Hướng Dẫn Update iOS 4.3.3 Gốc Cho iPhone 4 ( Không Nâng Baseband )

hauvnn87
10/2/2011 3:46Phản hồi: 331
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn cứ làm theo mình thì sẽ giữ dc baseband !
Lỗi 1013 thì bạn cứ làm theo cách của mình , dùng Fix Recovery để thoát cáp dĩa .
restore mà dính lỗi 1013 là mừng đó các bác 😁
mình không thoát được bằng tiny nên dùng GB để JB luôn 😃
chantinh337
ĐẠI BÀNG
13 năm
cuối cùng mình đã thành công:bounce:. Thank bạn lovelymanvnn nhiều...........
Mình cũng vật lộn với cái cáp đĩa hết gần 1 ngày, do dowload Fix recovery trên TU về bị thiếu file zlib1.dll, dow thêm file này về để chung đường dẩn,
Cuối cùng cũng thành công. Vậy là được xài FW gốc mà vẫn giữ được BB 02.10 để chờ sung rụng, hehe
Thank bác Lovely...
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng bật ko đc vì thiếu file này, bạn down file này ở đâu vậy. Share mình với .Thanks
Code:
http://www.mediafire.com/?3lqcpm3qdys 
Của bạn đây ! Bạn thử down TU mới nhất về mới lấy dc SHSH của 4.3.3
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
ủa, sao trong cydia của mình có hiện SHSH 4.3.3 , bây h mình dùng TU lấy thì ko có SHSH 4.3.3 , chỉ hiện 4.2.1 , 4.3 , 4.3b1,b2,b3 . Zị h mình mún lấy SHSH 4.3.3 ra ngoài máy tính để restore thì sao hả bạn.
cách này áp dụng update firmware mới nhất mà khỏi nâng bb ;) ngon
à có bác nào biết cách mở các tác vụ đang chạy mà không cần bấm 2 lần phím home không ( sợ bấm nhiều nó hư thì mệt 😁 ) ?

---------- Post added at 08:35 PM ---------- Previous post was at 08:27 PM ----------

cách này áp dụng update firmware mới nhất mà khỏi nâng bb ;) ngon
à có bác nào biết cách mở các tác vụ đang chạy mà không cần bấm 2 lần phím home không ( sợ bấm nhiều nó hư thì mệt :D ) ?
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
bác cài quickdo vào rồi thiết lập theo ý bác, cài e nó vào thì nút home chỉ có nhiệm vụ mở máy,mở máy rồi bác có thể bỏ nút home vào túi để giữ e nó.
ko cần cài mquickdo , mặc định khi bạn cài sbsettings thì nó sẽ có activator , dùng cái đó cũng tốt lắm !
Đã up từ 4.3.1 lên 4.3.3 va jailbreak nhưng cài appstoreVN rồi down soft về cài mà nó toàn báo là file .ipa không thích hợp là sao nhỉ các bạn hiền
Bạn đã cài appsync 4.x + chưa ?
@huyhuan
Nếu bạn lên FW 4.3.x thì chỉ cần vuốt 4 ngón lên là ok. không cần double home.
Còn FW thấp hơn thì cài SBsetting và vào activator cài đặt.
Đã làm theo cách của bạn, lên 4.3.3 gốc BB 2.10 nhưng dùng với gevey chỉ hiện 1 vạch sóng mặc dù vẫn nghe gọi tôt! có cách nào fix nhanh nhất không các bạn nhỉ?
Hình như là cài ultransow bản mới nhất là OK, nhưng rất hao pin,
Tốt nhất cứ để vậy xài OK hơn. Nhìn hơi bực mình tý, nhưng xài lâu rồi cũng quen, mình cũng bị vậy, hehe.
Mình thấy công cụ Fix recover ko cần thiết bạn ah`.. Mình làm như sau

Up lên 4.3.3 xong báo lỗi 1013, OK rồi thoát itune.. sau đó mình vào TU nhấn vào "exit recover" nó vẫn ko thoát cáp dĩa..để cáp dĩa xài redsnow jb nó lun...
jb xong vào restart là vào "emergency call" , lúc này thì nhét sim vào active la xong.....
Cái này là do mình vọc fá làm bừa mà ra... mới restore lại hnay cũng bằng cách này nhưng bị lỗi 1604, restart lại máy xong là làm ok...
Mình cũng chưa rành vè ip .. có ji các bạn cho ý kiến nha...
Bạn mà làm dc thì đúng là chuyện lạ đó vì theo mình biết là ko cách nào thoát cáp dĩa ở FW 4.2.1 -> 4.3.3 nếu dùng TU . Nếu nói đơn giản như bạn thì người ta đâu có viết cái tool Fix Recovery làm gì nhỉ ?
Mình làm theo cách này mà... cách đây 4 ngày mình mới up len 4.3.3 cũng bằng cách này. Chiều này vì vọc cái theme rồi nó lỗi tùm lum, mình restore lại cũng bằng cách này lun...
. Treo cáp dĩa. --> jb bằng Redsnow : nó đưa vào DFU rồi jb.. xong hiện bảng active, gắn sim nhà mạng vào là xong.....

Mình cg chỉ mới tập tành up fw gần đây thôi cũng chưa biết nhìu làm... có gì bạn chỉ giáo thêm..
kratos9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng có j là lạ cả,em cũng làm theo cách này bác ạ.Ngày xưa e cũng đã dùng cách này khi ở fw 3.x vẫn lên bt 😁
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
sau khi fixrecovery chạy xong vẫn ko thoát cáp đĩa là sao ta, h ip mình dính cáp đĩa rồi
Có nghĩa là bạn chưa thực hiện đúng rồi , làm lại nhé bạn .
Bạn thử để cáp dĩa rồi dùng Redsnow jb thử xem.. máy mình làm ok đó ....
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
Cuối cùng cũng xong, vất vả nhưng đc cái có kinh nghiệm. Share : mình ko thể nào thoát nổi cáp đĩa bằng fixrecovery43, mình đưa về DFU cả bằng ireb lẫn thủ công, đến lúc fixrecovery43 nhận và chạy hoàn tất vẫn bị dính cáp đĩa, mình để vậy dùng redsn0w jb lun, đên lúc redsn0w chạy đc 80% thì màn hình ip sẽ hiện lên lại cáp đĩa,lúc này dùng TU kick exit recovery là xong. Vào itunes cắm sim mạng active,ko có sim mạng thì mở redsn0w chạy 1 lần nữa để active . Mình làm cả 2 lần đều thành công hết.
Hầu như những bạn làm trên Windows rất hay bị lỗi với tool Fix Recovery , bản thân mình khi dùng Windows 7 cũng đôi khi ko dc . Còn làm trên Mac OS thì ok , chỉ 1 phát là xong . Đây cũng là 1 kinh nghiệm cho mọi người !
rất hay và hữu ích nè
cuibap035
TÍCH CỰC
13 năm
Như vậy phải kiếm máy Mac OS thì mới dùng được tool Fix Recovery sao chủ xị....mình định chiến mà thấy vậy buồn luôn vì kiếm đâu ra Mac đây....😔:(
halobet
TÍCH CỰC
13 năm
ko cần Mac đâu bác, mình làm win vẫn bt mà. nếu fixrecovery ko nhận bác dùng redsn0w jb trực tiếp lun. Chắc chắn thành công
mình cũng dùng win7 64 bét sau khi restore hiện lỗi 1013 thì cứ để im rồi mở fixrecovery thì itunes tự thoát ...cuối cùng là redn0w :d lần nào cũng ok hết
PhanCung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu dùng fixrecovery không được nên kiểm tra lại internet,
Lúc trước mình cũng không chạy fixrecovery được nhưng sau khi bật internet lên thì OK.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019