Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

caoquy8x
13/4/2010 6:54Phản hồi: 723
723 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Long_Virus
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cám ơn bạn caoquy8x nhìu lắm 😃 .......... bài viết của bạn rất hay và rất chi tiết ....... mình đã đọc kỹ và làm từng bước 1 ..... và cuối cùng đã uppp date thành công FW của con n95 8GB của mình từ v20.0.016 lên v31.0.015 rồi ..... không biết FW mình mới upp có phải là bản mới nhất hay không nữa :rolleyes:... nhưng dù sao mình cũng cám ơn tác giả bài viết này rất nhìu 💩....................................! thank's bạn nhìu nha ............ 😁
update fw này là chỉ cập nhật thôi phải ko các bác, hôm trước e có con 5530 bị mất pass muốn chạy lại phần mềm mà không biết phải làm sao nên đành đem ra nokia care cho nó chạy lại để pass khôi phục lại bạn đầu là 12345, không biết cái này có chức năng vậy không các bác
Cũng như vậy cả đấy bạn à 😃
sao hôm trước kiếm hoài cái này ko ra tức thiệt, phải đem ra nokia care nếu có cái này là tự vọc rùi 😁
Tại ko gõ vào ô Tìm chứ bộ ;)
có tìm mà tìm muốn điên luôn, cứ tới phần down fw về máy là ko down được bởi vì trong tinhte nói vào trang gì mà tiếng nga hay sao đó, có biết gì đâu vào kiếm wài ko ra fw nên đành pó tay đem ra nokia kre luôn :eek:
thanhluanvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
anh caoquy8x à, số là em đã up con 5230 của em lên ver 20.6.. nhưng mà gặp tình trạng cảm biến xoay có vẻ không mượt lắm. không có tiếng việt (do em up phiên bản của châu âu), lại còn bị đổi thành 5235 nữa, nhưng cái ức nhất là fw mới nên hack không đc, không cài được nhiều, nhiều phần mềm sign xong cài vẫn không chạy, em muốn down fw xuống 20.0.. thui, vậy em phải làm thế nào hả anh. cảm ơn anh nhiều....
Cảm ơn anh nhiều! Cái firmware trước của em gửi mail mãi không được, cứ đơ đơ ra, up lên firmware mới, gửi mail vèo cái được. Sướng! He he, Đang tiếc con HTC Magic vì con E71 gửi mail ko bằng... Ha ha, giờ đỡ tiếc rồi! Cảm ơn anh nhiều!
mình đã hack xong rồi nhưng không có FW cho E72 màu đồng trong Navifirm, mình lấy đại màu nâu để làm, không biết như thế nào đây........
màu brown ý mà bạn, mình cũng vừa down này,làm gì có màu nâu đâu.😃
Các bro giúp em lỗi này với
Sau khi chép đè file flash lên file FW và tiến hành flash thi nó báo lỗi này.

Các bác cho em hỏi đây là lỗi gì với.Con C5 của em hack mã chẳng được.Cứ chạy đến đây thì nó báo lỗi này.Bác nào có thể hướng dẫn chi tiết giúp em với.Em hỏi mà chẳng ai trả lời cho em bao nhiêu ngày nay rồi.hixhix
Mình cũng bị lỗi tương tự như của bạn này.
Rất mong các bạn giải thích dùm

caoquy8x ơi cho mình hỏi ? code mình là 0582480 vậy khi mình down thì chọn loại code như thế hay khác cũng đc ( vì mình thấy có của VN mà code lại khác , còn 1 cái của APC thì code giống )

Trước hết cảm ơn bài viết của bạn 😃, mình đã cài hello , nhưng máy bị tình trạng khởi động lại nhiều lần, đem ra ngoài Nokia Care họ up luôn firmware mới nhất, hix, giờ hết làm gì đc , mình chuyển sang làm theo cách bạn chỉ thì tại B.5 nhấn Ctrl - R, vẫn hông quyét ra sp ( no product ) , mình có thử tại máy khác thì đc, nhưng B.7 trong Firmware Update, ngay Product Code nó hông hiện ra gì hết, mình hông hiểu sao , mà cũng hông bít làm cách nào, bạn có thể giúp mình hông ? 😃 Cảm ơn nhe ![/CENTER]
kyjoka
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình mới làm xong,kết quả là UP dc cho con N96,có điều ko dùng dc Live TV,mà version trước đó coi Tivi ngon lành 😔.
@kyjoka bạn ơi ban tải về bản nào vậy mình tải về nó toàn báo thiếu file ko chạy được
đã up thành công,nhanh phết,ngon 😁
đang tính làm thử rồi thanks một phát do mấy bữa nay lay hoay với cái JAF mà không được. nhưng giờ thấy hay quá, đơn giản như cái helloX2 chứ có phức tạp như JAF đây. Buộc phải đăng nhập thanks bác này mới được. CHúc bác có nhiều đóng góp cho dân vọc máy
không biết là C5 mới ra thì có nên update Fw không nhỉ ?
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tại sao mình đến bước 7 chọn Firmware Update hiện lên cái bảng nhưng ở ô product code không nhận ra cái gì nhỉ 🤔
vanhinhvu84
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho mình hỏi.. khi phoenix không nhận ra folder RM- ở đâu thì mình phải chọn đường dẫn cho nó. Nhưng sao mình vào Tools->Options->Prodcuts location chọn thì nó ra 3 ô,,,,vậy mình phải chọn 3 ô đều chung một đường dẫn à? Mình chọn một thì không đc, chọn cả 3 thì nó báo như thế này; untitled.JPG , Mong các anh và các bạn giúp. MÌnh muốn up lại firmware cũ cho con N95 8gb của mình. Thank so much!
Masher
ĐẠI BÀNG
14 năm
cho e hoi sau khi da cop RM- vao folder do thi lam the nao de add duong dan vao
cắm cáp vào máy kết nối với pc chạy phonix la ok
Mình làm đến bước copy RM-437 vao C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\roi k biết làm tiếp thế nào hjxhjcx? help me
bạn cắm điện thoại vào máy tính mở phoenix lên và làm theo hướng dẫn nhé
ban hack thành công thì cho mình xin nick yahoo dể help tớ được ko? nick yahoo to doccothienphong_89/💣
đang up gặp lỗi này ai giúp mình với :The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware: Firmware updating failed. Error 0x8401F148 - Flash: Internal connection error. Check USB connection to phone and/or application's installation
chào các bác, cho em hỏi xíu, em mới mua con C5, có cần phải hack kg nhỉ? xem cách hack ở mục dành cho loại máy nào? giúp mình nhé. thanks
đang up duoc mmaays % thi thay thông báo nhu the nay :The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware: Firmware updating failed. Error 0x8401F148 - Flash: Internal connection error. Check USB connection to phone and/or application's installation
là sao vay bác? cách khắc phuc nhu thế nào bác ơi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019