Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

caoquy8x
13/4/2010 6:54Phản hồi: 723
723 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caoquy8x
TÍCH CỰC
14 năm
Vào đây nè bạn: http://www.a2phone.com/

Mình vẫn dùng trên windows 7 - 64 bit bình thường, bạn ko nói rõ lỗi thì mình cũng ko biết khắc phục thế nào.

Để mà trả lời hết chỗ này thì dài dòng lắm và trên diễn đàn cũng đã đề cập khá nhiều đến vấn đề này rùi, bạn tìm hiểu thêm trên diễn đàn nhé.

- 1 cái là update online và 1 cái là update offline
- bạn có thể 4mat thẻ nhớ bình thường, dùng cap hoặc đầu đọc thẻ nhớ kết lối vào PC và copy những rì quan trọng vào đó. 4mat trực tiếp thẻ trên PC rồi copy ngược dữ liệu vào thẻ là ok
- Nếu ko rành về việc load FW bằng Navifirm thì cứ load theo code của máy điện thoại là ok.
- Copy vào đâu thì chỉ cần đọc lại từ đầu là bạn sẽ hiểu.
- Muốn tìm hiểu chức năng 4mat 4 ngón thì dùng chức năng search của diễn đàn để tìm hiểu thêm nhé.

Mình chưa gặp lỗi này bao giờ, sau khi cài xong bạn có reset lại PC ko.

Dùng chức năng deadphone để cứu.
Nếu bạn gõ thêm một số từ nữa thôi là có thể giúp mình một cách nhanh chóng rồi.
thay đổi cách thức trả lời thôi. Không phải ai cũng có nhiều thời gian để suốt ngày trên diễn đàn đâu bạn à.
Bạn nói rất đúng chỉ cần thay đổi cách thức trả lởi thôi là ok mà sao mấy bạn lại......Còn 4mat 4ngon là dùng phím*
phím số 3 nút gọi đi và nút nguồn .
donan
TÍCH CỰC
14 năm
Mình không rõ là khi update FW mới thì có cần lưu ý vấn đề gì không các bạn nhỉ. Mình mới dùng E72 nên không rõ lắm, bạn nào biết giúp mình với
caoquy8x
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn chỉ cần đọc kỹ và làm theo hướng dẫn ở trang 1 là ok thôi, an toàn đến 99,99% cơ mà 😁

Như vậy sẽ là OT và dẫn đến loãng topic. Trước khi đặt câu hỏi bạn nên tìm hiểu thêm chủ đề của topic là rì nhé.
Tất cả những rì liên quan đến chủ để của Topic mình sãn sàng trả lời. Have full.
donan
TÍCH CỰC
14 năm
cảm ơn bạn đã trả lời, tuy nhiên ý mình muốn hỏi là công tác chuẩn bị :yêu cầu về máy cần phải như thế nào, ở đây mình có nghe nói là hình như phải bỏ hay đưa code (hay pass) nào đó về như cũ nếu không thì úp sẽ bị lỗi thì phải...hay đại loại thế. Ý mình là những lưu ý dạng như vậy. Ngoài những điều bạn đã hướng dẫn ở trang 1 thì có cần lưu ý vấn đề gì nữa để việc up FW an toàn và không có sự cố ngoài ý muốn. Cảm ơn bạn.
caoquy8x
TÍCH CỰC
14 năm
Tất cả những gì cần làm thì mình đã nói rõ ở trang 1 rồi đó, bạn chỉ cần lưu ý thêm về PIN điện thoại, cáp USB, máy tính.
Nói chung là ko có rì pải sợ về cách update này cả, nếu có chết thì chỉ cần chạy deadphone là ok.
Bye Bye Symbian
Chuyện quá đơn giản, không có gì đơn giản hơn phải không Cao Quý?
Cũng chỉ là ..................
Do Topic có mỗi mình bạn ý trả lời & 1 số cái đã được trả lời hết rồi nên bạn ý muốn bạn tự dùng chức năng Tìm kiếm để nhanh hơn thôi mà 😃 Chứ trả lời đi trả lời lại ..
em có reset lại máy rồi bác à.bây giờ có lẽ để em thử với các bản thấp hơn xem sao?
liberty1986
ĐẠI BÀNG
14 năm
http://c.upanh.com/upload/6/213/3L0.10396645_1_1.bmp
Mình cài navifirm gặp lỗi này bạn nào biết khắc phục không bảo mình với.
Thanks!
caoquy8x
TÍCH CỰC
14 năm
Máy bạn thiếu NET Framework
Anh ơi làm sao để phonenix nhận được produce code:unsure:
Bạn dùng NSS để đổi code cho máy roài Phoenix mới nhận code & FW để up :p

@ Lần sau gõ TV có dấu nhé bạn 😃
teocpu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em lính mới dùng N91 và muốn update FW .
Em kiểm tra sau máy là :
type :rm-43
model :n91-1
code :0524312
Kiểm tra *#0000# :

v 1.10.030
05-05.06
rm-43
n91(13.01)
Em dùng soft Navifirm.exe thì trong phần chọn code em không thấy có code 0524312 của máy mình .
Xin chỉ giúp em với .Cám ơn .
Em muốn hỏi chút :
- Thứ nhất : Em dùng navifirm và thấy có firm cho E 63 trắng product code việt nam như vậy khi em dowm về dùng cho e 63 đen có cần change product code không?
- Thứ hai : bác còn trang nào khác để down firm không ạ, chứ cái trang a2phone là trang bắt đóng phí em e không có điều kiện cho a e nhà mình 😔
leeyuong
TÍCH CỰC
14 năm
Mình up fw rôi`. Bây gio` thick up lại thi` như nào nhỉ

---------- Post added at 03:00 PM ---------- Previous post was at 02:58 PM ----------

Thấy mọi người bảo down fw ở phần APAC-U í,đó là code Việt Nam
Dùng navifirm down fw có mất phí đâu chứ
dow navifirm ve no bao loi hok chay chuong trinh ra duoc anh oi ....!........
leeyuong
TÍCH CỰC
14 năm
Thiếu Net Framework thôi. Lên google seacrh cái đó nhá.
APAC là Asia Pacific là vùng thôi mà bác.. còn mỗi màu lại có một product code khác nhau mà bác..Nên em còn lăn tăn không biết dùng được product code của e 63 trắng cho e 63 đen không mà 😔
Với lại load firmware bằng navifirm thì em không nói nhưng load firm có dạng file .exe cơ hic hic :(
leeyuong
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc bạn này lần đầu up fw. Cái code đó chỉ là khi nào up xong. Cái themes mặc định là màu đó thôi. bạn chọn ruby thì themes mặc định khi up xong sẽ là màu ruby. Bạn chọn 3 cái ở vùng APAC-U í. Cái nào cũng đc
Chuẩn là em bây giờ tham khảo ý kiến các bác để em up đây. Tức là product code APAC việt nam của e 63 trắng thì dùng được luôn cho black mà không cần change, thế thì ok. Thế còn firm dạng exe thì sao ạ. down bằng navifirm rồi thì có cần down firm dạng exe nữa không ? Em thấy bác chủ thớt load firm bằng navi rùi lại con load firm bằng file.exe nữa. hic hic :banghead::banghead:
-Bạn có thể chọn 1 trong 3 bản APAC U, bản nào cũng có thể dùng được ! nó chỉ khác nhau về theme mặc định của máy thôi ! Vietnam White là theme màu trắng, Ruby là Theme màu đỏ và cái còn lại là theme màu xanh (Hay đen gì đó mình không rõ)
-Nếu đã down FW bằng navifirm rồi ko cần down FW dạng exe nữa (mà có muốn chắc bạn cũng ko download FW dạng exe được!). Nhưng download FW bằng navifirm thì phải down về 1 Folder sau đó đặt tên cho Folder là RM-437 sau đó copy Folder này vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\(đường dẫn này bạn phải tự tạo bằng cách tạo Folder sau đó đặt tên cho Folder)
Còn nếu bạn download được FW dạng exe thì không cần tạo đường dẫn trên nữa, chỉ việc chạy file exe là nó tự làm cho bạn, bạn chỉ việc chuyển xang bước tiếp theo là cài đặt Phoenix
mình bị Dead phone cứu bằng Phoenix nó báo lỗi

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x8401f165 (-2080247451)

Unable to get error message

các bạn giúp mình nhé
sao mình không dow về được vậy . bác chơi cái pass ác quá .nhập pass rồi mà không dow về được . pass : caoqui8x@hanoinew.vn có đúng vậy không ?
caoquy8x
TÍCH CỰC
14 năm
caoquy8x chứ không phải là caoqui8x 😔
leeyuong
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng chỉ down bằng navifirm chứ chưa down dạng exe bao giờ. Mà down ở navifirm cũng đc mà. Down mất 10p. Up hết 5p là 15 p. Lần sau up chỉ hết 5p thôi.

---------- Post added at 01:51 PM ---------- Previous post was at 01:50 PM ----------

Bạn phải gõ chứ đừng copy-->paste
meoem86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em xin góp ý nếu bác nào bên XP mà làm nhu cách trên ko tự nhận RM được thi chép file RM vào thư Mục "C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products"
Mình dùng Navifirm để tải FW E72 Brown thì thấy trong cột Variant có 2 FW dành cho e72. 2 cái này thấy khác nhau ở 1 vài thông số. Một cái là v3 và có 1 vài dòng kết thúc bằng số 6, còn 1 cái v2 với 1 vài dòng kết thúc bằng số 5. Lần đầu up bằng cách này nên chưa quen. Bạn nào biết chỉ giúp mình phải down cái FW nào đây
leeyuong
TÍCH CỰC
14 năm
Dòng Variant đó là chọn code thôi mà. Bạn chọn cái Tiến việt là đc. Ko quan tâm đến cái khác
có ai làm trên máy nào thông báo cho ae nhé , dag test nokia 6760
em down về rồi nhưng chẳng thấy cái file .exe nào cả.
caoquy8x
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn muốn tìm file .exe nào thế 😃
Phoenix và navifirm đều là đuôi exe cả mà !
Chắc ý bạn muốn hỏi cái FW đuôi exe phải không ? Bạn chỉ cần download cái Phoenix và cái navifirm thôi, ko cần down FW dạng exe đâu !
Sau đó dùng navifirm để down FW
Trong lúc update FW con N72 của em nó hiện ra cửa sổ này. Lỗi này là gì, mong các pro hướng dẫn giải quyết
Mình cũng dính lỗi này, mong các Pro chỉ giáo.
beckham772
ĐẠI BÀNG
14 năm

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware updating failed. Error 0x8401F123 - Flash: Update server/Algorithm code did not start in target device. Unable to continue
Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Asic CMT: Verifying communication to device...
Getting product info...
Scanning image files...
AdlServer: Flashing Update Server Data: 43416 bytes
AdlServer: Flashing CMT UPS data 4%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 13%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 22%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 31%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 44%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 53%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 62%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 71%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 84%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 93%
AdlServer: Flashing CMT UPS data 100%
AdlServer: UPS data loaded
AdlServer: Update Server code succesfully sent to phone
AdlServer: Flashing Update Server Data: 87032 bytes
AdlServer: Flashing APE UPS data 2%
AdlServer: Flashing APE UPS data 11%
AdlServer: Flashing APE UPS data 22%
AdlServer: Flashing APE UPS data 31%
AdlServer: Flashing APE UPS data 42%
AdlServer: Flashing APE UPS data 51%
AdlServer: Flashing APE UPS data 62%
AdlServer: Flashing APE UPS data 71%
AdlServer: Flashing APE UPS data 82%
AdlServer: Flashing APE UPS data 90%
AdlServer: Flashing APE UPS data 100%
AdlServer: UPS data loaded
AdlServer: Update Server code succesfully sent to phone
Asic CMT: Verifying communication to device...
No Update Server Running. Phone is in an unknown state. Unable to flash.
ERROR: Failed to set phone to flashmode
All operations completed
Product flashing failed.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019