Hướng Dẫn Update iOS 4.3.3 Gốc Cho iPhone 4 ( Không Nâng Baseband )

hauvnn87
10/2/2011 3:46Phản hồi: 331
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chủ thớt giúp em với. Em muốn lên 4.2.1 ( có lưu shsh rồi ) nhưng khong muốn lên bb vì bb em đang ở 2.1 và đang chạy fw 4.1. Bác giúp em với em chưa up fw lần nào nên chưa có kinh nghiệm. Hic hic.
Không ai giúp minh hả ? Hic hic
Thì bạn cứ làm như mình nói thì sẽ vẫn giữ dc baseband của FW 4.1 . Làm cẩn thận từng bước từng bước 1 là ok thôi !
jul12st83
TÍCH CỰC
13 năm
activate bằng redsn0w như thế nào vậy các bác...máy của em là máy của at&T lại không có sim để activate mà em lại chưa biết xài redsn0w để activate ai biết hướng dẫn dùm em cái...
em muốn lên luôn 4.3.3 ( chưa lưu SHSH ) được ho ? bác chủ thớt
mà bác chủ thớt ơi hay em chạy thằng custom trước nhá ( cho đơn giản và ít nguy hiểm 😁 ) ? ý bác sao ?
jul12st83
TÍCH CỰC
13 năm
Chưa lưu thì ngồi yên đó hoặc chơi custom thôi không là lại khóc bây giờ ah 😆
Vậy sao bạn ko lưu SHSH rồi tiến hành làm theo cách của mình ? Chưa mất của bạn đến 5 giây mà !

---------- Post added at 02:31 PM ---------- Previous post was at 02:31 PM ----------

Bạn JB bằng redsn0w là mặc định nó sẽ dc active luôn !
bản 4.3.3. có " chơi được " với " gay sim " khôn các bác ? nếu được thì em chơi luôn cho nó máu 😁
cho mình hỏi là máy mình chỉ có SHSH 4.3.3 hiện tai đang chạy FW 4.3.3 custom BB 3.10 . Mình đang định thử nghiệm Retore bản gốc . Nhưng mình đang phân vân là khi mở chương trình tinyumbrella-4.33.00.exe .Chọn mục Start TSS Sever thì thấy nó chạy hoài . Không biết là chạy Start TSS Sever xong thì làm sao minh mới biết khi nào mới đúng lúc mở iTunes lên để retore không up BB .
Đúng rồi đó bạn,lúc nó chạy là nó đã chấp nhận cho bạn restore , bạn chuyển wa Tab Log , nếu thấy nó thông báo TSS Accept Connections là ok . Có thể yên tâm mà làm !

---------- Post added at 07:06 PM ---------- Previous post was at 07:06 PM ----------

Chạy Ghê Vậy sim vô tư nhé bạn 😃

ám ơn bạn rất nhiêu ,mình đã retore FW gốc được rối mà không nâng BB . Cảm giác thật tuyệt vì đã lâu lắm rồi máy không được retore FW gốc mà mình toàn xài FW custom
Cho mình hỏi là mình down fw về rồi... mở TU lên thì ok.. có điều Shift + Update xong thì mình mở file nào lên vậy....
Bạn shift restore rồi chọn file IPSW vừa down về nhá . Theo kinh nghiệp của mình nếu từ các FW khác nếu update lên 4.3.3 máy hay bị lỗi vặt , tốt nhất là bạn backup danh bạ , hình ảnh lại rồi tiến hành restore cho sạch sẽ luôn rồi sync lại sau !

---------- Post added at 09:13 AM ---------- Previous post was at 09:10 AM ----------

Lúc nào xài đồ gốc , original , tự tay mình làm cũng thích hơn người khác làm giùm mình . Cũng giống như bản bản ghost của win lúc nào cũng ko ngon bằng win bạn tự cài !
PhanCung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài này chủ thớt viết lúc upgrade lên 4.2.1, mình đã làm theo và rất OK.
Bây giờ sửa lại thành 4.3.3, nhưng còn nhiều chổ trên hướng dẫn cũ vẫn để là 4.2.1 gây ra ngộ nhận cho người làm theo.
Chủ thớt sửa lại nhé, mình chỉ góp ý chút thôi.
By the way, cảm ơn chủ thớt đã làm chuột bạch, đây cũng là thắc măc của mình bữa giờ, hôm nào rảnh sẽ upgrade lên 4.3.3.
Cảm ơn bạn đã theo dõi bài viết của mình và cũng cảm ơn về góp ý của bạn . Mình đã sửa lại bài viết để phù hợp với tình hình thực tế 😃
Lúc trước mình len 4.2.1 thì ok lắm. Nhưng bay giờ lên 4.3.3 thi bi rơi vào chế độ recovery (cáp+itunes) minh k thể đưa về dfu. Tức muốn điên người. Đã luu shsh, itunes 10.04..., và các cách đưa về dfu trên forum. Mình làm hai ngày rồi ma ip4 vẫn k tha cho mình. Điên thật rồi bác chủ thớt ơi. Bây giờ nó vẵn cáp + biểu tượng itunes. Tức quá trời,,,,........ Các bác giúp mình với
giangphuquy
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi iphone4 của mình đang o Fw 4.2.1 giờ muốn lên 4.3.3 thì mình sẽ lưu shsh của Fw nào và mốt muốn xuống lại 4.2.1 thì làm sao.mới dùng iphone mong các bác chỉ giáo.
Nếu muốn lên 4.3.3 theo cách của mình thì bạn phải có SHSH của 4.3.3 , sau này nếu muốn xuống lại 4.2.1 vẫn có thể dùng cách này nhưng vẫn phải có SHSH của 4.2.1 và JB bằng Greenpois0n chứ k phải redsn0w nhưng 4.3.3 . Chúc bạn thành công !
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
Ai có fw gốc 4.2.1 ko cho mình xin với. Mình đang chạy fw gốc 4.2.1 mà ko biết lỗi gì mà gevey nhận sóng chập chờn quá, lúc có lúc ko. Nay muốn restore cho sạch sẽ lại.Thanks nhìu.
Code:
http://appldnld.apple.com/iPhone4/061-9858.20101122.Er456/iPhone3,1_4.2.1_8C148_Restore.ipsw
Của bạn đây , FW gốc từ Apple !
nói chung bài của bác chủ thớt em đã hiểu nhưng vẫn hơi run tay chưa dám làm 😁
à trước khi làm có cần phải chỉnh file host của SHSH gì không hả bác chủ thớt ? ;)
lần này làm liều thử coi :D
Cả thế giới làm dc thì mình làm dc có j mà run bạn , ko có sửa file host gì hết , chỉ cần bạn Start TSS server thành công là dc !
cứ làm thôi bạn ko sao đâu :d
Minh làm đến bước itunes báo lỗi 1013 rồi, nhưng không chạy được Fix recovery.exe để thoát cáp đĩa, bị báo lỗi:
fixrecovery421.exe - application Error
The application was unable to start corectly(0xc000007b). Click OK to close the application.
Có bác nào biết cách khặc phục giúp mình với.
Đang bị treo cáp đĩa..Thank.
Bạn phải đưa iPhone về DFU mode trước rồi mới tiến hành chạy fix recovery nha.nhưng nếu bạn up lên FW 4.2.1 thì ko cần chạy fix recovery mà có thể JB trực tiếp bằng Greenpois0n để thoát cáp dĩa. Chúc bạn thành công.
Mình đang o FW Custom 4.3.2 lên 4.3.3 gốc. Đã dùng irex4 đưa về DFU mode. Vấn đề là không bật được Fix recovery 43, Fix recovery 4.2.1,
Mình xài win 7, khi double click vào nó hiện lên 1 khung cửa sổ đen và 1 bảng báo lỗi như trên. đã chay quyền admin vẫn bị.
Đang bị treo cáp đĩa, có bác nào gặp lỗi này chưa vậy?
Bạn thử sang 1 máy tính khác để làm xem sao.hoặc call mình 0934 088699. Tại đang ở ngoài đường online bằng dt nên reply hơi lâu.
Ok. Để mình sang máy Win XP thử,
Thank.
tình hình là sáng nay buồn buồn làm thành công rùi 😁 t( trên FW 4.2.1 ) cám ơn bác chủ thớt vì sự nhiệt tình ;)
quả thực lúc làm có nhiều phát sinh lỗi lặt vặt nhưng cứ bình tĩnh làm là ok 🆒
mình k lưu đc SHSH 4.1 -4.2.1-ip4 w, mình đang định lên 4.2.1,mà BB mình hiện đang là 2.10 ! mình mún giữ BB 2.10 này lại, vậy làm sao
chantinh337
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình IP4 QT FW4.2.1 (03.10.01) đã JB bằng greepois0n có lưu shsh từ 4.2.1 đến 4.3.3. mình muốn lên FW4.3.3 nhưng trên itune bấm shilt+ restore trỏ vào FW4.3.3 gốc. Itune chạy 1 hồi báo lổi 1013, còn iIP hiện cáp+ đĩa. Cho mình hỏi làm theo hưởng dẩn trên đượcc không. Thak các bạn rất nhiều. Vì mình làm theo hướng dẩn của các bạn khác bị dính lổi 1013 hoài nên không lên được FW4.3.3.:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019