Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn update Firmware cho LG GS290 Cookie Fresh...!!!

kienhuy885
26/2/2012 8:25Phản hồi: 280
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thì ý mình là đi một vòng rồi cũng về. đúng lào_O
@lhc_vt Đúng là công con cóc hã bạn 😃
bạn nào có firmware v10c file.bin cho mình xin. thanks
up lên mediafire dùm thì càng cảm ơn nhiều
@didongtuan Bạn up lại thành V10B đi bạn xong rùi dùng LGMobile Support Tool up lên V10C phần mềm góc cũa LG lun ! Link down bãn 10B : http://www.bergfiles.com/s/gs290at
@vinataxi không có bản V10c file.Bin hả bạn. up trực tiếp mạo hiểm quá, vì khu vực mình ở hay cúp điện lắm
@didongtuan cứ up bình thường bạn à. File Bin là bản cũ từ người đã up từ file trực tiếp mà rút ra chia sẻ cho mọi người. Về mặt cơ bản. File .kdz mới là bản chính thức ko cắt xén hay qua tay ai... Nếu bị cúp điện thì up lại từ đầu >"< chẳng sao hết.

Mình up link mediafire của bạn CookieFresh lên đầu trang cho mọi người down nhé.
Chủ thớt up lại dùm bản V10c dùm cái. đang cần.thanks
Mình up lên Mf thì mỗi mình thấy link, k biết làm sao. Có link này, hơi chậm 1 tí nên bạn chịu khó http://min.us/mbmdBIiIxL
Ông KH bùn cười quá nhỉ, ai rỗi hơi mà đùa mấy chuyện đó, để đấy chụp hình cho mà xem. Thẻ nhớ tui 1G, mạng Mobi, MV tui xem là Dirty của Miryo.
@shine194 Bùn cười gì. Tớ bảo xem được youtube thì chụp hình lại rồi đưa lên để anh em tìm cách để máy ai cũng xem đc. Toàn nói là xem đc nhưng ko ai đưa hình lên đc. cái này mới là mấu chốt làm mọi người đau đầu nè. Bạn cứ đưa hình lên rồi anh em thảo luận...

Thế bạn dùng bản firmware nào ???
Ok, hãy đợi đấy =))
@shine194 12h32' bảo là chụp hình.. 20h43 vẫn vào đây spam... hình thì ko thấy
mình cũng chã xem youtube dc nhưng mình có thấy vậy nè ! nếu bạn rút sim ra & vào phần cài đặt mạng thì sẽ có phần truyền dữ liệu mà cái truyền dữ liệu đó bên nokia nếu chỉnh cấu hình GPRS thì xem dc youtube giống cái 6233 hay 2690 cũa mình ! nhưng khi lắp sim vào thì vào cài đặt mạng thì cái truyền dữ liệu mất tiêu ! chã bik sao lun & xin chắc rằng LG GS290 lẫn LG GS390 ( hàng xách tay AT&T ) đều ko xem youtube dc !

Khi rút sim ra vào thì thấy phần cài đặt dữ liệu nhưng ko thễ cài dc ! còn lắp sim vào thì mất !
Sao bác xoắn thế nhở, e phải có máy ảnh mơi chụp đc chứ, chụp = niềm tin ak >"<
@shine194 có xem dc đâu mà dám chụp !
Thời buỗi hiện đại mà dt nào chã có camera thiếu gì cách đễ bác chụp tại ko xem dc YTB nên bác ko chụp dc thui
@vinataxi Tôi k nói chuyện với ông, vui lòng im miệng lại, nhà tôi k giàu để cái đt nào cũng có camera, cả nhà tôi ai xũng dùng 1280 hết ạ, k tin thì biến, chả ai rãnh để cãi tay đôi với ông
@shine194 Bạn có chắc là bạn đang xem youtube trên mạng.

+ Hình 1 bạn chụp gì ko thấy rõ.
+ Hình 2 bạn rất có thể đang xem video từ trình chơi video của máy. Vì khi xem từ My stuff -> Video -> sẽ hiện trình chơi như vậy khi set White handset theme (giống 100%)
+ Hình 3 + Hình 4 ko chứng minh được gì... Nó cũng có nghĩa giống như bạn tải hoặc tạm lưu file video về đt để xem. Khi đó nó sẽ xuất hiện trình "ĐAng kết nối..."

Và khi mình hỏi bạn đang dùng bản firmware nào lần thứ 3 rồi mà bạn lại không biết là cố tình hay là bạn thật sự ko thấy. Và khi bạn ko trả lời mình thì lời nói và hỉnh ảnh của bạn cũng ko thể chứng minh đc điều gì vì ko ai xác minh đc.

Nếu bạn thật sự xem đc youtube online trực tiếp = trình duyệt từ đt LG GS290 thì thông qua cách cài đặt phần Connectivity(kết nối) và thông tin bản firmware của bạn sẽ giúp mọi người xem đc youtube giống như bạn. Song, có thể bạn cũng ko xem đc trực tiếp. Vì hình ảnh bạn đưa ra ko xác thực đc và ko có ai kiểm chứng đc vì bạn ko chia sẻ thông tin máy bạn cho ai biết. Cũng chính lẽ đó ko ai biết rằng bạn đang nói thật.

Nhưng nếu quả thật có cách xem đc youtube của con cookie fresh này thì đã lưu truyền trên mạng lâu rồi. Model này đã ra đời đc vài năm chứ ko ít. Từ cách nhìn khả quan hơn thì con này ko hỗ trợ flash. Song, mình đang tìm hiểu 1 phần mềm xem đc youtube thông qua Java (ứng dụng). Hiện tại mình đang cài đặt phần mềm này nhưng do vấn đề phần Connectivity có thể cài đặt ko đúng dẫn đến chưa kết nối đc. Nhưng sẽ cố gắng hoàn thiện và sẽ cố gắng tìm ra cách xem youtube thông qua đt LG GS290 ko hỗ trợ flash...

Hiện tại 2 hướng đi là:
1- Tìm ra trình duyệt mobile hỗ trợ flash trực tiếp hoặc hỗ trợ xem video, ảnh động trực tiếp trên mobile thông qua trình duyệt đó (hiện tại mình chỉ biết có JIG và bolt, bolt thì bị sập và cả Skyfire ko hỗ trợ java thì phải... đang tìm thêm trình duyệt...)
2- Tìm ra ứng dụng xem youtube. Cũng đa phần 1 số đt ko xem đc youtube thông qua trình duyệt nhưng lại có thể xem đc thông qua ứng dụng. Song, vẫn đang tìm ra cách config Connectivity để có thể kết nối đc ứng dụng đó...

Vậy bạn shine194 lời bạn nói là đúng thì bạn có thể cung cấp thêm nhiều thông tin hơn để mọi người kiểm chứng ?

Mọi người bảo firmware v10c dùng tốt nhưng dùng nó thì nhiều khi rất hay bị đứng hoặc gián đoạn (nhất là khi reply tin nhắn, nhấn vào reply thì nó tự động send luôn, làm rất lãng phí tn) Tùy quan điểm của mỗi người. Nhưng vs người thích mượt và ghét cái rùa bò như mình thì những firrmware mới fix đc những lỗi gián đoạn này...
Pic đầu tiên là nó có chữ "Đang đệm...". Pic thứ 2 là video mình xem được trên YTB, pic thứ 3,4 là khi bấm chữ Watch Video là nó ra hình đấy, có chữ "đang kết nối" xong là nó hiện giao diện giống Pic 1 và cuối cùng là như pic 2 😁. Mình chụp bằng Nokia 700 nhưng vẫn k rõ chữ trên đt mình, có lẽ là do thiếu sáng :D
@shine194 Nokia 700 mà vậy hã bác ? ... vừa thôi con samsung champ 1.3 chụp gần còn chưa bị như bác ! Nói chung là bác quay cái clip đi

Theo mình thì V20b hay V20C rất mượt nhưng vẫn có hạn chế lắm ko thễ cài nhiều ứng dụng như V10C , ko có chức năng theo dấu dt mất , hay out sóng ( nếu xài vina )
@shine194 đẻ ngang coi cho phê bạn =]]
Mình cũng k rõ lắm về vấn đề này, mới vào xem lại thì nó load 1 lúc rồi bảo "lỗi k rõ" còn phiên bản mình đang sử dụg là v10c và mình có ns ở mấy cm trc rồi bạn à. Bận hox nên onl đc chừng 10,15p là out nên đọc cm k kĩ lắm, có j lúc nào xem lại đc mình quay clip luôn, chịu khó chờ nhá 😃
LG mới ra con Cooky smart ngon bà con nhẩy, já cũng rẻ, 2sim, cảm ứng đa điểm, có wifi, pin 1500
Sao thk nghi ngờ người khc vậy nhỉ, có cần chụp ảnh con No 700 lại k đấy?
Không có gì phải cãi nhau cả, ko chứng minh được tức là tự nhận là chém gió thôi. Còn nếu người ta chứng minh được thì chờ tí cũng ko sao.

Công nhận là bản firmware v10c dung lượng ưu tiên cho cài game nên cài được rất nhiều game & apps.
Tuy nhiên mình nhớ rất rõ bản firmware này nó vấp phải một lỗi khó chịu khi chơi game full touch là luôn hiển thị cột sóng khi chơi các game full 240x400 dẫn đến mất chữ hay mất đi 1 góc.
Nếu bạn muốn sử dụng bản firmware v10c vì mục đích cài game thì mình share bạn cách chỉnh MANIFEST.MS để full touch 240x400 chuẩn (mất cả lỗi hiển thị cột sóng ở firmware v10c)
Đồng thời mình up lên threads đầu (#1) của trang 1 để các member LG GS290 đang sử dụng bản firmware v10c và các bản khác đọc được:

kingsdeath1
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy nói chung là xài bản nào tốt nhất hả mấy bạn,mỗi ng` 1 ý ai ma biết bản nao tốt bản nào dở hả choy?
Cách làm full touch thì mình đã bik lâu & xem lại những trang trước mình có chĩ cho mấy bạn rồi !

Thì có 2 lựa chọn cho bạn nè , Nếu bạn chuyên chơi game hay online thì nên cài V10C còn nếu bạn thích cãm ứng mượt & nhanh thì cài V20C !
@vinataxi Cách của bạn chỉ ko hề làm mất cột sóng ở bản firmware v10c. Mình làm nhiều lần theo cách bạn rồi. Nó chỉ làm mất bàn phím ảo.

Bản firmware v10c phải chèn theo cách mình mới mất được cột sóng.
mình thử nhiều ứng dụng và game r, thấy nếu để mất cái cột sóng thì chỉ cần đúng câu lệnh
"LGE-MIDlet-Indicator: Hide" là đủ (đương nhiên dài & rộng 400 & 240 là mặc định nhá).
À kiến huy cho hỏi bạn fix lại link Mf thế nào vậy?????
@Cookiefresh Là sao. Bạn có thể nói rõ hơn không ?

Nếu link mediafire die do bị xóa thì làm sao fix được. Nếu bị lỗi thì có thể.
Ừm đấy, link v10c bị lỗi đấy, mình up lên nh chỉ mình khi đăng nhập vào mới thấy đc, còn ng khác lại thấy link lỗi, mình tìm mọi cách mà k biết fix kiểu j
@Cookiefresh Nhiều lúc các host download hay gặp lỗi như vậy. Đó là do máy chủ thôi. Người up lên có account dĩ nhiên thấy được những gì mình up lên.

Nếu là lỗi :
File Blocked for Violation.
hay
Oops! An unexpected error (369) has occurred ở mediafire

thì chỉ cần copy link và paste vào địa chỉ web

Còn lỗi link bị xóa thì ko thể nào fix được, và host mediafire này có thể die bất cứ lúc nào, nên theo quan điểm tôi sẽ ko lưu bất cứ gì trên mediafire nữa, trang megaupload là một ví dụ. Theo tôi thấy mediafire là 1 trang chứa các phần mềm vi phạm bản quyền hay hack bản quyền rất nhiều nên đóng cửa rất có thể xảy ra bất ngờ hay thậm chí nó có thể hoạt động trơn tru. Mediafire cũng vì thế liên tục xóa các file lạ..

Bổ sung thêm là host mediafire còn chứ các dữ liệu khiêu d** rất nhiều =]]~
đây là video em tét...các bác xem và chém gió cho em vui cái ạ =))))
@lhc_vt Ghép hay quá bác ơi ! vậy là GS290 xem dc youtube theo kiếu fake rùi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019