úng.

Nếu bạn thật sự xem được youtube thì hãy chia sẽ thông tin để mọi người có thể cùng xem được:

- Máy mua ở đâu ? Máy xách tay hay mua chính hãng ?
- Đang dùng bản firmware (xem được) nào để xem youtube.
- Thẻ nhớ bao nhiêu GB ? Đang dùng mạng đt nào ?
- Cuối cùng cho anh em xin cái pic.

Vì hầu hết mình test rất nhiều bản firmware rồi và vào m.youtube.com từ trình duyệt mặc định hẳn hoi, ko có xem được youtube, cứ click vào dòng "Watch video" như bạn kia nói thì hiện lên not support...

Nếu chữ "not support" này có nghĩa là ko hỗ trợ video ko phù hợp hay sao ? Vậy bạn nói rõ bạn xem được video như thế nào và sao mọi người lại ko xem đc. ??? Mình hỏi những câu như vậy thì những bạn đã từng bảo xem đc đều im re........
Ah! xem rất mờ và load rất lâu, đợi nó load hết cái Clip là tới sáng lun, 2-3s lại load một lượt @@
xem duoc thi dung up firmware nua~ ban oi...minh` up xong gio chiu. cung' rui` ne` =((
Sao mấy bạn lại không xem được nhỉ, vào trang m.youtube.com, click vào chữ Watch Video dưới clip đó là xem được thôi, nhớ là vào trình duyệt web mặc định cài sẵn trong mấy của nó nhá. Máy chạy thỉnh thoảng bị treo không hiểu nguyên nhân và có lúc k thể vừa nghe nhạc vừa nt được mặc dù lúc đó mình chỉ mở nhạc, khởi động lại thì bt 😔( có lúc vừa chuyển bài thì bị lại
Có ai biết cách zoom máy ảnh của nó không nhỉ, có hiển thị cái kính lúp có dấu cộng ở giữa nhưng click vào k phóng to được, thằng bạn mính có xài cái đt giống mình, nhưng ở trên gần loa có chữ at&t gì gì đó, vào trong máy kiểm tra bảo là GS390, và zoom được
thế thì chắc chắn phải up firmware khác thôi :|
cho độ phân giải thấp đi thì mới zoom đc
Fw 10C thi cai dc nhieu game lam con khi up len 20C thi cai dc <25 ung dug la het dc ko bik moi nguoi co bi giong mih ko?mih bam 1809#*290# xem ngay co phien ban V20C la 13/8/2010 , chac cai lai 10C qua ai cho y kien di , tks nhieu .... Sent by Lg GS290
@Cookiefresh Bạn này cứ đùa, ko viết hoa tiếng việt được là sao ....
@kienhuy885 Thật mà, Đố bạn dùng v10i mà viết đc chữ "Đ'' đấy 😁
@Cookiefresh À... Cái vấn đề này ko trách đc bạn à. Tại nước ngoài tiếng anh làm gì có chữ Đ. Dùng bản nước ngoài thì phải vậy thôi...
@kienhuy885 Nh k viết hoa đc bạn à :|
zui ghe =]]
@lhc_vt zui sao bác ??? ko có FW nào tốt như 10C cả !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019