Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

caoquy8x
13/4/2010 6:54Phản hồi: 723
723 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buiducchi
ĐẠI BÀNG
14 năm
ban oi cai nay co the up lai firmware cu hon phien ban minh dang dung khong?
Mình có 1 số vấn đề cần các bác giúp:

1. Cái E72 của mình là hàng xách tay từ Bên Mỹ về cố số hiệu là E72-2, phiên bản ngôn ngữ là RM-529, có tiếng Việt mặc định trong ngôn ngữ phone.
Nhưng khi update lên firmware mới 022.007 qua chức năng update trên điện thoại xong thi trong phần ngôn ngữ không còn tiếng Việt nữa.

2. Mình dùng Navifirm để load fw cho dòng E72-2 với RM-529 thì không tìm thấy ngôn ngữ tiếng Việt, chỉ thấy toàn các ngôn ngữ cho khu vực Bắc Mỹ (vì E72-2 là dành cho thị trường Bắc Mỹ) và Philippine (Đã chọn thử tất cả các mục trong phần Releases). Vậy nên suy ra update bằng cách dùng Navifirm và chọn RM-529 theo như trong máy sẽ không có tiếng Việt.

3. Mình cũng đã download thử file E72 RM-529 PR1.1 LTA NAM 022.007 v2.02.exe khoảng 110mb về cài lên nhưng quá trình cài không thành công, do nó đòi cài E72 RM-529 PR1.1 LTA NAM 022.007 trước . Chỗ này mình không hiểu lắm vì sao như vậy.

4. Còn về phiên bản RM-530 mà các bác đưa lên trên này, mình có cài vào máy, chạy phoenix 2010 lên và load đến đoạn chọn fw cho phone, nó cũng hiển thị tiếng Việt, nhưng rất tiếc trong phần Product code lại không có Product code của máy mình. Do Vậy nếu cài lên liệu có gì ảnh hưởng đến máy hay không? Máy có đi nghĩ mát hay không?

Nhân tiện cho mình hỏi về cái mục Release trong Navifirm, nó hiện ra các số, cái đó có liên quan gì đến product code của máy vậy? Xin các bác chỉ giúp.

Chân thành cám ơn!

tmhung
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn download cái bản FW mới nhất về ( 031.032 ) đi , dùng NSS đổi code về 0599641 rồi hãy up = Phoenix cái FW mới down về nhé bạn
Thanks bạn, mình chưa rành về đổi product code cho lắm. khi đổi product code nó có làm ảnh hưởng đến số IEMI và fw hiện tại trong máy không bạn? Vì fw của dòng E72-2 chỉ là 022.007 chứ không phải 023.xxx như các bác E72-1. Mà mình có cài 1 số phần mềm có bản quyền trên máy, liệu khi đổi product code thì các phần mềm đó có chạy đựoc nữa không nhỉ?
Mong các bác nói rõ thêm
Navifirm.rar lỗi hả bạn ơi.
Tải về rồi gải nén không được, toàn báo lỗi thôi.
Vẫn giải nén bình thường bạn à 😃 Bạn thử tắt chương trình virus xem :p
anh_knight
ĐẠI BÀNG
14 năm
em bị lỗi này khi chay navi a ơi,e đã cài .net frame 3.5
trankien22
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình up không được bạn ah?phoenix bảo không có code cho máy
Bạn đổi code cho máy trước đi đã nhé 😃
em ko down fw bằng Navifirm được. bác nào cho em xin cai link với
cuongg8
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bạn cho mình hỏi một chút: Không có cách nào up trực tiếp như uprom Blackberry nhỉ? Nhìn thấy phần mềm mà có chữ tàu là đã thấy chán rồi vì thật ra không tin tưởng lắm, nhìn thì hay nhưng hay lỗi lắm, Điển hình là mấy vụ tạo bản Ghost windows xp đa cấu hình tự nhận Driver dùng Splat... đã mất mặt mấy lần nên bây giờ phải chừa mặt nó ra.
kukucongtu
ĐẠI BÀNG
14 năm
down FW dạng .exe như thế nào vậy
e ko thể cài đc navifirm

Các bác ơi.giúp e với,e muốn nâng cấp fw con e71 cuả e quá mà ko đc e làm theo cách này nhưng ko thể cài đặt đc navifirm cài nó toàn báo lỗi thôi cài phoeniy_service_software thì đc.chỉ cài riêng cái phoeniy thì ko thể nào nâng cấp đc đúng ko bác vậy giờ e phải làm sao?có bác nào có file navifirm nào khác ko?có thì up lên cho e và hướng dẫn e cách cài đặt để e có thể nâng cấp con e71 này nha.e xin cảm ơn.
hduonghn
TÍCH CỰC
14 năm
Buồn 5p
Làm đầy đủ cách bài #1 của anh Quý cho con E71 quốc tịch Sigapore của thằng em thì kết quả không mong muốn:
Tất cả đều báo thành công & không 1 lỗi gì hết.
Khi hoàn tất máy không khởi động được (Nhấn nguồn chỉ rung 1 nhát sáng lên rồi đen ngỏm)
*Thử tháo pin xong lắp lại nhấn nguồn->Vẫn vậy
*Tháo thẻ->Vẫn vậy
*4mat 4ngón->Không 4mat được
=>Cấp cứu em nó =J.a.f tất cả cũng báo xong nhưng nhấn nguồn thì em nó cũng rung rồi bật sáng nhưng không tỉnh
Tháo pin rồi lắp vô nó tự sáng dèn phím rồi màn hình xong tắt ngỏm (Không tỉnh nhưng khi hết thời gian tắt đèn bàn phím mình nhấn phím thì nó lại sáng)
Điều ngạc nhiên nhất là sau khi dùng J.A.f thì mỗi khi lắp pin em nó tự bật nguồn (tự sáng lên) như kiểu dính nút nguồn nhưng trước tới giờ dùng chưa thấy lỗi dạng dính nút nguồn.
Đã cấp cứu đủ kiểu = J.a.f rồi phonenix & đều finished nhưng em nó chỉ rung 1 nhát rồi tắc thở
Bro nào có cao kiến xin chỉ giúp
Hiện tại em nó tắc thở từ tối qua đến giờ
Thanks các bác!
Em đã down file FW.exe và làm theo hướng dẫn. Nhưng đến đây thì mắc lỗi này. Bro giúp dùm với.

congnam1601
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huavanbi bác load fw exe ở đâu vậy chỉ cho em với. em kiếm fw cho E71 RM-357 mà k thấy. 😔
@congnam1601 Bạn dùng NaviFirm để load FW về bạn nhé 😃
machoi1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@congnam1601 http://www.mrcrab.net/nokia.html
bản 2008 và 2009, sao em cài vào máy cả xp lẫn win 7 đều ko nhận đc con E71 nhỉ. hay chưa hỗ trợ ?.
Bản này ko biết có nhận ko, sắp tới ngồi change code em E71 sang code Việt + up rom :-s
ypmv2
TÍCH CỰC
14 năm
Dùng tốt trên win7 32 bit và 64 bit bạn nhé.
hkoa80
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho em hỏi muốn down cái FW .exe thì vào chỗ nào để down vậy bác
donan
TÍCH CỰC
14 năm
Vấn đề của mình là sau khi cài đặt xong Phoenix 2010 và FW và kết nối E72 bằng cáp thì vẫn báo không kết nối, chẳng biết thế nào, bác nào biết giúp mình với. Mình dùng Vista 64bit
Mình có 1 số vấn đề cần các bác giúp như sau:

1. Cái E72 của mình là hàng xách tay từ Bên Mỹ về cố số hiệu là E72-2, phiên bản ngôn ngữ là RM-529, có tiếng Việt mặc định trong ngôn ngữ phone.
Nhưng khi update lên firmware mới 022.007 qua chức năng update trên điện thoại xong thi trong phần ngôn ngữ không còn tiếng Việt nữa.

2. Mình dùng Navifirm để load fw cho dòng E72-2 với RM-529 thì không tìm thấy ngôn ngữ tiếng Việt, chỉ thấy toàn các ngôn ngữ cho khu vực Bắc Mỹ (vì E72-2 là dành cho thị trường Bắc Mỹ) và Philippine (Đã chọn thử tất cả các mục trong phần Releases). Vậy nên suy ra update bằng cách dùng Navifirm và chọn RM-529 theo như trong máy sẽ không có tiếng Việt.

3. Còn về phiên bản RM-530 mà các bác đưa lên trên này, mình có cài vào máy, chạy phoenix 2010 lên và load đến đoạn chọn fw cho phone, nó cũng hiển thị tiếng Việt, nhưng rất tiếc trong phần Product code lại không có Product code của máy mình. Do Vậy nếu cài lên liệu có gì ảnh hưởng đến máy hay không? Máy có đi nghĩ mát hay không?

Nhân tiện cho mình hỏi về cái mục Release trong Navifirm, nó hiện ra các số, cái đó có liên quan gì đến product code của máy vậy?
Và có cách nào đổi Product code của thị trường Bắc Mỹ qua Product code của thị trường Châu Á không? Cách đổi như thế nào?

Xin các bác chỉ giúp.

Chân thành cám ơn!
Các bro cho mình hỏi:
-Mình up firmware như thế này có khác gì so với mình dùng Nokia Software Updater không?
-Máy của vợ mình (N82) vẫn chạy tốt, tuy nhiên nó lại không hiện các folder trong thẻ nhớ, tuy nhiên vẫn có thể xem hình nghe nhạc trong thẻ. Mình format lại thẻ nhớ được không? nếu được thì làm như thế nào vậy? tại trong thể nhớ mình thấy có những folder có sẵn, nếu format thì lấy lại như thế nào? (hay là bỏ vào máy tự tạo lại?)
-khi down firmware bằng navi mình không biết chọn cái nào như trong hình
và cho mình hỏi thêm: Tìm hiểu trên diễn đàn, lúc thì nói copy firmware vào thư mục này: [FONT=&quot]C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products[/FONT]. Lúc thì lại là thu mục: [FONT=&quot]C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products[/FONT][FONT=&quot]. [/FONT][FONT=&quot]Và thuật ngữ 4mat 4 ngón là gì vậy?[/FONT]

Mong các bạn đừng cười, tại mình không xài Sybian nên ngu ngơ, mà mình chỉ nghiên cứu để sửa lại N82 cho vợ thôi
bác ơi em cài xong Phoenix 2010 rồi nhưng khi chạy nó báo "install a nokia dongle and try to start application again" sửa cái này làm sao bác.
Tôi cũng bị như bác,giờ sửa được rồi...........
Bác remove cái cũ đi,cài lại,khi cài thì để im cho nó cài,đừng động đậy gì cả,hơi lâu cũng đừng nôn nóng mà click nọ kia...được một lúc nó hỏi có install cái gì đó (hình như là cái gì đó liên quan đến cable ) thì chọn install nhé....
unknown0o
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic. làm theo như bác hướng dẫn, tự dưng đang chạy % thì con máy của em hiện màn hình màu trắng trắng, r cứ như thế mãi. kết nối vào phonix cũng không đc. Giúp em với. :no6xn:
issacnhut
TÍCH CỰC
14 năm
Cám ơn đóng góp của bạn rất nhiều (đã thank hihi)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019